PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องเรียนต่อ มหาวิทยาลัย

BlackCoke
23rd May 2013, 22:15
คือตอนนี้ ผมอยู่ ม.6 แล้ว กำลังจะต้องเลือก คือตัวผมเอง เกรดแย่มากๆ (ก็ขี้เกียจ) แต่ผมคงจะมาเสียใจเรื่องนี้มากไม่ได้
คือผมสับสนอยู่ไม่น้อยกับการเลือก ผมไม่รุ้จะไปทางไหน ที่ผมคิดไว้คือ

ดนตรี อยากเป็นนักดนตรีเต็มตัว ลองทำงานด้านนี้ อาจจะไปเป็นเบื้องหลังให้คนดังหรืออะรประมารนั้น
นิเทศ ประมาณว่า ถ่ายโฆษณา หรือ ทำหนัง แบบนั้นน่ะครับ
ถ่ายภาพ ผมไม่เคยมีประสบการณ์ ในการใช้กล้องแบบ จริงๆจังๆเลยครับ มันเป็นทางหนึ่งที่ผมกำลังคิดไว้ เพราะอยากลองดู

ส่วนมหาลัยที่เล็งไว้ ผมไม่ได้เล็งที่ไหนเลย นอกจาก เพาะช่าง เพราะคนที่ผมรุ้จักหลายคนก็จบมาจากที่นั่น ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าจะทำได้หรือปล่าว และก้ไม่ได้คิดสำรองไว้เลยว่าจะไปไหนต่อ

ปล.อีกความฝันหนึ่งของผม ผมอยากเป็นแบบ พี่เล็ก greasy cafe ให้ได้ พี่เค้าสุดยอดที่ในใจผมเลย ผมชอบงานของพี่เค้าทุกๆอย่าง ไม่ว่าจะเพลง หนัง รูปภาพ

ta123
23rd May 2013, 22:23
ก็ดีนะฮะ ผมเรียนสือสารมวลชนเหมือนกันครับ แต่เข้าคณะนี้ต้องทำใจอย่างหนึ่งนะครับ ตกงานค่อนข้างเยอะ

ฟรีแลนซ์ เหมือนจะเป็นทางเลือกที่ดีผมเคยจะรับงานตอนนี้ผมเพิ่งขึ้นปี1 ปีนี้ละ

แข่งกันชิบเลย ฟรีแลนซ์ แต่ละคนก็แสนจะเก่ง ราคาก็กดกันมาทั้งนั้น เรียนสายนี้เน้นใจรักครับ

ถ้าใจรักมาเลย มาไรคุยกันได้ครับ