PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีคำถามเกี่ยวกับ assassin creed 3 ผู้รู้ช่วยมาคลายความสงสัยหน่อยครับ

`Hell
23rd May 2013, 23:14
คือผมมีคำถามหลายคำถามเลยนะครับ ยังไงก็รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

1.ลูกธนูนี่หาซื้อหรือเก็บได้ที่ไหนหรอครับ
2.ในภาคนี้เงินจำเป็นไหมครับ เพราะทำภารกิจหรือทำอะไรแทบไม่ได้ใช้เงินเลยนอกจากเราโดนประกาศจับแล้วให้ตังอะครับ
3.ขวานที่เราใช้นี่มันจะมีการอัพเกรดไหมครับเพราะมันมีช่วงนี้ได้ใช้ขวานทำมาจากรู้สึกจะคล้ายๆก้อนหินอะครับ หลังจากที่โดนจับในคุกมั้ง
4.ขนนกที่มีให้จับเยอะๆนี่ จับครบแล้วมันจะปลดล๊อกอะไรหรอครับ
5.ในภาคนี้มีร้านขายของหรือปล่าวครับ พวกชุด สามารถอัพเกรดอะไรแบบนีได้หรือปล่าวครับ
6.เทคนิคการต่อสู้ ในการกด space bar มันจะบอกเป็น break defend (ไม่รู้เขียนถูกป่าว) กดใช้ในตอนไหนครับ ผมกดจังหวะใช้ไม่เป็นกดใช้แต่ตัว E อย่างเดียวเลย
7.ระบบเรียกลูกน้องนี่สามารถเรียกได้หลายคนเหมือนภาคเก่าๆไหมครับ เพราะตอนนี้ยังเรียกได้แค่คนเดียวอยุ่เลย
8.พอเข้าไปในป่าเจอพวกกระต่าย กวางไรพวกนี้ ฆ่าไปมันช่วยอะไรหรอครับ แล้วก็กดเหมือนจะกินละมั้ง มันทำให้ช่วยอะไรหรอครับ
9.ในภาคนี้มีชุดพิเศษเหมือนภาคเก่าๆไหมครับ

พอดีมีคำถามอยากถามก่อน ความจริงสงสัยหลายอย่างมาก เลยอยากจะขอผู้รู้มาช่วยตอบหน่อยครับ เพราะมือใหม่หัดเล่นครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ

สงสัยรอบดึกครับ รบกวนอีกหน่อยนะครับ เกมส์นี้ปริศนามันเยอะจริงๆ

1.เห็นพูด craft มันคืออะไรหรอครับ ใช้ทำอะไรหรอ
2.กล่องที่อยู่ขายในร้านค้ามันคืออะไรหรอครับ
3.หนังสือที่อยุ่ข้างคนขายในร้านค้า มันคืออะไรหรอครับ
4.เห็นธนูบางคน เก็บได้ มากกว่า 8 อันนี่ ทำยังไงหรอครับ แล้วสามารถเก็บได้สูงสุดกี่อันหรอครับ
5.รูปกระดาษบนแผนที่ พอเราเข้าไปใกล้มันจนบินหนีเรา มันคืออะไรหรอครับ

รบกวนอีกซักหน่อยนะครับ

nuttawe8
23rd May 2013, 23:25
รู้แต่ข้อ 6.break defend ไว้ใช้กับพวกตัวใหญ่ที่เรามักจะสู้ไม่ค่อยได้ที่มันถือขวานแล้วก็หัวหน้าทหารอ้ะ วิธีทำนั่นก็คือ กด E เพื่อเคาน์เตอร์แล้วตามด้วย กด spacebar จะเป็นการสู้โดยเอาอาวุทที่ สัตรูที่ถืออยู่หลุดออกจากมือแล้วเราก็จ้วงๆ มันได้เลย หรือเพื่อให้ศัตรูตั้งท่ารับเราไม่ได้ หรือทำให้ศัตรูล้มนั่นเอง จะทำให้การต่อสู้นั้นง่ายแสนง่ายกันเลยทีเดียวเชียว

rockblood39
23rd May 2013, 23:26
1.ลูกธนูนี่หาซื้อหรือเก็บได้ที่ไหนหรอครับ
ตามร้านแหละครับ
2.ในภาคนี้เงินจำเป็นไหมครับ เพราะทำภารกิจหรือทำอะไรแทบไม่ได้ใช้เงินเลยนอกจากเราโดนประกาศจับแล้วให้ตังอะครับ
เงินก็จำเป็นนะ แต่ไม่มากเพราะใช้ซื้อของบลาๆๆๆ
3.ขวานที่เราใช้นี่มันจะมีการอัพเกรดไหมครับเพราะมันมีช่วงนี้ได้ใช้ขวานทำมาจากรู้สึกจะคล้ายๆก้อนหินอะครับ หลังจากที่โดนจับในคุกมั้ง
อัพบ่ได้ง่ะ มันเปลี่ยนไปเรื่อยตามบทเกมส์ครับ
4.ขนนกที่มีให้จับเยอะๆนี่ จับครบแล้วมันจะปลดล๊อกอะไรหรอครับ
อันนี้ไม่รู้ แต่ภาคสองถ้าเก็บครบความทรงจำแม่ EZIO จะกลับมา (ไม่เกี่ยวเล้ยย)
5.ในภาคนี้มีร้านขายของหรือปล่าวครับ พวกชุด สามารถอัพเกรดอะไรแบบนีได้หรือปล่าวครับ
มีร้านขายของครับ แต่จะมีน้อยนะรู้สึก ชุดอัพเกรดไม่ได้แล้วครับเพราะระบบเลือดเปลี่ยนเป็นหลอดๆ แล้วรีเลือดเองได้
6.เทคนิคการต่อสู้ ในการกด space bar มันจะบอกเป็น break defend (ไม่รู้เขียนถูกป่าว) กดใช้ในตอนไหนครับ ผมกดจังหวะใช้ไม่เป็นกดใช้แต่ตัว E อย่างเดียวเลย
ใช้เวลาพวกที่มันตีไม่เข้าอ่ะครับ กด space bar ปุ๊ปมันจะเข้าไปโจมตีให้การ์ดของศัตรูหลุด แล้วเราตีเข้าครับ
7.ระบบเรียกลูกน้องนี่สามารถเรียกได้หลายคนเหมือนภาคเก่าๆไหมครับ เพราะตอนนี้ยังเรียกได้แค่คนเดียวอยุ่เลย
น่าจะเรียกได้เยอะอยู่ รอหาไปเรื่อยๆ
8.พอเข้าไปในป่าเจอพวกกระต่าย กวางไรพวกนี้ ฆ่าไปมันช่วยอะไรหรอครับ แล้วก็กดเหมือนจะกินละมั้ง มันทำให้ช่วยอะไรหรอครับ
ไม่กินครับ แร่หนังสามารถแร่หนังไปขายได้ มีเควสล่าสัตว์ด้วยนะ
9.ในภาคนี้มีชุดพิเศษเหมือนภาคเก่าๆไหมครับ
มีครับ ชุดพิเศษพรึบเลย

http://www.youtube.com/watch?v=6Z2Z6eRbnyo
ภาคนี้พิ่มาหลายอย่างครับ ผมเล่นจบไปนานแล้ว ไม่ครบ 100 เปอร์เซ็นเพราะบู๊แหลกอย่างเดียว

angkishddd
23rd May 2013, 23:27
กด spacbar เป็นการตีให้คนที่ block เราอยู่มึนเเล้วพอมันเปิดช่องว่างก็ฆ่ามันเลยครับ ลูกน้องต้องหาเองครับไปหาคนที่โดนทหารลุมต่อย เนื้อสัตว์ขายได้ครับ

`Hell
23rd May 2013, 23:36
nuttawe8

อ่ออย่างนี้นี่เอง โดนตัวใหญ่มันสับตายไปหลายครั้งเลยละ สู้กว่าจะผ่าน เดี่ยวจะลองดูครับ

rockblood39

ข้อมูลแน่นมากๆ ผมต้องสงสัยเพิ่มแน่ๆ ไว้จะถามใหม่นะครับ แล้วร้านค้านี่ สัญลักษณ์บนแผนที่มันเป็นรูปแบบไหนหรอครับ ถ้าจะให้หาเองก็คงลำบากเพราะแผนที่ใหญ่เหลือเกิน บอกรูปร่างคล้ายๆก็ได้ครับ

angkishddd
ขอบคุณครับ ผมว่าช่วยลูกน้องไปประมาณ สองสามครั้งละ เดี๋ยวจะลองดูครับ แล้วขายเนื้อสัตว์ที่ไหนหรอครับ

PheoMetalhead
23rd May 2013, 23:37
ขวานนี่คราฟเอาเลย ซื้อเอาเลยก็ได้ครับ ไม่ต้องใช้ตามเนื้อเรื่องก็ได้
ขนนกถ้าเก็บครบจะได้ชุดพิเศษอ่ะครับ ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นชุดตอน connor วัยรุ่นครับ

bigbattle45
23rd May 2013, 23:40

1.ลูกธนูสามารหาซื้อได้ตามร้านหรือรถม้าขายของในหมวด consumble ครับ

2.ยังจำเป็นอยู่ครับ เพราะไว้ใช้ซื้อของ คราฟของดีๆ เอามาตเสริมออพชั่นให้เรือ และบาง ภารกิจเสริมก็ต้องใชช้เงินจำนวนหนึ่ง ด้วยครับ

3. ขวานไม่มีการอัพเกรดครับ จะมีแต่การเปลี่ยนอาวุธไปเลย

4. ถ้าจับครบแล้วจะปลดล๊อคชุดของ rathonekon ครับ ก็ชุดของตัวเอกตอนหนุ่มๆนั่นแหละครับ

5. มีร้านขายของเช่นเคยครับ แต่จะอัพเกรดพวกชุดไม่ได้ครับ มีแต่ให้เปลี่ยนสีเสื้อเฉยๆ ทางด้านอัพเกรด จะมีแค่อัพเกรด พวก จำนวนกระสุนที่พกได้จากการคราฟชองเท่านั้นเองครับ

6. กดใช้เหมือนการทำคอมโบปกติเลยครับ เพราะจะมีศัตรูบางตัวที่กด counter แล้วมันจะสวนเรากลับมา ก็ใช้ท่านี้ในการล้มมันเอาครับ

7. เรียกได้หลายคนเลยครับ แต่เราต้องไปทำภารกิจ เสริม เพื่อที่จะไปหาลูกน้องมาเพิ่มเองครับ

8. ฆ่าไปแล้ว เราไม่ได้จะกินนะครับ เราจะทำการแล่เนื้อของสัตว์ออกมา แล้วเราจะได้วัตถุดิบ ของสัตว์นั้นๆ สามารถ เอาไปขายได้เงิน หรือ เอาไปคราฟของก็ได้ครับ

9. มีครับ มีตั้งแต่ ชุด อัลแตร์ , เอซิโอ้ , ชุดคุก ฯลฯ

bigbattle45
23rd May 2013, 23:42
อ่ออย่างนี้นี่เอง โดนตัวใหญ่มันสับตายไปหลายครั้งเลยละ สู้กว่าจะผ่าน เดี่ยวจะลองดูครับ

ข้อมูลแน่นมากๆ ผมต้องสงสัยเพิ่มแน่ๆ ไว้จะถามใหม่นะครับ แล้วร้านค้านี่ สัญลักษณ์บนแผนที่มันเป็นรูปแบบไหนหรอครับ ถ้าจะให้หาเองก็คงลำบากเพราะแผนที่ใหญ่เหลือเกิน บอกรูปร่างคล้ายๆก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ ผมว่าช่วยลูกน้องไปประมาณ สองสามครั้งละ เดี๋ยวจะลองดูครับ แล้วขายเนื้อสัตว์ที่ไหนหรอครับ

ร้านค้ามีสัญลักษณ์เป็นตว f เล็ก ครับ

ปล. มีอะไรจะถามเพิ่มก็ถามได้ครับ ชอบเกมนี้มาก รอภาค 4 อยู่

rockblood39
23rd May 2013, 23:50

ครับ เนื้อเรื่องผมแน่นมากครับ เกมส์นี้ 5555 แต่ gameplay ไม่ไหว เยอะๆ

`Hell
24th May 2013, 00:15
แหล่มไปเลยครับ แต่ละคน บอกตรงๆเกมสืนี้ปริศนาเยอะจริงๆ ภาคเก่าๆเล่นจบนะ แต่เคีลยร์ไม่หมดฮ่าๆ

เจอข้อสงสัยใหม่ครับ รูปแก้วไวน์ นี่มันคืออะไรหรอครับ ในแผนที่

bigbattle45
24th May 2013, 00:43
แก้วไวน์แบบไหนครับ มีชื่อังกฤษ รึเปล่าครับ?

`Hell
24th May 2013, 10:16
http://upic.me/i/24/600px-mapalmanack1738newyorkac3.jpg (http://upic.me/show/45025905)
ตามที่ผมวงไว้สีแดงอ่าครับ

http://upic.me/i/l3/600px-ac3almanac1738vol2map.jpg (http://upic.me/show/45025904)
แล้วก็สงสัย อีกสองจุด ที่ผมวงไว้อ่าครับ มันคืออะไรหรอครับ

แล้วก็ภาคนี้มีวิธีหาเงินแบบไหนมั่งครับ เล่นมาตั้งนานละ มีตังอยุ่ สองร้อย อะ

speciallah
24th May 2013, 10:45
ตามร้านแหละครับ
เงินก็จำเป็นนะ แต่ไม่มากเพราะใช้ซื้อของบลาๆๆๆ
อัพบ่ได้ง่ะ มันเปลี่ยนไปเรื่อยตามบทเกมส์ครับ
อันนี้ไม่รู้ แต่ภาคสองถ้าเก็บครบความทรงจำแม่ EZIO จะกลับมา (ไม่เกี่ยวเล้ยย)
มีร้านขายของครับ แต่จะมีน้อยนะรู้สึก ชุดอัพเกรดไม่ได้แล้วครับเพราะระบบเลือดเปลี่ยนเป็นหลอดๆ แล้วรีเลือดเองได้
ใช้เวลาพวกที่มันตีไม่เข้าอ่ะครับ กด space bar ปุ๊ปมันจะเข้าไปโจมตีให้การ์ดของศัตรูหลุด แล้วเราตีเข้าครับ
น่าจะเรียกได้เยอะอยู่ รอหาไปเรื่อยๆ
ไม่กินครับ แร่หนังสามารถแร่หนังไปขายได้ มีเควสล่าสัตว์ด้วยนะ
มีครับ ชุดพิเศษพรึบเลย

http://www.youtube.com/watch?v=6Z2Z6eRbnyo
ภาคนี้พิ่มาหลายอย่างครับ ผมเล่นจบไปนานแล้ว ไม่ครบ 100 เปอร์เซ็นเพราะบู๊แหลกอย่างเดียว

มันพกปืนคู่ยังไงกันหว่า

bigbattle45
24th May 2013, 21:22
ออ แก้วไวท์คือ peg leg trinket ครับ เอาไว้ไปให้ตาแก่ที่อยู่แถวๆเรือของเรา แล้วเขาจะให้แผนที่สมบัติมา ทำมิชชั่นเสริม ส่วนอีกสองจุด จุดล่าง คือ มิชชั่นส่งจดหมายครับ เราจะต้องรับจดหมายมา แล้วก็เอาไปส่งตามที่ต่างๆครับ
ส่วนจุดบน คือ มิชชั่น liberate ทำไปเรื่อยๆแจนถึงระดับหนึ่งแล้ว จะทำให้เราสามารถทำภารกิจหาพวกเข้า กลุ่มนักลอบสังหารได้ครับ

วิธีหาตังค์ชของผมคือ ระหว่างเดินข้ามแมพ(ไปกด fast travel) จะนั่งไล่ล่าสัตว์ไปด้วยครับ ใช้ธนูยิงเอา(วิ่งไล่ไม่ทัน) จะทำให้ได้เนื้อชั้นดีมา และมีอีกอย่างที่แนะนำคือ เปิด กล่องสมบัติ ใน ป้อมปราการต่างๆครับ (fort นั่นแหละ) ได้ทีเงินเป็นพันเลย

bigbattle45
24th May 2013, 21:23
มันพกปืนคู่ยังไงกันหว่า

วิธีพกปืนคู่ ถ้าเป็นของแท้ เราจะต้องเอาพ้อยท์ไปรีดีม การปลดล๊อคปืนคู่มาครับ แต่ของปลอมนี่ไม่แน่ใจฮะ

ปล. ถ้า redeem แล้ว มันจะไปโผล่ใน ส่วน craft ของครับผม

kabukiput
24th May 2013, 21:42
คือผมมีคำถามหลายคำถามเลยนะครับ ยังไงก็รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ

พอดีมีคำถามอยากถามก่อน ความจริงสงสัยหลายอย่างมาก เลยอยากจะขอผู้รู้มาช่วยตอบหน่อยครับ เพราะมือใหม่หัดเล่นครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ
ยาวมากhahaha โอเคครับผม เด๊่ยวจะตอบให้ฟังนะ
1.ลูกธนูนี่หาจากร้านค้าครับผม บางทีก็หาจากศพครับ
2.เงินภาคนี้ก็ยังจำเป้นครับ เพราะใช้ในการซื้อยา ซื้ออาวุธรวมถึงชุดสีใหม่ๆครับแล้วก็ใช้เวลาเราโดยหมายหัว
3.ขวานมีการฮัพเกรดครับผม คือหลังจากขวานหินแล้วเราจะได้รับขวานจากอชิลี่ ดาเวนพอร์ตครับเป็นขวานมือสังหารแต่ขวานอื่นต้องไปซื้อเอาครับผม
4.ขนนกนี่มีผลต่อการปลดล๊อกเกี่ยวกับภารกิจหรือไม่ก็ชุดครับจำไม่ได้แล้ว
5.ร้านค้าในภาคนี้ยังมีครับผมแต่ต้องวิ่งหาเอาเพราะมันไม่ขึ้นในมินิแมพครับหรือไม่ก็ขึ้นแต่ไม่ชัดครับ
6.Break Defense ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้นะ ส่วนใหญ่ใช้กับพวกพลขวานหนักมัน เพราะพวกนี้ตีแรง แล้วก็ตีตายยากเลยต้องใช้ เพราะมันช่วยเวลาพวกนี้มันป้องกัน
7.ไม่แน่ใจว่าได้เยอะมัียเพราะอันีน้ผมทำภารกิจเกี่ยวกับลูกน้องยังไม่จบเลย แต่น่าจะได้อยู่
8.ฆ่าเพื่อเอามาไว้สร้างพวกอุปกรณ์ครับ กระเป๋าอะไรอย่างนี้ รวมถึงขายเอาเงินได้ครับผม
9.มีครับ แต่ต้องเป้นแบบสั่งซื้อพวกDLCด้วย เพราะแค่ชุดจากการเล่นเอาในเกมมีน้อยครับ แต่ว่ามันมีไอเท็มสำคัญในเกมอยู่ชิ้นนึงครับ ลองเล่นๆดูครับจะได้ทั้งชุดแล้วก็ไอเท็มนั้นมาครับผม สู้ๆครับ

speciallah
24th May 2013, 23:05
วิธีพกปืนคู่ ถ้าเป็นของแท้ เราจะต้องเอาพ้อยท์ไปรีดีม การปลดล๊อคปืนคู่มาครับ แต่ของปลอมนี่ไม่แน่ใจฮะ

ปล. ถ้า redeem แล้ว มันจะไปโผล่ใน ส่วน craft ของครับผม

อ่อ ก็รีดีมมาแล้วอ่ะนะ อยู่ใน craft เองเหรอเนี่ย ต้องลองไปดูใหม่

`Hell
24th May 2013, 23:23
สงสัยเพิ่มครับ รบกวนอีกหน่อยนะครับ เกมส์นี้ปริศนามันเยอะจริงๆ

1.เห็นพูด craft มันคืออะไรหรอครับ ใช้ทำอะไรหรอ
2.กล่องที่อยู่ขายในร้านค้ามันคืออะไรหรอครับ
3.หนังสือที่อยุ่ข้างคนขายในร้านค้า มันคืออะไรหรอครับ
4.เห็นธนูบางคน เก็บได้ มากกว่า 8 อันนี่ ทำยังไงหรอครับ แล้วสามารถเก็บได้สูงสุดกี่อันหรอครับ
5.รูปกระดาษบนแผนที่ พอเราเข้าไปใกล้มันจนบินหนีเรา มันคืออะไรหรอครับ

`Hell
24th May 2013, 23:27
ยาวมากhahaha โอเคครับผม เด๊่ยวจะตอบให้ฟังนะ
1.ลูกธนูนี่หาจากร้านค้าครับผม บางทีก็หาจากศพครับ
2.เงินภาคนี้ก็ยังจำเป้นครับ เพราะใช้ในการซื้อยา ซื้ออาวุธรวมถึงชุดสีใหม่ๆครับแล้วก็ใช้เวลาเราโดยหมายหัว
3.ขวานมีการฮัพเกรดครับผม คือหลังจากขวานหินแล้วเราจะได้รับขวานจากอชิลี่ ดาเวนพอร์ตครับเป็นขวานมือสังหารแต่ขวานอื่นต้องไปซื้อเอาครับผม
4.ขนนกนี่มีผลต่อการปลดล๊อกเกี่ยวกับภารกิจหรือไม่ก็ชุดครับจำไม่ได้แล้ว
5.ร้านค้าในภาคนี้ยังมีครับผมแต่ต้องวิ่งหาเอาเพราะมันไม่ขึ้นในมินิแมพครับหรือไม่ก็ขึ้นแต่ไม่ชัดครับ
6.Break Defense ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้นะ ส่วนใหญ่ใช้กับพวกพลขวานหนักมัน เพราะพวกนี้ตีแรง แล้วก็ตีตายยากเลยต้องใช้ เพราะมันช่วยเวลาพวกนี้มันป้องกัน
7.ไม่แน่ใจว่าได้เยอะมัียเพราะอันีน้ผมทำภารกิจเกี่ยวกับลูกน้องยังไม่จบเลย แต่น่าจะได้อยู่
8.ฆ่าเพื่อเอามาไว้สร้างพวกอุปกรณ์ครับ กระเป๋าอะไรอย่างนี้ รวมถึงขายเอาเงินได้ครับผม
9.มีครับ แต่ต้องเป้นแบบสั่งซื้อพวกDLCด้วย เพราะแค่ชุดจากการเล่นเอาในเกมมีน้อยครับ แต่ว่ามันมีไอเท็มสำคัญในเกมอยู่ชิ้นนึงครับ ลองเล่นๆดูครับจะได้ทั้งชุดแล้วก็ไอเท็มนั้นมาครับผม สู้ๆครับ

2.มิน่าผมงงเลย อยู่ดีๆได้ขวานหิน ไม่เท่ห์เลยฮ่าๆ แต่ก็กลับไปเปลี่ยนไปใช้ขวานเดิมละ สวยดี อิอิ
8.อุปกรณ์นี่คืออะไรหรอครับ กระเป๋าเก็บของหรอ
9.บอกตรงๆ ผมลองกลับเข้าไปในบ้าน มีชุดอยู่ชุดเดียว ตอนติดคุกครับ ฮ่าๆ

Granado
24th May 2013, 23:37
ถอดหมวกยังไงครับ
flints ด้วยครับ หาทั่วไม่เจอ

bigbattle45
24th May 2013, 23:49
สงสัยเพิ่มครับ รบกวนอีกหน่อยนะครับ เกมส์นี้ปริศนามันเยอะจริงๆ

1.การคราฟคือการทำของครับ ซึ่งจะมีเมนูอยู่ในบ้านของเราหลังจากทำภารกิจ รูปบ้านแล้ว โดย การคราฟจำเป็นต้องมี วัตถุดิบ npc ที่จะช่วยคราฟตาม recipe นั้นๆ ครับ ซึ่งหาได้จากการทำภารกิจรูปบานนั่นเอง ของคราฟดีๆก็อย่าง เช่น ดาบของลินคอน ดาบของจอจ วอชิงตัน ครับผม

2. กล่องที่อยู่ในร้านค้า? อันไหนอ่ะครับ หน้าตาเป็นยังไง

3. หนังสือนั้นคือหนังสือเมนูการคราฟครับ วนกลับไปอ่าน ข้อ 1

4. ธนูที่เก็บได้มากกว่า 8 อันก็ได้จากการคราฟครับ รู้สึกเก็บได้สูงสุด 16 อัน ครับ
5. เป็น almalance ครับ เหมือนของสะสมอย่างหนึ่ง พอสะสมครบจำนวนหนึ่งแล้วก็จะกลายเป็น คอลเลคชั่น ในบ้านของเรา (สร้างไว้ให้เราเล่นนานขึ้นเพื่อเก็บครบ 100% นั่นแล)

bigbattle45
24th May 2013, 23:50
ถอดหมวกยังไงครับ
flints ด้วยครับ หาทั่วไม่เจอ

เราจะสามารถถอดหมวกได้เฉพาะเมื่ออยู่ในแมพ homestead ครับ นอกนั้นถอดไม่ได้ (chapter หลังๆท่านจะไม่อยากให้ conor ถอดหมวก - -)

ส่วน flint นี่คือ วัตถุดิบ ใช่ไหมครับ สามารถ หาซื้อ ได้จาก ชายเหมืองแร่ ใน หนังสือได้เลยครับ

ปล. วัตถุดิบส่วนใหญ่จะหาซื้อได้ ในเมนูคราฟแหละครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่า เราทำภารกิจ บ้านไปเยอะแค่ไหนแล้ว

Granado
24th May 2013, 23:54
เราจะสามารถถอดหมวกได้เฉพาะเมื่ออยู่ในแมพ homestead ครับ นอกนั้นถอดไม่ได้ (chapter หลังๆท่านจะไม่อยากให้ conor ถอดหมวก - -)

ส่วน flint นี่คือ วัตถุดิบ ใช่ไหมครับ สามารถ หาซื้อ ได้จาก ชายเหมืองแร่ ใน หนังสือได้เลยครับ

ปล. วัตถุดิบส่วนใหญ่จะหาซื้อได้ ในเมนูคราฟแหละครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่า เราทำภารกิจ บ้านไปเยอะแค่ไหนแล้ว

คิดว่าหมดแล้วนะครับมันไม่มีให้ทำต่อเลย
ส่วนไอflintsเนี่ยปัญหา ผมเข้าไปหาแล้วไม่มีขาย

bigbattle45
24th May 2013, 23:56
2.มิน่าผมงงเลย อยู่ดีๆได้ขวานหิน ไม่เท่ห์เลยฮ่าๆ แต่ก็กลับไปเปลี่ยนไปใช้ขวานเดิมละ สวยดี อิอิ
8.อุปกรณ์นี่คืออะไรหรอครับ กระเป๋าเก็บของหรอ
9.บอกตรงๆ ผมลองกลับเข้าไปในบ้าน มีชุดอยู่ชุดเดียว ตอนติดคุกครับ ฮ่าๆ

9.ถ้าอยากได้ ชุดเพิ่ม นั้น ต้องขยันทำภารกิจเสริมที่ไม่เกี่ยวกับ ภารกิจหลักหน่อยครับ เช่น

ชุด กัปตันเรือ - ทำภารกิจ naval mission ให้จบ -สามารถทำได้หลังมีเรือแล้ว-
ชุด กัปตันโจรสลัด คิด -ทำภารกิจ trinket misson จนจบ-
ชุด อัลแตร์ -ทำภารกิจให้ได้ 100% ทุกมิชชั่น-
ชุด ezio -ปลดล๊อคทาง uplay [ได้ชุด ezio แต่คนใส่ก็ยังเป็น คอเนอร์]-
ชุดของ นักลอบสังหารคนแรกผู้มาถึงอเมริกา?? -ทำภารกิจhomestead mission จนจบ-
ชุด ก่อนได้ชุดลอบสังหาร -สะสมขนนกให้ครบ-

bigbattle45
24th May 2013, 23:57
คิดว่าหมดแล้วนะครับมันไม่มีให้ทำต่อเลย
ส่วนไอflintsเนี่ยปัญหา ผมเข้าไปหาแล้วไม่มีขาย

ถ้าไม่มีขายแปลว่าเป็นของคราฟ ครับ ให้เข้าโหมด คราฟของ แล้ว ไปเลือกตรง material หาๆดูจะเจอ flint ครับ

`Hell
25th May 2013, 00:16
1.การคราฟคือการทำของครับ ซึ่งจะมีเมนูอยู่ในบ้านของเราหลังจากทำภารกิจ รูปบ้านแล้ว โดย การคราฟจำเป็นต้องมี วัตถุดิบ npc ที่จะช่วยคราฟตาม recipe นั้นๆ ครับ ซึ่งหาได้จากการทำภารกิจรูปบานนั่นเอง ของคราฟดีๆก็อย่าง เช่น ดาบของลินคอน ดาบของจอจ วอชิงตัน ครับผม

2. กล่องที่อยู่ในร้านค้า? อันไหนอ่ะครับ หน้าตาเป็นยังไง

3. หนังสือนั้นคือหนังสือเมนูการคราฟครับ วนกลับไปอ่าน ข้อ 1

4. ธนูที่เก็บได้มากกว่า 8 อันก็ได้จากการคราฟครับ รู้สึกเก็บได้สูงสุด 16 อัน ครับ
5. เป็น almalance ครับ เหมือนของสะสมอย่างหนึ่ง พอสะสมครบจำนวนหนึ่งแล้วก็จะกลายเป็น คอลเลคชั่น ในบ้านของเรา (สร้างไว้ให้เราเล่นนานขึ้นเพื่อเก็บครบ 100% นั่นแล)

คือจะอธิบายยังไงดี แค๊บรูปมาก็ไม่ได้ เดี๋ยวจะมาบอกทีหลังนะครับ

ตอนนี้ติดอยู่ตรงนึง หลังจากที่เราทิ้งสร้อยคอที่เป็นคล้ายวงกลมมีรูตรงกลาง บนหลุมศพมีสองอัน ตอนภารกิจที่เราโกนหัวไว้โมฮ๊อกเขียนหน้าครับ แล้วเราก็ย้อนออกมาเป็นอีกคนนึง ที่นอนบนเตียงอ่า ครับ ผมไปต่อไม่เป็น พอจะเข้าใจสิ่งที่ผมอธิบายไม๊ครับ กลัวไม่เข้าใจจริงๆ ฮ่าๆ
มือใหม่หัดเล่นอ่าครับ ไม่รู้จักเลยใครเป็นใคร ทำอะไรมาก่อน

ไปต่อไม่เป็นเลยคราวนี้ ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ

bigbattle45
25th May 2013, 00:29
คือจะอธิบายยังไงดี แค๊บรูปมาก็ไม่ได้ เดี๋ยวจะมาบอกทีหลังนะครับ

ตอนนี้ติดอยู่ตรงนึง หลังจากที่เราทิ้งสร้อยคอที่เป็นคล้ายวงกลมมีรูตรงกลาง บนหลุมศพมีสองอัน ตอนภารกิจที่เราโกนหัวไว้โมฮ๊อกเขียนหน้าครับ แล้วเราก็ย้อนออกมาเป็นอีกคนนึง ที่นอนบนเตียงอ่า ครับ ผมไปต่อไม่เป็น พอจะเข้าใจสิ่งที่ผมอธิบายไม๊ครับ กลัวไม่เข้าใจจริงๆ ฮ่าๆ
มือใหม่หัดเล่นอ่าครับ ไม่รู้จักเลยใครเป็นใคร ทำอะไรมาก่อน

ไปต่อไม่เป็นเลยคราวนี้ ช่วยอธิบายหน่อยนะครับ

อีกตัวละครหนึ่งคือ desmond ครับ เป็นคนที่ดูประวัติของตัวละครตั้งแต่ภาค 1-3 โดยตอนนนี้เราจะต้องมุ่งหน้าออกไปสู่ประตูใหญ่ๆครับ แต่ถ้ายังไปไม่ได้หมายถึงว่า ยังไม่ได้ใส่พลังงานครับ โดยเราจะต้องไปใส่พลังงาน 3 จุดด้วยกัน โดยสามารถดูที่ใส่ได้ในคลิปนี้เลยครับ อธิบายเป็นตัวอักษรลำบาก - -"

http://www.youtube.com/watch?v=MIf7VnXaij0

`Hell
25th May 2013, 09:45
เอ่อสงสัยมานานละครับ เดสมอน นี่เป็นคนเข้าไปเป็นอีกตัวตั้งแต่ภาคไหนหรอครับ ประมาณว่า เข้าไปแก้ไขในอดีตให้ถูกต้องหรือยังไงครับ ถ้าจำไม่ผิด ภาคสอง ezio อะครับ ใช่มะครับ ทำไมเค้าถึงต้องย้อนเวลากลับไปด้วย ผมสงสัยน่ะครับ

สุดยอดมากๆเลยครับ ขอบคุณที่ช่วยเหลือผมอะไรหลายๆอย่างนะครับ

ยังไงก็คงต้องรบกวนต่อไปนะครับ

bigbattle45
25th May 2013, 11:43
เดสมอส เริ่มเข้าตั้งแต่ assassin creed ภาคแรกเลยครับ ตั้งแต่ อัลแตร์ ezio จนถึง conor ครับ แต่ไม่ได้เข้าไปแก้ไขอดีตให้ถูกหน่ะครับ คือ เขาใช้ เครื่อง animus เนี่ย เข้าไปในชีวประวัติของคนนั้นๆ ประมานว่า สมมติว่า คุณอยากศึกษาประวัติของ ชาว้านบางระจัน ก็ต้องไปหยิบหนังสือมาอ่านใช้ไหมครับ
แต่เครื่อง Animus เนี่ยจะช่วยให้เราไม่จำเป็นต้องอ่านหนังสือขอเพียงมีข้อมูล ก็สามารถเข้าไปรับรู้ประวัติศาสตร์ในชีวิตของชาวบ้านบางระจันได้เลย แต่ไม่สามารถแก้ไขอดีตได้นะครับ แค่ศึกษารับรู้เรื่องราวต่างๆเท่านั้น

โดยภาค 1-2 จะมีเนื้อหาในการตามหา apple of eden ของวิเศษชนิดหนึ่ง โดยเข้าไปดู ช่วงชีวิตของ อัลแตร์ กับ เอซิโอ้ ครับ

ส่วนภาค 3 เข้าไปดู ชีวิตของ conor เพื่อตามหา สร้อยคอที่ conor ฝังไว้ในหลุมศพตอนจบเนื้อเรื่องนั่นเอง

ไม่เป็นไรครับ ช่วยๆกัน *-* เกมนี้เนื้อหาดีมาก เพราะเขาเอาปรวัติศาสตร์จริงๆ มาทำเป็นเกม ทำให้เนื้อหาน่าสนุก น่าติดตาม *-*

`Hell
25th May 2013, 12:58
ผ่านซักที แต่อยากจะบอกอย่างนึงนะครับ เครดิต นานม๊ากกกก รอซะจนเบื่อเลยอิอิ

ขอบคุณที่ช่วยเหลือนะครับ มีอะไรผมจะกลับมาถามนะครับ

`Hell
25th May 2013, 13:14
ผมสงสัยอย่างนึงครับ ถ้าโดนประกาศจับเป็นสามดาวแล้ว มันจะมีทหารแบบเดียวเลย คือตัวน่าจะเก่งที่สุด มีเทคนิคการสู้ยังไงบ้างครับ

กด ทั้ง e ทั้ง spac bar ยังสู้ไม่ได้เลย

bigbattle45
26th May 2013, 08:28
ผมสงสัยอย่างนึงครับ ถ้าโดนประกาศจับเป็นสามดาวแล้ว มันจะมีทหารแบบเดียวเลย คือตัวน่าจะเก่งที่สุด มีเทคนิคการสู้ยังไงบ้างครับ

กด ทั้ง e ทั้ง spac bar ยังสู้ไม่ได้เลย

ปกติ กด spacebar break defense จะได้นะครับ แต่ถ้าไม่ได้ ตอนที่มันให้กด counter (ตอนที่ช่วงเวลามันช้าๆ) ให้กดปุ่ม Q ครับจะทำให้เราโจมตี counter ด้วยอาวุธรองได้ (ใช้ได้ผลกับทุกตัวในเกม แบบโดนแน่ๆครับ)