PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับการ update Windows 7 ครับ

Nutt
9th September 2011, 12:39
อยากทราบว่าการ update windows7 มีความจำเป็นรึเปล่าครับ ถ้าจำเป็น มีความจำเป็น มาก น้อย แค่ไหนครับ

และทำไมถึงต้องทำการ update ด้วยครับ

และอยากทราบ ข้อดี ข้อเสีย ของการ update ด้วยครับ

วอนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

(ผิดหมวด ขออภัยนะครับ)

CrYzTeX
9th September 2011, 13:03
ไม่ค่อยจำเป็นครับ

จำเป็นเฉพาะแค่... อยากทำให้ Windows เป็น ภาษา ไทยเฉยๆ (ซึ่งมันหาโหลดได้ครับ ไม่ต้อง Update หรอก)

mike1010
9th September 2011, 14:01
ส่วนใหญ่จะเป็นการอุดช่องโหว่ของ Windows นะ ส่วนใหญ่อาจจะเห็นไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ แต่สำหรับเราค่อนข้างสำคัญมาก

paripari
9th September 2011, 16:12
คือถามว่าจำเป็นมั๊ยมันก็จำเป็นนะครับ มันใช้ในการที่จะขออัพเดทส่วนที่เป็นช่องโหว่เพื่อกันไวรัสที่อาศัยช่องโหว่ของ .net framework4.0(ถ้าเป็น XP ก็ 3.5-4.0)เข้ามาโจมตีเครื่องนะครับ
ถ้าโดนเข้าไปละก็บอกลาพ่อแม่พี่น้องของ HDD ได้เลย Format ใหม่สถานเดียว