PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับ Raid Mode ใน Resident Evil Revelations ?

oops00998
24th May 2013, 08:01
คือผมงงว่าโหมดนี้มันจะเหมือนกับโหมด mercenaries ในเกมส์ RE 4 RE 5 RE 6 รึเปล่า . ..เเต่ก็ไม่น่าใช่เพราะไม่มีการจับเวลา อีกอย่างเราก็เดินหน้ายิ่งสัตว์ประหลาดลูกเดียว เเล้วเราสามารถปลดล็อคตัวละคร ปลดล็อคชุด อาวุธได้เปล่าครับ ผมเล่นของจิลรู้สึกมันจะมีมาให้เเค่ปืนพกสั้นอย่างเดียวเอง เเล้วเล่นยังไงให้ได้ RANS A หรือ S หรือครับ

ปล.เเล้วเลเวลในโหมดนี้คือ ?

RlucksN
24th May 2013, 15:05
ตอบเท่าที่รู้นะเพราะผมยังไม่ได้เล่น รอแผ่น

1.โหมดนี้จะใกล้เคียงกับ Extreme battle ในภาค 2 คือตะลุยด่านไปเรื่อยๆ จบด่านก็มาคำนวนคะแนน

2.เล่่นได้ Rank สูงๆ จะได้จากหลังเล่นจบเกมมันจะคำนวนคะแนน ความแม่นยำในการยิง จำนวนศัตรูที่ฆ่า เวลาที่เล่น ลองอ่านๆดูในเกมครับ ตอนเล่นจบมันก็น่าจะมีขึ้นมาบอกนี่นาว่าทำไมคุณได้แรงค์ต่ำ

3.อาวุธใช้ BP ซื้อ แต้ม BP ได้จากเล่นจบในแต่ล่ะด่าน หรือจะไปซื้อในเว็บ Re.net ก็ได้ วันนี้มีโปรลดราคาด้วยนะ

ผมยังไม่ได้เล่นเลยบอกอะไรมากไม่ได้ ลองเข้าอ่านดูในเกมครับ มันจะมีพวก hint อะไรบอกหมดนะ