PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Minecraft ทำให้ทั้งห้องมี Mod เหมือนกัน

nextcancel
24th May 2013, 12:07
พอดีจะเปิดเล่นกับเพื่อนครับ แล้วมันมีปัญหาตรงที่ว่า สมมุติ ว่า เครื่องผมมี Re'i Minimap แล้วก็ มี Mod พิมพ์ไทย แต่อีกเครื่องไม่มี 2 Mod นี้ ผมอยากให้เป็นแบบว่า ถ้าเครื่อง คนเปิดเซิฟ มี แล้วคนทั้งเซิฟก็จะมีด้วย ตอนนี้เปิดเซิฟด้วย Bukkit ครับ แล้วก็เล่นแบบ Lan กับเพื่อนด้วย ช่วยหน่อยนะครับ

EK007
24th May 2013, 12:31
ให้เพื่อนโหลดตัวเกมเหมือนของคุณมาสิครับ เพราะmodของคุณนั้นไม่ใช้ปลัคอิน