PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ระบาย] ผมพึ่งรู้ว่า....

Shizuku
24th May 2013, 14:35
ผมกับพี่ออกไปซื้อของกันตามปกติช่วงประมาณ 10-11 โมง ซื้อเสร็จพี่ผมก็ขี่รถกลับ จวนจะถึงบ้านอยู่แล้ว
ตัดสินใจเลี้ยวรถจะไปซื้อชาดำเย็นมากิน เจอตำรวจเข้าเต็มๆ มันเรียกผมกับพี่ลงจากรถ
แล้วเข้ามาคุยกับผมก่อนเลย (โอ๊ววว !!!! แม่เจ้า !!! เดินอีก 10 กว่าเมตรก็หน้าบ้านตูแล้ว ตั้งแต่เกิดมา พวกคุณทั้งหลายก็ไม่เคยมาเลย นี้มันวันไรกันแว๊ !!!)

ตำรวจ1 : ถามว่าผมอายุเท่าไหร่
ผม : 18
ตำรวจ1 :18 เต็มยัง
ผม : เต็มแล้ว
ตำรวจ1 : เกิดเดือนไหน
ผม : กันยา
ตำรวจ1 : บัตรประชาชนอยู่ไหน
ผม : อยุ่บ้านดิ เดี๋ยวเดินไปเอามาให้
ตำรวจ1 : เล่นยามาป่าว
ผม : ป่าว !!! (เริ่มรำคาญ)
ตำรวจ1 : ป่าวก็ป่าวดิ เดี๋ยวเอาไปตรวจ เดี๋ยวก็รู้

แล้วตำรวจอีกคนก็พาผมไป

ตำรวจ2 : เอาไปฉี่ใส่ ครึ่งขวด

ผมก็เอาขวดไปฉี่ใส่ เสร็จก็เอามาให้ตรวจ
ตำรวจมันก็เอาไปตรวจ

ตำรวจ2 : รอดเว้ย
ผม : ไปได้ยังอ่ะ
ตำรวจ2 : เดี๋ยว ! รอก่อน เอาให้แน่ใจ (เช็ดเด้ !! คุณ***จะเอาให้ได้เลยใช้มะ)

ผมก็นั่งรอ
ตำรวจ2 : เออ รอด เอาไปให้จ่าดู
ผม : .....

จบ (ง่ายๆ แบบนี้แหละ)

สาระ !!
จากเหตุการเมื่อเช้า ทำให้ผมทราบอยากหนึ่งว่า...... "หน้าตาผมเหมือนคนติดยา" (นี้คิดว่าเหมือนผู้ก่อการร้ายมาตลอดเลยนะ เสียใจอ่ะ )

ตำรวจเขามีสิทธิ์ตรวจตามหน้าที่ครับรู้ไว้ด้วย เช่น รถคันไหนน่าสงสัยเขาก็มีสิทะิ์ตรวจค้นครับ เท่าที่อ่านมาผมยังไม่รู้เลยว่าจขกทต้องการสื่ออะไร ที่เขาตรวจคุณอาจเพราะหน้าคุณคล้ายคนเล่นยา เขาก็มีสิทธิ์ที่จะตรวจ ถ้าไม่อยากโดนตรวจอีกแนะนำให้ทำหน้าตา แต่งตัวเหมือนคนทั่วไปไม่ควรEMO

ผมทราบครับว่าเค้ามีสิทธิ์ตรวจ ผมก็บอกไว้หัวกระทุ้แล้วว่าระบาย = =
จุดตรวจมันก็ห่างจากบ้านผมไม่เท่าไหร่เอง เดินเข้าบ้านไม่ถึง 5 นาทีด้วยซ้ำอ่ะ และตั้งแต่ผมเกิดมาก็ไม่เคยมีเจ้าหน้าที่คนไหนมาตรวจเลยจุดนี้เลย ก็เลยมาระบายนิดหน่อย

อ่อ.... ผมจะพยายามไปปรับปรุงหน้าตาครับ จะพยามให้เหมือนคนทั่วไปที่สุด ผมต้องขออภัยด้วยที่หน้าตาผมผิดไปจากมนุษย์ทั่วไป >/\<

ปล. ผมเด็ก Hiphop นะมิใช่ Emo xD

beernewid
24th May 2013, 14:42
หัวอกเดียวกันครับมามองเราหน้าเหมือนคนติดยา ผมแค้นมาก ไม่มีจรรยาบรรณในการเป็นตำรวจ คือผมเป็นพวกทำงานดึกขอบตาย่อมดำเป็นธรรมดาในชีวิตไม่เคยเล่น ผมโทรไปแจ้งเลยครับไม่รอช้า สน. ไหน ชื่ออะไรผมจำหมด เจอพวกตำรวจงี้อย่ายอมครับพวกนี้หากินกับประชาชน ผมไม่เชื่อในพวกตำรวจอีกแล้ว เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกจำชื่อไว้ครับหากพวกเขาบังคับข่มขู่ ซึ่งผมก็โดนมาแล้วเอาหน้าที่ราชการมาข่มขู่ประชาชนพวกนี้เยอะให้จำชื่อแล้วแจ้ง สน. นั้นให้ทางผู้ใหญ่ทางนั้นรับรู้ ผมละเกลียดจริงๆครับพวกนี้ตำรวจดีดีเดี๋ยวนี้หายากพอๆกับ ผญ ซิงๆ555+
ผมกับพี่ออกไปซื้อของกันตามปกติช่วงประมาณ 10-11 โมง ซื้อเสร็จพี่ผมก็ขี่รถกลับ จวนจะถึงบ้านอยู่แล้ว
ตัดสินใจเลี้ยวรถจะไปซื้อชาดำเย็นมากิน เจอตำรวจเข้าเต็มๆ มันเรียกผมกับพี่ลงจากรถ
แล้วเข้ามาคุยกับผมก่อนเลย (โอ๊ววว !!!! แม่เจ้า !!! เดินอีก 10 กว่าเมตรก็หน้าบ้านตูแล้ว ตั้งแต่เกิดมา พวกคุณทั้งหลายก็ไม่เคยมาเลย นี้มันวันไรกันแว๊ !!!)

ตำรวจ1 : ถามว่าผมอายุเท่าไหร่
ผม : 18
ตำรวจ1 :18 เต็มยัง
ผม : เต็มแล้ว
ตำรวจ1 : เกิดเดือนไหน
ผม : กันยา
ตำรวจ1 : บัตรประชาชนอยู่ไหน
ผม : อยุ่บ้านดิ เดี๋ยวเดินไปเอามาให้
ตำรวจ1 : เล่นยามาป่าว
ผม : ป่าว !!! (เริ่มรำคาญ)
ตำรวจ1 : ป่าวก็ป่าวดิ เดี๋ยวเอาไปตรวจ เดี๋ยวก็รู้

แล้วตำรวจอีกคนก็พาผมไป

ตำรวจ2 : เอาไปฉี่ใส่ ครึ่งขวด

ผมก็เอาขวดไปฉี่ใส่ เสร็จก็เอามาให้ตรวจ
ตำรวจมันก็เอาไปตรวจ

ตำรวจ2 : รอดเว้ย
ผม : ไปได้ยังอ่ะ
ตำรวจ2 : เดี๋ยว ! รอก่อน เอาให้แน่ใจ (เช็ดเด้ !! คุณ***จะเอาให้ได้เลยใช้มะ)

ผมก็นั่งรอ
ตำรวจ2 : เออ รอด เอาไปให้จ่าดู
ผม : .....

จบ (ง่ายๆ แบบนี้แหละ)

สาระ !!
จากเหตุการเมื่อเช้า ทำให้ผมทราบอยากหนึ่งว่า...... "หน้าตาผมเหมือนคนติดยา" (นี้คิดว่าเหมือนผู้ก่อการร้ายมาตลอดเลยนะ เสียใจอ่ะ )

panasaz
24th May 2013, 15:29
ผมโดนมา 2 ครั้งเระ ...

ตรงแยกบางพลัด .... ที่แปลกก็คือ โดนคนเดิม 2 รอบ -*-"

soldierof200
24th May 2013, 15:38
ที่พัทยา ผมโดนล็อค แล้วถอดเสื้อผ้าค้นตัวเลย (กำลังไปทำงาน) กะจะเอาให้ได้อ่ะ

mandragon66
24th May 2013, 15:38
ขวดตำรวย :sweat สั้นๆ นิ่มๆ เอาlikeไปเลย :cool:

babymaster
24th May 2013, 15:40
ตำรวจเขามีสิทธิ์ตรวจตามหน้าที่ครับรู้ไว้ด้วย เช่น รถคันไหนน่าสงสัยเขาก็มีสิทะิ์ตรวจค้นครับ เท่าที่อ่านมาผมยังไม่รู้เลยว่าจขกทต้องการสื่ออะไร ที่เขาตรวจคุณอาจเพราะหน้าคุณคล้ายคนเล่นยา เขาก็มีสิทธิ์ที่จะตรวจ ถ้าไม่อยากโดนตรวจอีกแนะนำให้ทำหน้าตา แต่งตัวเหมือนคนทั่วไปไม่ควรEMO

Capathia
24th May 2013, 15:53
ตอนตรวจก็ถ่ายคลิปไปด้วย จะได้มีหลักฐานว่าทำงานตามหน้าที่จริงหรือเปล่า

beernewid
24th May 2013, 15:54
เข้าใจครับแต่ตำรวจสมัยนี้เอามาข่มขู่ครับ ถ้าประมาณขออนุญาติตรวจค้น หรือ ขออนุญาติตรวจฉี่หน่อยจะได้ใหม อันนี้ไม่ว่าเพราะแต่ก่อนผมเจอแบบนี้ก็ไม่ได้แปลกอะไร แต่เดี๋ยวนี้มันไม่ใช่อย่างงี้ครับ พูดจากระโชก และนายพูดมาได้อย่างไรให้ทำหน้าทำตา ผู้ชายอย่างเราๆส่วนใหญ่ถ้าไม่ปะแป้ง ก็ไม่มีอะไรแล้วดวงตาคล้ำจะแก้ยังไงเพราะเรามันคนทำงานดึก คือจุดที่ต้องแก้จริงๆคือทางตำรวจไม่ใช่เรา อันนี้เราเป็นตัวของตัวเอง สิทธิ์ของเขาผมเข้าใจ แต่ตำรวจดีดีเดี๋ยวนี้ขอค้นดีดีไม่เป็นถ้าเจอคนขับกวนตีนก็ว่าไปอย่าง แต่ส่วนมากก็ต้องการไปทำงานพอช้าเรานะครับที่โดนดุโดนด่า ผมเจอมาเยอะตำรวจ เหี้...อย่างเงี๊ย ยอมรับเถอะครับสังคมมันเปลี่ยนไปแล้วคุณไปมัวอยู่ที่ใหนมา

beernewid
24th May 2013, 15:59
555+ เป็นไปได้ยากเลยครับส่วนใหญ่ที่ผมเจอ โค้งเลยผ่านมาปุ๊บไม่ทันตั้งตัว หรือแอบบ้าง (ไม่รู้จะแอบทำไมหลังต้นไม้พี่แกยิ่งชอบ555+) ส่วนใหญ่เราเจอโดยไม่ทันตั้งตัวหรอกครับบางทีเตรียมพร้อมยื่นใบขับขี่ให้จบผ่าน = =
ตอนตรวจก็ถ่ายคลิปไปด้วย จะได้มีหลักฐานว่าทำงานตามหน้าที่จริงหรือเปล่า

babymaster
24th May 2013, 16:03
เข้าใจครับแต่ตำรวจสมัยนี้เอามาข่มขู่ครับ ถ้าประมาณขออนุญาติตรวจค้น หรือ ขออนุญาติตรวจฉี่หน่อยจะได้ใหม อันนี้ไม่ว่าเพราะแต่ก่อนผมเจอแบบนี้ก็ไม่ได้แปลกอะไร แต่เดี๋ยวนี้มันไม่ใช่อย่างงี้ครับ พูดจากระโชก และนายพูดมาได้อย่างไรให้ทำหน้าทำตา ผู้ชายอย่างเราๆส่วนใหญ่ถ้าไม่ปะแป้ง ก็ไม่มีอะไรแล้วดวงตาคล้ำจะแก้ยังไงเพราะเรามันคนทำงานดึก คือจุดที่ต้องแก้จริงๆคือทางตำรวจไม่ใช่เรา อันนี้เราเป็นตัวของตัวเอง สิทธิ์ของเขาผมเข้าใจ แต่ตำรวจดีดีเดี๋ยวนี้ขอค้นดีดีไม่เป็นถ้าเจอคนขับกวนตีนก็ว่าไปอย่าง แต่ส่วนมากก็ต้องการไปทำงานพอช้าเรานะครับที่โดนดุโดนด่า ผมเจอมาเยอะตำรวจ เหี้...อย่างเงี๊ย ยอมรับเถอะครับสังคมมันเปลี่ยนไปแล้วคุณไปมัวอยู่ที่ใหนมา
ถ้าัสังคมมันโหดขนาดนั้นคุณก็ไม่คิดจะเปลี่ยนมันไม่คิดจะสู้ หรือว่าสังคมแบบนี้ชอบนักหรอครับ ผมก็อยู่ในสังคมแบบเดียวกับคุณแหละครับ แต่ผมเปลี่ยนมันไม่ใช่ยอมรับความเปลี่ยนแปลงของมัน

beernewid
24th May 2013, 16:10
ดูคอมเม้นเก่าผมสิ เจอตำรวจที่หวังดีกับหวังเงิน แบบพวกจะเอาให้ได้ ผมไม่เคยยอมพวกนี้อ่านก่อนนะว่าผมจะโทรไปแจ้ง สน. นั้นทุกครั้งที่ผมเจอ ตำรวจนั้นมีไว้เพื่ออะไร เขาต้องทำหน้าที่เพื่อประชาชนสิ ถ้าเขาทำดีจริง ปัจจุบันข่าวฉาวจะออกมาเยอะขนาดนี้หรอครับและอีกอย่างผมไม่ใช่คนใหญ่คนโตเปลี่ยนไม่ได้
ถ้าัสังคมมันโหดขนาดนั้นคุณก็ไม่คิดจะเปลี่ยนมันไม่คิดจะสู้ หรือว่าสังคมแบบนี้ชอบนักหรอครับ ผมก็อยู่ในสังคมแบบเดียวกับคุณแหละครับ แต่ผมเปลี่ยนมันไม่ใช่ยอมรับความเปลี่ยนแปลงของมัน

love060604
24th May 2013, 16:13
คิดถึงตอนที่เรียนอยู่นั้งห้องห้องกับเพื่อนมีตำรวจกับอะไรนิละจำไม่ได้นานแล้ว555+
จับผมกับเพื่อนตรวจฉี ถามนั้นถามนี้ พอถึงตอนถ่ายรูปผมกับเพื่อนๆ ชู2นิ้วบางคนก็เก็กหล่อให้5555+ แบบฮาตอนนั้น

panasaz
24th May 2013, 16:18

อุ๊แหม๊ ....คราฟฟ พ่อคนหน้าตาดี ...! ผมน๊ะอดีตเดิอนคณะ ..หน้าตาคงมั่นใจว่าไม่เหมือนคนติดยาแน่ ..และรถมอไซ ที่ผมขี้ มั่นใจว่าไม่ใช่แว๊นแน่นอน...และอีกอย่างผมมีหมวกกันน็อค ทึบแสง คาบ่อน..จะเห็นได้ยังไง !

รู้จักมั๊ยครับ.....เค้าสุ่มตรวจ สุ่มตรวจ ! แค่ผมไปเรียนแถวนั้น บ่อยเลยโดนหลายรอบ .....

ปล....แหม๊ ๆ ถ้าไม่ได้อยู่ในสถานการนั้น...คนเราก็พูดได้หมดเระ ครับ ....