PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระบายเกี่ยวกับ Fast 6 [สปอยสุดๆ]

hot0892832683
24th May 2013, 18:22
ผมขอระบายนะครับ 55
รู้สึกทนไม่ไหวมากๆๆๆๆ เมื่อได้ดูหนังเมื่อกี้
1. ตอนที่ Roman กับคนดำๆอีกคน ( จำชื่อไม่ได้ ) เกิดโดนชิพยิงเข้ารถเเละทำให้รถเกิดอาการโดนควบคุมให้หยุด ทั้ง 2 รถคส่ำอย่างหนัก ( ถึงตาย )
เเต่พอตัดมาอีกฉากนึง ดันไม่มีรอยอะไรเเม้เเต่น้อย เเม้เเต่เลือดเเละรอยขีดขวน ไม่มีอะไรเลย งงมากก 5555 มันทำได้อย่างไร
2. โดน โทเรสโต้กระโดจากรถไปรับ เบ็ตตี้ เเล้วหล่นลงรถคันนึงตรงกระจก ไม่มีเเม้อาการจุกหรือรอยเลือดอะไร พูดได้สบายปรือ เลย งงอีกเเหงะ 555
3. ตอน Roman โดนรถถังไล่บี้ตูด เเต่รถ roman ดันติดทั้งๆที่คันอื่นๆที่ผ่านมา ( ทุกคัน ) เกิดการย่อยยับเละไปตามๆกัน เอ้าๆๆ งงอีกก 5555
4. ตอนจุดจบของเรื่องซึ่งเป็นฉากสนามบิน สงสัยๆๆๆๆๆๆ มากกๆๆๆๆๆ ถึง มากกกก ที่สุดดดดด ! รันเวย์มันยาวขนาดนั้นเลยหรอวะ = = ( ต้องดูเอง ถึงรู้ว่ายาวจริงๆ )
5. เเฟนหานเห็นหานจะโดนตามาจากข้างหลัง เเฟนเเกดันมีอาการ bullet time สะงั้น ปล่อยมือลงจากรถเเล้ว ยิงไป 3 นัด ผมอุธานขึ้นมาทันที " ฮึยนี้มัน max payne ชัดๆ 55555 ( ข้อนี้อาจงงหน่อยต้องดูเองๆ )
6. ข้อสุดท้ายเป็นข้อที่ผมอยากจะระบายมากที่สุดคือ คนข้างๆ = = ( เป็น ผญ ) คุณเคยเห็นคนที่ไม่เคยเข้าโรงหนังไหมครับ ( ไม่ได้ดูถูกนะ ) เเต่เเกบรรยายทุกอย่างงงงง อ็ากกก ผมจะบ้าตาย = = พอพระเอกมา เเกพูดอย่างดัง พระเอกมาเเล้วๆๆๆๆๆ เสียง ฮู้ เสียงฮิ้ววว ได้ยินทั้งเรื่้อง = = เเต่ทั้งเรื่องที่ได้ยินคือเสียงหัวเราะที่น่ารำคาญที่สุดตั้งเเต่ได้ยินมา = = เสียง ฮิๆๆๆๆ เเล้วชอบหัวเราะตอนหนังกำลังมันเเละกำลังพูดเรื่องสำคัญ = = ดูเเถบไม่รู้เรื่อง เซงมากกกกกกกก

สรุป ... คุณต้องไปลองดูเองว่ามันเป็นยังไง !

armiiz
24th May 2013, 19:24
ช่างจับผิด :sweat

24th May 2013, 19:54
ช่างจับผิด :sweat
ไม่ได้อยากจับผิดครับ
เเค่ดูเเล้ว สงสัยขึ้นมาเอง !

zerohut
24th May 2013, 22:22
ข้อ 3 เพราะรถมันไม่ได้อยู่ที่ล้อครับ ถถถ

chaihuad
24th May 2013, 23:35
เพราะมันเป็นหนัง อะครับ ดูเอามันส์

captain america
24th May 2013, 23:54
ข้อ 6. ผมเจอคล้ายๆ จขจก เลยครับ 555+ :o

แต่เป็นเด็กมานั่งงองแงทุบเก้าอี้อยู่ข้างๆแค่นั้น เกือบตบกะบาลมันแล้ว โชคดีพ่อมันนั่งอยู่ 555+ :o

`Hell
24th May 2013, 23:57
เรื่องรันเวย์นี่ น่าจะยาวมั้งครับ มั้งนะ

เพราะรันเวย์สำหรับเครื่องบินทหาร ยาวประมาณ 2 กิโล น่ะครับ ผมไปออกกำลังกายบ่อย

ในหนังอาจจะยาวววววววววววววว น้าคร๊าบบ อันอื่นไม่รู้เพราะยังไม่ได้ดู

แต่ไม่เป็นไร ผมไม่ถือเรื่องสปอย เป็นคนชอบอ่านสปอย ก่อนดูหนังอยู่แล้ววว

ไม่รู้คนอื่นเป็นป่าว

25th May 2013, 00:17
เรื่องรันเวย์นี่ น่าจะยาวมั้งครับ มั้งนะ

เพราะรันเวย์สำหรับเครื่องบินทหาร ยาวประมาณ 2 กิโล น่ะครับ ผมไปออกกำลังกายบ่อย

ในหนังอาจจะยาวววววววววววววว น้าคร๊าบบ อันอื่นไม่รู้เพราะยังไม่ได้ดู

แต่ไม่เป็นไร ผมไม่ถือเรื่องสปอย เป็นคนชอบอ่านสปอย ก่อนดูหนังอยู่แล้ววว

ไม่รู้คนอื่นเป็นป่าว
ในฉากรันเวย์ นี้บอกตรงๆเลยครับ
เกิน 10 นาที = = เเล้วเครื่องบินวิ่งเร็วโคตรๆๆๆ

25th May 2013, 00:18
ข้อ 6. ผมเจอคล้ายๆ จขจก เลยครับ 555+ :o

แต่เป็นเด็กมานั่งงองแงทุบเก้าอี้อยู่ข้างๆแค่นั้น เกือบตบกะบาลมันแล้ว โชคดีพ่อมันนั่งอยู่ 555+ :o
มันน่ารำคาญมากๆ !! บอกตรงๆเลย
เเถบไม่รู้เรื่อง = =

bankai001
25th May 2013, 01:12
เห็นหลายเรื่องเลย ที่พระเอกกระโดดตึก กระโดดหน้าต่าง หรือโดดอะไรก็แล้วแต่ ลงมาด้วยตัวเปล่าๆและยังสามารถวิ่งต่อได้ สู้ต่อได้โดยไม่มีอาการบาดเจ็บเลย 555
>> อย่าไปหวังความสมเหตุสมผลกับหนังแนวนี้เลยครับ ดูเอามันส์อย่างเดียว ^^"

anawat
25th May 2013, 02:30
อืม ผมก็สงสัยมากเรื่องรันเวย์ แต่ข้อ3อะ ถ้าจำไม่ผิดรถมันมี สายเคเบิ้ลนะ ก็ทำให้รถถังใช้เวลาบดนานพอสมควร แต่ที่ไม่เข้าใจคือ ทำไมไอตี๋ มันตายง่ายจัง โหดมาทั้งเริ่องโดนชนรถพลิกตายซะละ

( ภาค 7 จะมีคนขับรถบรรทุก มาแจมด้วยจริงเรอะ? )

neoaltron
25th May 2013, 10:35
ให้รีบฆ่าผู้หญิงในข้อที่6ให้เร็วที่สุด จะได้ไม่เป็นภาระของผู้อื่น

markza03
25th May 2013, 10:43
อืม ผมก็สงสัยมากเรื่องรันเวย์ แต่ข้อ3อะ ถ้าจำไม่ผิดรถมันมี สายเคเบิ้ลนะ ก็ทำให้รถถังใช้เวลาบดนานพอสมควร แต่ที่ไม่เข้าใจคือ ทำไมไอตี๋ มันตายง่ายจัง โหดมาทั้งเริ่องโดนชนรถพลิกตายซะละ

( ภาค 7 จะมีคนขับรถบรรทุก มาแจมด้วยจริงเรอะ? )

ที่ ฮาน ตาย อันนั้นวันวน ไป ภาค3 ครับ ภาค TOKYO DRIFT ตอนที่ ฮานมัน ขับหนีใครไม่รู็จำไม่ได้ แล้วฮานตาย เพราะมีรถอีกคันขับเข้ามาชน พอมาภาค6ตอนจบเฉลยว่าเป็น เฮีย JASON STATHAM (พิมถูกไหมนี่) ไม่รู็ว่าแกจะเล่นเป็นใคร
มันเรียงภาคเป็น 1 2 4 5 6 3 แล้วก็คงจะ 7 แหละมั้งครับ เพราะตอนจบภาค 3 ดอม ไปหา พระเอกภาค3ด้วย ที่ไปหาน่าจะเพราะ เฮีย JASON STATHAM แกโทรไปบอกตอนจบภาค 6 ละมั้ง

icerithza
25th May 2013, 11:35
รันเวย์ยาวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

peeofzero
25th May 2013, 12:23
ผมว่า เบ็ตตี้ น่าจะเป็น เล็ตตี้ มากกว่านะครับ
หาน น่าจะเป็น ฮาน นะครับ ^^

BlueFriday
25th May 2013, 13:02
ไปดูมาวันก่อน ข้างหลังก็คุยโทรศัพท์ ข้างๆ ก็เป็นเด็กกระโดดโลดเต้น
ถ้าผมเป็นบรูซ เวนย์จะซื้อโรงหนัง แล้วลดค่าป็อปคอร์น ลดทุกๆ อย่าง :o// Imagine

25th May 2013, 15:08
ผมว่า เบ็ตตี้ น่าจะเป็น เล็ตตี้ มากกว่านะครับ
หาน น่าจะเป็น ฮาน นะครับ ^^
มันคล้ายๆกันอ่ะครับ เเหะๆ

666SaTaN999
25th May 2013, 18:06
เพราะหนังมันเว่อครับ แต่มันสุดๆ แต่ผมรำคาญผู้หญิงเหมือน จขกท เลยครับ คือแบบขำตลอดเวลาไอ roman พูดอ่ะครับ คือจิงๆมันก็ขำนะแต่ว่ามันเกินไป ขำซะอย่างกับดูตลกแ๊งสามช่า

Sr!ce-I'm-Fool
26th May 2013, 03:16
บ่อน้ำตาแทบแตกตอน ฮาน ร้องไห้ เพราะเสีย จิเซล ไป และ เอเลน่า ก็กลับไปเป็นตำรวจดังเดิม โดยกล่าวกับดอมหลังจากได้เล็ตตี้กลับมา ไว้ว่า นี้คือสิ่งที่คุณเป็น และนี้้ก็เป็นสิ่งที่ฉันเป็น แล้วก็เดินจากไปกับ ฮ็อบส์ !
# Tokyo Drift ฮานมีเงินเป็นล้าน ดอลล์ แต่ไปเดินตามตูด ลูก ยากูซ่า อันนี้ ไ่ม่สมเหตุสมผล
ที่ผมเข้าใจนะเหมือนกับว่า Tokyo Drift จะถูกสร้างขึ้นมาเพื่อผ่อนคลายจาก เนื้อเรื่องภาคก่อนๆ แต่พี่แกดันเอา ดอม มาโผล่ ตอนสุดท้ายบอกว่าเป็นเพื่อนกับ ฮาน เอาละสิ จากนั้น เหมือนกับว่า ตั้งแต่ภาค 4 ยัน 6 ก็ถูกสร้างมาเพื่อตอบข้อสงสัยใน Tokyo Drift และ To be continue. F&F 7 !

(อีกหลายเดือนกว่าจะปล่อยแบบ Master ว่าจะหาตั้งแต่ภาคแรกมาดูใหม่ ! อินมากๆ!)

The Undashing
26th May 2013, 11:31
ที่ ฮาน ตาย อันนั้นวันวน ไป ภาค3 ครับ ภาค TOKYO DRIFT ตอนที่ ฮานมัน ขับหนีใครไม่รู็จำไม่ได้ แล้วฮานตาย เพราะมีรถอีกคันขับเข้ามาชน พอมาภาค6ตอนจบเฉลยว่าเป็น เฮีย JASON STATHAM (พิมถูกไหมนี่) ไม่รู็ว่าแกจะเล่นเป็นใคร
มันเรียงภาคเป็น 1 2 4 5 6 3 แล้วก็คงจะ 7 แหละมั้งครับ เพราะตอนจบภาค 3 ดอม ไปหา พระเอกภาค3ด้วย ที่ไปหาน่าจะเพราะ เฮีย JASON STATHAM แกโทรไปบอกตอนจบภาค 6 ละมั้ง

Jason แสดงเป็นพี่ชายของ Owen Shaw ครับ รับบทเป็น Ian Shaw เพื่อมาล้างแค้นนนนนนนนนน!!!!!!!!!!!!!!!!!

winnerau
26th May 2013, 15:59
ข้อ 4. รันเวย์กองทัพนะครับ แหม่ = = (ผมเดาเอานะ)

Bauu<3GolfRock
26th May 2013, 17:19
ให้รีบฆ่าผู้หญิงในข้อที่6ให้เร็วที่สุด จะได้ไม่เป็นภาระของผู้อื่น

เห็นด้วย 555 >> ถูกใจลายเซ็น

LovePiece
26th May 2013, 18:08
fast 7 อยากเห็น ฌอน เข้าร่วมทีมด้วย ประมาณว่าอยากช่วยล้างแค้นให้ผู้มีพระคุณ

notenaphat
26th May 2013, 19:15
ก็มันเป็นหนังนิครับ

LovePiece
26th May 2013, 22:06
:ask นี่ใช่สร้อยคอที่เจสันทิ้งไว้หรือเปล่า

https://fbcdn-sphotos-c-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/923343_486114391457941_186479274_n.jpg

ลองเอาไปดู ตั้งแต่ 0.55 เป็นต้นไป

http://youtu.be/Zml7qQpL8Yo?t=55s

Zidane
27th May 2013, 12:24
ไม่สังเกตุภาค 5 เหรอ ใครบ้างที่ช่อวย เทอเร็ตโต้ (รถ 3 คัน ประกาศผู้ร้ายที่ช่วย 2 แล้วอีกคันนึล่ะ?)
ภาค 5 ผมจับผิดได้เยอะเรื่อง เวอร์ๆเนี่ย แต่หนังสนุกเลยไม่ได้คิดอะไร ภาค 6 ยังไม่ได้ดู

sirisuk008
27th May 2013, 13:58
ผมว่า มันส์ดีนะ อย่าไปอะไรกับหนังมากเลย หนังก็คือหนังและเรื่องนี้เวอร์อยู่แล้วด้วย ฮ่า ๆ

ผมดีใจที่สุดก็ตอนท้ายนี่แหละ เฮีย Jason มาแทบกระโดด เป็นตัวร้ายก็ดูฟระ รอ Fast7

miyabijune
27th May 2013, 19:46
Run way มันยาวมากกก

482566789
27th May 2013, 20:33
วันนี้ก็ไปดูมา บอกตรงๆ รันเวย์ ยาวมากก ผมเองยังบ่นกับเพื่อนเลย

ของผมคนน้อยครับ มีเเต่เเถว บน เเถวกลางๆ-ล่าง ไม่มีใครเลย

เเตว่า โรงหนังเกรียนมาก อะ ดูถึงตอนต่อสู้มนเครื่องบินเเล้วเสียง หลักมันหายไปดื่อๆเลย
เหลือเเต่เสียง ดนตรี กับเอฟเฟกนิดหน่อย กว่าเสียงจะมา เอาซะเกือจบ

pongboyza
27th May 2013, 21:50
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ
มีใครบอกผมได้มั่งอ่ะ เพลงในฟาส 6 นี่ชื่อเพลงอะไรหรอครับ คุ้นหูจัง

bct4alive
27th May 2013, 22:30
เรื่องรันเวย์ยาวผมคิดหยั่งงี้คับ ตอนสุดท้ายฉากที่ต้องถ่ายมี ฉากในเครื่องบิน กับรถอีก 3 คันที่เกาะเครื่องบินไว้ ใช่มะ แต่มันจะถ่ายฉากนี้พร้อมกันไม่ได้ มันเลยต้องถ่ายที่ละฉาก ฉากโทเร็ตโต้ ฉากไอ่ดำ 2 คน ฉากฮาน และฉากน้องพระเอก ก็คือมันจะถ่ายทอดออกมาพร้อมกันไม่ได้ มันเลยต้องถ่ายออกมาเป็นฉากของแต่ละคน แต่ความจิงแล้วมันเกิดขึ้นในเวลาพร้อมๆกัน งงป่าววะ 555+

ถ้าจะเว่อจิงๆ ผมว่าฉากโทเร็ตโต้ กระโดดไปรับเล็ตตี้นี่ล่ะ ที่ดูเว่อไป

LovePiece
27th May 2013, 22:51
ขอนอกเรื่องหน่อยครับ
มีใครบอกผมได้มั่งอ่ะ เพลงในฟาส 6 นี่ชื่อเพลงอะไรหรอครับ คุ้นหูจัง

http://www.youtube.com/watch?v=T3UPfLcju-0

http://www.youtube.com/watch?v=_i2EwTKRmsU

http://www.youtube.com/watch?v=rJOsjP33nF4

แถม Tokyo Drift

http://www.youtube.com/watch?v=6qTbcQycB34

BackKoMz-
27th May 2013, 23:51
เพลงตอนจบมั่ง มีดำเก่งคอมเป็นคนร้องด้วย 55+ แหะๆๆ

http://youtu.be/J_nziODUGcw

thaiemotion
29th May 2013, 22:49
ไปดูแล้วนะครับวันนี้ มันส์มาก ก็เพราะมันเป็นหนังไงเลยเป็นอย่างนี้ ฮ่าๆ
ตรง runway ด้วย ผมก็สงสัยเหมือนกันเลย รถ เครื่องบินก็ขับด้วยความเร็วสุดๆ
จริงๆแล้วสงสัยตอนมันไล่กันที่รถถัง ทำไมไม่มีกำลังเสริมทหาร ตำรวจอะไรมาช่วยเลย
มีแต่พวกพระเอกที่บู๊อยู่ฝ่ายเดียว เป็นอย่างนี้ทุกเรื่องด้วย ฮ่าๆๆๆๆ ก็เพราะมันเป็นหนังไง ฮ่าๆๆๆ

ILoVePaNgYa
30th May 2013, 21:12
ถ้าจำไม่ผิดตอนภาค4ก็ใช้ปืนยิงรถปลิวมาแล้ว 55555

HANG-ON
30th May 2013, 21:39
ตอนรันเวย์ ถึงจะบอกว่ามันเกิดขึ้นในเวลาเดียวกัน แต่มันก็ยังยาวเกินไปอยู่ดีนะ (ถ้าเอาความสมจริงเข้าว่า)
เครื่องบินแบบนั้นขับเลี้ยงความเร็วเพื่อเอาเครื่องขึ้น ผมคิดว่า 200 กม/ชม โดยประมาณ เพราะใช้รถขับตาม ยังทันเลย
ถ้าใช้สูตรหารออกมา ใน1นาทีจะไปได้3.33กม.โดยประมาณ ในความเร็ว 200 กม/ชม
ในการไล่ล่ากัน ในเครื่อง(พวกดอมกับชอว์) ใต้เครื่อง(พวกผิวดำกับไบรอันและเมีย) และปีกเครื่อง(จิเซลกับฮาน)
หลักๆจะมี3เหตุการณ์นี้อยู่ ถ้ามันเกิดขึ้นพร้อมๆกัน ผมคิดว่ามันกินเวลานานกว่า 5 นาทีแน่นอน(แต่ในหนังมันฉายพร้อมกัน3เหตุการณ์ไม่ได้ก็เลยต้องตัดเป็นฉากๆ)
ซึ่ง...ใช้เวลามากกว่า5นาทีแน่นอน ความเร็วระดับ200กม. 5นาทีวิ่งได้ 10 กว่าโลอยู่แล้วครับ(ตอนเครื่องตกมันยังไปไม่สุดรันเวย์เลยนะ)
รันเวย์ที่ยาวขนาดนั้น คาดว่าคงจะใช้งบราวๆ 1หมื่นล้าน$ ซึ่งไม่มีสนามบินไหนลงทุนขนาดนั้นหรอกครับ เพราะเครื่องบินปกติ เลี้ยงความเร็วสัก 1-2 กม.ก็บินขึ้นฟ้าได้แล้ว
สรุปโดยรวม คือ... ในชีวิตจริงมันไม่มีทางเป็นไปได้ แต่เพราะมันเป็นหนัง มันก็เลยทำได้ ฉะนั้น...ถ้าดูเอามันส์ ไม่คิดอะไรมาก มันก็เป็นหนังที่สนุกมากเรื่องหนึ่งเลยล่ะครับ :o :o

ILoVePaNgYa
1st June 2013, 04:42
ที่แท้ก็แบบนี้นี่เอง

https://fbcdn-sphotos-d-a.akamaihd.net/hphotos-ak-prn2/970005_10151471412261840_1961052483_n.jpg

babokub
6th June 2013, 09:36
เอ่อ ผมว่า ถ้าดูหนังแนวนี้ อย่าไปจับผิดมันเลยครับ ไม่งั้นได้บ่นทั้งเรื่องแน่เลย ยิ่งเวอร์ยิ่งนุกดีออก :yes
ฉากที่ดูแล้วร้อง หูย เลย เท่าที่จำได้มีฉากที่ไบรอัน เอาหน้ารถไปสกิตกะเสาให้ตัวเรดาห์ มันหลุด ฉากฮ๊อปกระโดดจากรถบนสะพานลงไปใส่รถของชอว์
ส่วนฉากดอมโดดไปรับเล็ตตี้นี้สุดยอดมากอ่ะ โคดคนจิงๆ ตอนอยู่ในโรง อยากจะ รีเพล ดูใหม่หลายๆรอบ :o

tonthebg
8th June 2013, 00:18

ฮาน ขับหนี แก๊ง DK

BentSSRU
8th June 2013, 19:28
ตอนรันเวย์ ถึงจะบอกว่ามันเกิดขึ้นในเวลาเดียวกัน แต่มันก็ยังยาวเกินไปอยู่ดีนะ (ถ้าเอาความสมจริงเข้าว่า)
เครื่องบินแบบนั้นขับเลี้ยงความเร็วเพื่อเอาเครื่องขึ้น ผมคิดว่า 200 กม/ชม โดยประมาณ เพราะใช้รถขับตาม ยังทันเลย
ถ้าใช้สูตรหารออกมา ใน1นาทีจะไปได้3.33กม.โดยประมาณ ในความเร็ว 200 กม/ชม
ในการไล่ล่ากัน ในเครื่อง(พวกดอมกับชอว์) ใต้เครื่อง(พวกผิวดำกับไบรอันและเมีย) และปีกเครื่อง(จิเซลกับฮาน)
หลักๆจะมี3เหตุการณ์นี้อยู่ ถ้ามันเกิดขึ้นพร้อมๆกัน ผมคิดว่ามันกินเวลานานกว่า 5 นาทีแน่นอน(แต่ในหนังมันฉายพร้อมกัน3เหตุการณ์ไม่ได้ก็เลยต้องตัดเป็นฉากๆ)
ซึ่ง...ใช้เวลามากกว่า5นาทีแน่นอน ความเร็วระดับ200กม. 5นาทีวิ่งได้ 10 กว่าโลอยู่แล้วครับ(ตอนเครื่องตกมันยังไปไม่สุดรันเวย์เลยนะ)
รันเวย์ที่ยาวขนาดนั้น คาดว่าคงจะใช้งบราวๆ 1หมื่นล้าน$ ซึ่งไม่มีสนามบินไหนลงทุนขนาดนั้นหรอกครับ เพราะเครื่องบินปกติ เลี้ยงความเร็วสัก 1-2 กม.ก็บินขึ้นฟ้าได้แล้ว
สรุปโดยรวม คือ... ในชีวิตจริงมันไม่มีทางเป็นไปได้ แต่เพราะมันเป็นหนัง มันก็เลยทำได้ ฉะนั้น...ถ้าดูเอามันส์ ไม่คิดอะไรมาก มันก็เป็นหนังที่สนุกมากเรื่องหนึ่งเลยล่ะครับ :o :o
เรื่องรันเวย์ผูกำกับออกมาบอกว่ามันเป็นช่วงเวลาที่เกิดขึ้นพร้อมกันเขาอยากให้เห็นฉากแอกชั้นอย่างเต็มที่เลยอัดมามันเลยนาน มันมีอยู่3-4ฉาก ฉากละ4-5นาทีรวมกันก็ประมาณ20นาที

cs40kill
17th July 2013, 10:02
บ่อน้ำตาแทบแตกตอน ฮาน ร้องไห้ เพราะเสีย จิเซล ไป และ เอเลน่า ก็กลับไปเป็นตำรวจดังเดิม โดยกล่าวกับดอมหลังจากได้เล็ตตี้กลับมา ไว้ว่า นี้คือสิ่งที่คุณเป็น และนี้้ก็เป็นสิ่งที่ฉันเป็น แล้วก็เดินจากไปกับ ฮ็อบส์ !
# Tokyo Drift ฮานมีเงินเป็นล้าน ดอลล์ แต่ไปเดินตามตูด ลูก ยากูซ่า อันนี้ ไ่ม่สมเหตุสมผล
ที่ผมเข้าใจนะเหมือนกับว่า Tokyo Drift จะถูกสร้างขึ้นมาเพื่อผ่อนคลายจาก เนื้อเรื่องภาคก่อนๆ แต่พี่แกดันเอา ดอม มาโผล่ ตอนสุดท้ายบอกว่าเป็นเพื่อนกับ ฮาน เอาละสิ จากนั้น เหมือนกับว่า ตั้งแต่ภาค 4 ยัน 6 ก็ถูกสร้างมาเพื่อตอบข้อสงสัยใน Tokyo Drift และ To be continue. F&F 7 !

(อีกหลายเดือนกว่าจะปล่อยแบบ Master ว่าจะหาตั้งแต่ภาคแรกมาดูใหม่ ! อินมากๆ!)

ที่ว่า ฮาน มีเงินเยอะก็จริง แต่ที่ต้องเดินตามตูดเพราะนั่นไม่ใช่ถิ่นของฮาน มันมีคนคุมอยุ่ฮานเลยต้องจ่ายค่าอะไรก็ไม่รู้ของพวกทำธุรกิจ ฮานเลยต้องยอมเดิมตามเพื่อกันไม่ให้ ลุงคามาตะ ของ ทาเคชิ เข้ามาวุ่นวายไงครับ