PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความคิดเห็นเรื่องการทำความสะอาดซิ้งค์ CPU หน่อยครับ

vasili
9th September 2011, 14:57
คือผมอยากจะทำความสะอาด ซิ้งค์ cpu อ่ะครับ ผมใช้ซิ้งค์รุ่น SpinQ VT ครับ

อยากทำความสะอาดมันน่ะครับเพราะฝุ่นเกาะเป็นคราบเลยครับ แปรง-พู่กัน ขัดไม่ออก คืออยากให้มัเงาเหมือนเพิ่งซื้อใหม่ๆอ่ะครับ ใครมีวิธีทำความสะอาดบ้างครับ แนะนำหน่อยครับhttp://www.pcmhz.com/media/2009/thermaltake/spinq-vt-1.jpg

nappapa
9th September 2011, 15:10
วิธีล้างก็
-ใช้โบเวอร์เป่าฝุ่นออกก่อน
-จับจุ่มแฟ๊บ แปรงขัดๆ
อันนี้ขาโหดไปนิด ฮ่าฮ่า...

ส่วนถ้าอยากให้มันเงาเหมือนใหม่ต้องไปให้เขาล้างให้แล้วหล่ะครับ เคยเห็นแว็บว่าที่ OCZ มีรับล้างซิงค์CPUอยู่ครับ จำไม่ได้ละว่าอยู่ไหน...

paripari
9th September 2011, 15:31
รุ่นนี้ต้องถอดพวกอุปกรณ์ที่เป็นหลอดไฟออกก่อนนะครับ แล้วใช้แปรงสีฟันบ้านๆกับยาสระผมนี่แหละครับเงางามดีแท้
แต่ถ้ามีเครื่องฉีดน้ำพลังช้างสารก็ใช้ได้นะครับ แต่ต้องเก็บสายไฟให้ดีไม่งั้นมีขาดครับ อ้อ...ระวังพินบาดมือเอาด้วยเด้อ
เสร็จแล้วก็ตากแดดหรือไดรเป่าผมนี่แหละครับต้องเอาให้แห้งเลยนะครับ

vasili
9th September 2011, 16:11
โอเคครับ เด๋วจาลองดูนะครับ
บอบคุณมาก ^^

chikuva
9th September 2011, 16:24
ใช้กรดอ่อนๆมาแช่ครับเช่น น้ำมะขามเปียก น้ำส้มสายชูเจือจาง แต่หลังจากทำแล้วมันจะกลับมาใหม่อยู่เพียงแต่ว่ามันจะมีบางอย่างขาดหายไปครับ

vasili
9th September 2011, 17:44
ใช้กรดอ่อนๆมาแช่ครับเช่น น้ำมะขามเปียก น้ำส้มสายชูเจือจาง แต่หลังจากทำแล้วมันจะกลับมาใหม่อยู่เพียงแต่ว่ามันจะมีบางอย่างขาดหายไปครับ

อะไรหายไปหรอครับ.......

KoreaFever
9th September 2011, 18:07
ผมไม่รู้ผมเอาเครื่องดูดฝุ่นพื้นที่บ้านอะ มาดูดฝุ่นในเคสรวมถึงซิงค์CPUด้วย 55555+