PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ต้นตระกูลของคุณเป็นใครกัน

hades051
26th May 2013, 16:44
มาแชร์กันเถอะคับ

ในประมาณปี พ.ศ.2300 กว่าๆ ตระกูลผมได้แบ่งออกเป็นสดงสายคือมาจากฝั่งขุนนาง(คาดว่าได้แต่งงานด้วยมั้ง) และชาวนา

ผมเป็นรุ่นที่สืบมาจากขุนนาง แล้วพอนานๆเข้าก็เริ่มแตกย่อยออกมาอีก มี ทำนา ค้าขาย กลายเป็นชาวบ้านธรรมดาทั่วไป ต่อมาในปี พ.ศ. 2482

ปู่ทวดผมได้ถูกเกณฑ์ไปรบสงครามเอเชียมหบูรณ์พาแล้วก็หายไปเลย ต่อมาก็ปกติ ย่าผม พ่อผม ผมกับพี่น้อง ส่วนฝั่งแม่อันนี้ผมไม่ค่อยรํ้อะไรมาก รู้แต่สืบมาจากขุนนางเหมือนกัน

ปล.ที่เล่ามานี้ไม่ได้มีเจตนาโอ้อวดแต่อย่างใด ผมอยากรู้ว่าใครมีบรรพบุรุษมายังไงบ้าง(ไม่เอามนุษย์โครมันยองอะไรงี้นะ)

เท่าที่ผมจำได้ตั้งแต่รุ่นแรกเลยก็ มนุษย์ รุ่นต่อมาก็เลยเป็นมนุษย์มาตลอด

เอิ่ม ญาติฝั่งซ้ายผมเป็นปลิงคับ ถุ๊ยยยย

-----------------------------------------

Edit

ลืมบอกไปคับ ว่าทางปู่ผมก็เป็นคนจีนเหมือนกัน น่าจะเดินทางมาตอนปู่ของปู่

ปล.บางคอมเมนต์สงสัยไปล่าวาฬกัน

จขกท. เอ็งใช่คนเดียวกับพันโท ที่อายุ23 แล้วมั้ยกุจำได้

ยังไม่เลิกโม้อีกเหรอ***

แถมพันโทเรือ ด้วยสาส โชว์ฟาย:o

จำผิดคนแล้วครับ ลูกพี่

ap10308280
26th May 2013, 16:49
ผมคงเป็นทาญาติ Assassin มั้ง

otheoneo
26th May 2013, 16:51
ผมไม่รู้อะแต่ก็อยากรู้เหมือนกันนะ 5 5 5+ ^^

O'z NEWBIE IN THE H.H.
26th May 2013, 16:52
เป็นทาสครับเป็นชาวนาชาวไร่ เป็นคนนี่แหละ :o

NotenDott
มาจากจีนแผ่นดินใหญ่อยู่ทางอีสานครับ จีนแต๊จิ๋ว นั้นเอง

Volcanus
ผมไม่รู้ครับ รู้แค่ว่าผมไม่ใช้ไทยแท้เท่านั้น คาดว่าจะมาจากมอญกับจีน

aaaa88456
26th May 2013, 16:54
เท่าที่ผมจำได้ตั้งแต่รุ่นแรกเลยก็ มนุษย์ รุ่นต่อมาก็เลยเป็นมนุษย์มาตลอด

PEEIII
26th May 2013, 16:55
มาจาก Asguard ครับ หนี Loki มา

kankloaso
26th May 2013, 17:01
ผมมาจาก ดินแดนฝั่งเหนือในทวีปมูล เมื่อประมาณ 100000 ปีที่แล้ว

satornarm
26th May 2013, 17:03
ปู่ ของปู่ ผม เป็นเจ้าพญาเมืองเชียงใหม่ครับ จำได้แค่นี้แหละ

ILoveJKG
26th May 2013, 17:05
ต้นตระกูลผมสืบเชื้อสายมาจาก "ท่านขุน" ในสมัยรัชกาลที่ 4-5 นามว่า "ขุนขยับกับวินาศ" ครับ
ทำไมถึงรู้ ก็เพราะเวลาผมอยู่วงกินเหล้ากับเพื่อน กับแกล้มจะหมดไวมาก ต้องสั่งเพิ่มตลอด
ปล. ฉลองครบ 200 กระทู้ เหลืออีก 100 *-*

ASpaceInvaders
26th May 2013, 17:12
ในประมาณปี พ.ศ.2300 กว่าๆ ตระกูลผมได้แบ่งออกเป็นสดงสายคือมาจากออกอญา
ผมเป็นรุ่นที่สืบมาจากออกอญา แล้วพอนานๆเข้าก็เริ่มแตกย่อยออกมาอีก มี ทำนา ค้าขาย ขุนนางที่มีศักดินา 10,000 ไร่ ต่อมาในปี พ.ศ. 2482 ปู่ของผมได้สั่งให้

คน คนนึ่ง ไปเกณฑ์ไปรบสงครามเอเชียมหบูรณ์พาแล้วก็หายไปเลยปุ่ทวดผมกะว่าถ้ากลับมาจะตบรางวัลให้อย่างงาม ต่อมาก็ปกติ ย่าผม พ่อผม ผมกับพี่น้อง ส่วนฝั่งแม่อันนี้ผมไม่ค่อยรํ้อะไรมาก รู้แต่สืบมาจากออกอญา (ใหญ่กว่าขุน)เหมือนกัน

ปล.ที่เล่ามานี้ไม่ได้มีเจตนาโอ้อวดแต่อย่างใด ผมอยากรู้ว่าใครมีบรรพบุรุษมายังไงบ้าง(ไม่เอามนุษย์โครมันยองอะไรงี้นะ)

HearTLockER
26th May 2013, 17:12
ตระกูลอุจิวะครับ เอ้ยผิด โทษๆ

Mcarmy
26th May 2013, 17:14
ต้นตระกูลผมเป็นคนจนมาจากเมืองไกลแดนจีน ปู่ของผมเป็นนักเดินทางผู้มาจากแดนไกล โดยร่องเรือข้ามทะเลจีนใต้มา ช่วงนั้นเป็นช่วงเริ่มสงครามโลกครั้งที่ สอง

จีนโดนญี่ปุ่นขมเหงมากปล้นฆ่าข่มขืนผู้หญิงชาวบ้านตายเกลื่อนแต่ปู่ผมได้อพยพมาก่อนเหตุการณ์จะเกิดขึ้นไม่นาน ปู่ผมไม่ได้มีฐานะกว่าจะเดินทางไปถึงท่าเรือเพื่อหลบหนี
ต้องเจอพวกทหารญี่ปุ่นและต้องฆ่าเพื่อชีวิตตัวเอง เนื่องจากเป็นคนจนจึงต้องลักรอบขึ้นเรือไม่เชิงนะผมว่าปู่ผมคงทำงานบนเรือนั่นแหละเค้าชอบร่องเรือ
และออกเดินทางไปแต่ไปอาศัยที่ใต้หวัน

และอยู่ได้ไม่นานพวกญี่ปุ่นเริ่มลงมาจากทางเหนือของเกาะใต้หวันเค้าจึงต้องลงไปใต้และสุดท้ายออกจากเกาะใต้หวันมาอยู่ที่มาเก๊า
แต่เนื่องจากที่นั่นในตอนนั้นเหมือนเป็นเมืองหลวงเมืองเจริญ

คนจนๆจึงอยู่ยากลำบากแต่เค้าก็อยู่มาพักนึงแล้วก็ออกเดินทางไป ตอนนี้ผมไม่ทราบ และก็เดินทางยาวมาที่
เวียดนามตอนนี้เค้าเป็นนักค้าออกเดินทางมาค้าขายเครื่องเทศใน SEA และสุดปลายทาง

มาอยู่ที่ประเทศไทยยังไม่จบแต่ไม่ต่อละ นี่ย่อแล้วนะ

มาจากจีนแผ่นดินใหญ่อยู่ทางอีสานครับ จีนแต๊จิ๋ว นั้นเอง

จีนแต๊จิ๋วเหมือนกันครับเป็นนักเดินทางเลยนะชาวแต้จิ๋ว
v
และทั้งหมดนี่ผมแต่งขึ้นเอง แต่จริงๆปู่ผมมาทางเรือจากจีนนั่นแหละแต่ผมแต่งให้มันตื่นเต้น

postgeno159
26th May 2013, 17:15
รู้แค่ว่า พ่อของทวด มีพี่น้อง 14 คนครับ เป็นตระกูลใหญ่

อันนี้แม่เล่าให้ฟัง

denhotx
26th May 2013, 17:19
ตระกูลผมพัฒนาการมาจากจุลินทรีย์ตัวเล็กๆครับ ////โดนตบ

com ja
26th May 2013, 17:21
รู้แค่ ตระกูล โพธิ์ไทร ครับ - -

boye
26th May 2013, 17:22
ตระกูลผมมาจาก แดนจีน ได้ ผสมพันกับ ลาว แล้วได้มาอาศัยที่ อุบล จากนั้น ผมก็เกิดปี พ.ศ. 0019 แล้ว ผมก็มาในโลกอนคตครับ 2556 ครับ

ผมโม้ครับ 555555555555555555555555555555555555555555555555555

ตระกูลผมมาจาก ปู่ผม Sum ย่าผม ได้ พ่อผมครับ แล้วพ่อผมก็ sum แม่ผม แล้วก็ได้ผม

domesuckseed
26th May 2013, 17:26
เป็นลิง ครับ 5555555

Ibanez
26th May 2013, 17:34
โครตพ่อโครต****โครตของผม คือ Ezio ครับ

muchinw
26th May 2013, 17:36
ฝั่งพ่อนะปู่เดินทางมาจากจีนแล้วมาตั้งตระกูลขึ้นมารุ่นแรก คือปู่ รุ่นสองคือพ่อ รุ่นสามคือผม :rose

Buffalo
26th May 2013, 17:37
ตอนเด็กๆ ผมได้พยายามถามจากย่าของผม ได้ความว่า ปู่ทวดของทวด^20 ได้อพยพมาจากสถานที่แห่งหนึ่งที่ชื่อว่า ยอดเขาลิมปัส มาอยู่ที่วัลฮัลลา
พออยู่ที่วัลฮัลลาได้หลายชั่วอายุคน ก็ดันเกิดสงครามแร็คนาร็อกขึ้น ปู่ทวด^10ของผมจึงได้จับดาบเข้าต่อสู้กับพวกพม่าที่บางระจันจนแหกวงล้อมของพวกพม่า ออกมาได้
จึงพาครอบครัวไปตั้งรกรากใหม่อยู่ที่ อวาลอน พออยู่ที่อวาลอนได้ซัก2-3 ชั่วอายุคน ปู่ทวด^7ของผม ก็เกิดความรำคาญที่กษัตริย์อาเทอร์เอาแต่บ่นว่าอยากมาหา เลยอพยพหนีออกมา
ไปอยู่ที่แอตแลนติส อยู่ไปราวๆ3-4 ชั่วอายุคน ก็รู้ถึงภัยที่จะเกิดขึ้น ว่าแอตแลนติสจะล่มจม จึงได้พาครอบครัวอพยพมาอยู่ที่ ประเทศไทยนี่แหละครับ

//หาอะไรนะ พม่ากับสงครามแร็กนาร็อกไปเกี่ยวข้องกันได้ไงเรอะ เออน่าช่างมันเหอะอย่าไปใส่ใจเรื่องปลีกย่อยให้มากนัก

Prometheus
26th May 2013, 17:41
แหม ไม่อยากจะอวดครับ ต้นตระกูลผมเคยเป็นขันทีในวังมาก่อน = =

AUSTIN
26th May 2013, 17:48
ผมไม่ทราบครับว่าเป็นไงมาไง แต่ถ้าให้ลองเดาเท่าที่จำได้ผมมีบรรพบุรุษชื่อ Altair ครับท่านอยู่แถวตุรกีน่ะครับ 5555555

nakiann123
26th May 2013, 17:51
ผมเป็นหนึ่งในผู้ก่อตั้งตระกูล Daosmchelsteisen ครับ ร่วมด้วยสหายอีกมากมาย

ตระกูลของผมจะเรียกตัวเองว่า Daoman ครับ ซึ่งสืบเชื้อสายมายาวนานกับชาว Roman ครับ ซึ่งทางผม

ได้อพยพมาที่อังกฤษและได้พ่อบุญธรรมเป็นชาวเยอรมันครับ

และมีลัทธิเป็นของตัวเองนามว่า Daonymous

ส่วนตัวผมคือ Duke Annaz-Larvenn Swarrson Daosmchelsteisen

ILoveJKG
26th May 2013, 17:52
ตอนเด็กๆ ผมได้พยายามถามจากย่าของผม ได้ความว่า ปู่ทวดของทวด^20 ได้อพยพมาจากสถานที่แห่งหนึ่งที่ชื่อว่า ยอดเขาลิมปัส มาอยู่ที่วัลฮัลลา
พออยู่ที่วัลฮัลลาได้หลายชั่วอายุคน ก็ดันเกิดสงครามแร็คนาร็อกขึ้น ปู่ทวด^10ของผมจึงได้จับดาบเข้าต่อสู้กับพวกพม่าที่บางระจันจนแหกวงล้อมของพวกพม่า ออกมาได้
จึงพาครอบครัวไปตั้งรกรากใหม่อยู่ที่ อวาลอน พออยู่ที่อวาลอนได้ซัก2-3 ชั่วอายุคน ปู่ทวด^7ของผม ก็เกิดความรำคาญที่กษัตริย์อาเทอร์เอาแต่บ่นว่าอยากมาหา เลยอพยพหนีออกมา
ไปอยู่ที่แอตแลนติส อยู่ไปราวๆ3-4 ชั่วอายุคน ก็รู้ถึงภัยที่จะเกิดขึ้น ว่าแอตแลนติสจะล่มจม จึงได้พาครอบครัวอพยพมาอยู่ที่ ประเทศไทยนี่แหละครับ

//หาอะไรนะ พม่ากับสงครามแร็กนาร็อกไปเกี่ยวข้องกันได้ไงเรอะ เออน่าช่างมันเหอะอย่าไปใส่ใจเรื่องปลีกย่อยให้มากนัก

และแล้วก็บุกยอดเขาโอลิมปัส ไปฆ่าซูสใช่ไหมครับ

neverdia
26th May 2013, 17:54
ปู่ย่า-เป็นชาวจีนมารับจ้างในไทย
ตา ยาย-เป็นฝรั่งและจีนผู้มั่งคั่งที่เสียพนันในไทย
ไกลกว่านั้นก็ไม่รู้แล้วละครับ ไม่มีใครเล้าให้ฟังเลย

bank9398
26th May 2013, 18:07
ผมรู้ว่า ปู่ทวดผม ช่วงปี 2400 นี้ เขามีแฟน เจ็ด คน มีลูกไม่ต่ำกว่า สาม ต่อแฟนนึงคน ผมก็ไม่รู้น้ะว่า ย่าทวดผมเป็นแฟนที่เท่าไร

แต่รุ่น ปู่ผมเป็นที่ภาคภูมิใจมากครับ พี่ของปู่ผมเป็น หลวงพ่อตี๋ วัดพรหมวิหาร อ.แม่สาย จ.เชียงราย ผมภูมิใจมากครับ เขาเป็นผู้ก่อตั่ง โรงพยาบาล โรงเรียน ร่วมกัญญู เขาคือผู้ร่วมสร้าง วัดพรหมวิหาร แต่ เจ็ง ๆ สุด คือท่าน เดินเท้าเปล่า จาก สมุทรปราการ - เชียงราย เกือบเหนือสุดของประเทศ ไทย ท่านบวช แล้วได้เดินทางพาลูกศิษย์ไป เกรฑ์ทหาร สามคนครับ ไปกลับ สองรอบ :cool: :cool: :cool: :cool:

ILoveJKG
26th May 2013, 18:10
กางใบเรือออกทะเลได้

maxkungg704
26th May 2013, 18:15
ก็ไม่มีใครเคยเล่าให้ฟังเหมือนกัน รู้แค่ว่า ทางฝั่งพ่อเป็นคนระยอง ทางแม่เป็นคนน่าน

ปู่มีพี่น้องเยอะ มีลูกหลาน ร่วมๆร้อยกว่าคน เพราะเมื่อ3 ปีก่อนมีวันรวมญาติ ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน มากันทั่วประเทศ เยอะจริงๆ

ส่วนทางฝั่งแม่ รู้แค่ว่าตาเสียตั้งกะแม่ยังเด็ก แม่ก็อยู่กับยาย แล้วก็พวกน้าๆ อีก 3 คน แล้วก็มาเจอกับพ่อ แล้วก็ออกมาเป็นผม

ผมคนระยอง ทวดเป็นคนระยอง น่าจะอยู่มานานพอๆกับ คนสกุล ยมจินดา มั้ง

pattnpong
26th May 2013, 18:18
ผมคือหน่วยรวบรวมข้อมูลที่ไม่มีความคิด ต้นตะกูลผมมาจากไหนความลับทางราชกาลครับ

RotheR
26th May 2013, 18:20
รุ่นแรกของตระกูลผมมาจากดาว พลูโต
จากนั้นพอถึงคุณทวดท่านก็ย้ายมาดาวอังคาร
และย้ายมาที่โลกในรุ่นผมเอง

boombom007
26th May 2013, 18:21
ของผมพิมสามหน้าก็ไม่จบทุกวันนี้ก็ยังไม่เข้าใจเลย

THewOVer
26th May 2013, 18:28
ไม่รู้นะครับผมจำไม่ค่อยได้แต่รู้ว่าทวดผมเนี่ย ผนึกจิ้งจอกเก้าหาง ครับ :)

ผมสามารถใช้ พลังเก้าหางได้ด้วยนะครับ :yes

Rchanglyl
26th May 2013, 18:35
ต้นตระกูลผม คือ โครมันยอง ครับ

NightMare01
26th May 2013, 18:39
ของผมรู้แค่ว่า ปู่ทวดของผมเป็นทหารรักษาพระองค์ของรัชกาลที่ 5 ครับ
ท่านชื่อว่า พ.ท.พระนราธิราชภักดี (เพิ่ม ภูมิประภาส)

ปล.ภูมิประภาส คือนามสกุลพระราชทาน ที่รัชกาลที่ 5 ตั้งให้ครับ :yes

Meteorite
26th May 2013, 18:45
เท่าที่ผมรู้มาตระกูลตาของผมเป็นช่างทำทองในวังมาตั้งแต่หลายร้อยปีก่อน ส่วนฝั่งยายผมมีสิทธิว่าจะมีส่วนเชื้อสายจากต่างชาติ ย่าผมเป็นคนจีนศาสนาพุทธ ปู่ผมนับถืออิสลามมีสิทธืเป็นไปได้ว่าบรรพบุรุษมาจากตะวันออกกลาง
ผมไทยมาก

nuttakarn2012
26th May 2013, 18:53
สำหรับผม มาจากทั้ง มอญ ขอม และก็ จีนครับ มีหมดครับ บรรพบุรุษผม 555+ แต่ไม่มียุโรปครับ

ลืมบอกไป ตระกูลผมเป็นตำรวจ กับ ทหารกันเยอครับ

poop_pup
26th May 2013, 19:01
สงสัยว่าจะปู่จะมาจากจีนครับ ย่าเป็นคนญวนอะไรนี่แหละ ตากับยายนี่ไทยแท้ๆครับ ไม่รู้มาจากไหนเหมือนกัน

panasaz
26th May 2013, 19:21
ผมรู้แค่ว่า...ต้นตระกูลฝ่ายตาผม..เคยเป็น กบฏ สมัย ร.5 ที่รอดจากการไล่ล่าประหาร..หนีมาอยู่จ.สุราษ และทำไรทำสวนกัน จนถึงปัจจุบัน แค่นั้น !

ส่วนฝ่ายปู่ก็เป็นใครไม่รู้ รู้แต่หนีหนี้..มาจากอิสตันบลู มาได้กับฝ่ายย่าที่เป็นคนไทย ^^"

kidsylenser
26th May 2013, 19:23
ท่างพ่อ ไม่รู้อะไรเลยครับ

แต่ทางแม่ ไม่รู้ปีแต่อยู่ในช่วง ก่อนรัชกาล ที่ 5 ไม่รู้ว่ามียศถาบรรดาศักดิ์ อะไรหรือไม่รู้แต่ว่าเนื้อที่บ้านใหญ่มาก

บ้านเป็นบ้านไม้ชั้นเดียวยกสูง พื้นเป็นไม้สัก พื้นที่ของตัวบ้านคิดว่าสร้างสนาม ฟุตซอลได้ประมาณ 3 สนาม

พื้นแผ่นดินกว้างมากคิดว่าสนามฟุตบอล 1-2 สนามได้ และมีทาสประมาณ 100-500 คน (จำไม่ได้พอดีเล่ามานานแล้ว) จนถึงช่วงเลิกทาส

แล้วก็เริ่มถึงยุคของ ทวดผม มีญาติมาขอปลูกบ้านอยู่ชั่วคราวแต่กลายเป็นโกงเอาที่ดินไปเลย แล้วป้ากับน้าก็สร้างบ้านตัวเองเพิ่มด้วย

พื้นที่เลยไม่มีกลายเป็นบ้านหมด ตอนนี้ผมก็อยู่บ้านไม้เดิมอยู่แต่จะพังวันไหนก็ไม่รู้ โดนน้ำท่วมปี 54 นี่เสียหายหนักเลย :sweat

benzjitpanu
26th May 2013, 19:42
ผมมาจากดาวอังคารครับ บรรพบุรุษของผมชื่อ John Carter

Deadman23
26th May 2013, 19:45
ทางพ่อ (นามสกุลผมปัจจุบันเลยนะ)

ปู่ - เป็นใครไม่รู้มาจากไหน...เท่าที่ได้ยินก็พ่อเล่าให้ฟังว่าเมื่อก่อนปู่ทำงานอยู่ในวัง เป็นข้าราชบริพาร บลาๆ...แล้วก็

น้องปู่ - รู้สึกว่าเท่าที่ได้ฟังพ่อเล่ามา ก็น่าจะเป็นนักเลงเก้ายอดนะ - -....ซึ่งประวัติของท่านผมก็ฟังมาจากพ่อ ส่วนหนึ่งก็อ่านมาจากใน Wiki อีกที...ใครอยากอ่านก็อ่านเลยครับ

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%98%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%99%E0%B8%B9%E0%B8%8D_%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99

(- - เอาจริงๆ นะ ตอนนี้ทางฝ่ายญาติผมไม่มีใครเอาดีทางการเมืองเหมือนท่านหรอกนะ)

พวกปู่ๆ นี่ก็ตายกันหมดแล้ว...ตายกันหมดก่อนพ่อจะมาจอแม่ผมอีกด้วยซ้ำมั้ง..ตอนนี้ก็เหลือแต่ย่าผมอยู่ที่ยังไม่ตาย...ซึ่งผมก็ไม่ค่อยรู้อะไรมากอีกเช่นเคย เพราะไม่ค่อยได้ไปหาเลย

ส่วนญาติฝ่ายทางแม่ผมก็ไม่ค่อยจะรู้อะไรมากนักนะ - -

Bushocencen
26th May 2013, 21:37
จำได้ว่า โคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรทวดของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของโคตรของผม เอะ! ผมว่ามันยังนานไม่พอนะ แต่รุ่นแรกๆนี่ก้เป็นลิงมั้ง ไม่แน่ใจแฮะ // ถุ้ย

oDarknighTo
26th May 2013, 23:17
ตระกูลผมพัฒนามาจากอสุละจิครับตอนนี้กลายเป็นมนุษย์หมดแล้วครับ (ตรงไปเเดี๋ยวหาว่าลามกอีก)

bct4alive
26th May 2013, 23:37
สายเลือดผมแตกแขนงมาจากท่านปู่[วิเชียรธรรมราช ศรีบังราชกุมารสุขาวดี จักรินท์ หลวงจำรัส สุพจน์ เหมาวะดี นครชัยแอร์ อีสานทัวร์ หลัวดังไฟ ไฉไลมหาราชาธิราช] นี่เป็นชื่อเล่นปู่ผมเอง ส่วนชื่อจริง นามสกุลจิงผมจำไม่ค่อยได้

whitebaa555
26th May 2013, 23:54
ต้นตระกูลผมมาจากศาลไคฟง ครับ แล้วโครตของโครตพ่อผมมีเชื้อมาจาก เปาบุ้นจิ้น
บ้านผมจึงรักในความยุติธรรม และใช้เครื่องประหารหัวสุนัขเวลาพ่อ แอบไปมีชู้ครับ

นี่คือรูปใบสุดท้ายที่ทางตระกูลพ่อผมเหลือไว้ (รูปสีด้วยน่ะเออ คงใช้กล้อง HDกันแล้ว)

Osmosisza
27th May 2013, 00:35
ต้นตระกูลผมแต่ปางบรรพ์ หลังย่ำสายัณห์ดวงตะวันเลี่ยงหลบ จะเดินทางเยื้องย่างไปไหน จำเป็นต้องใช้จุดไต้จุดคบ
ปัจจุบันเห็นจะไม่ดี ขืนจุดไต้ซีถ้ามีใครพบ ต้องอับอายขายหน้าอักโข เขาต้องฮาต้องโห่ว่าผมโง่บัดซบ
ยุคนี้มันต้องทันสมัย เพื่อนผมทั่วไปใช้ถ่านไฟตรากบ ทั้งวิทยุและกระบอกไฟฉาย คุณภาพมากมายสะดวกสบายครันครบ
ถ่านก็มีหลายอย่างวางกอง เขากลับรับรองว่าต้องแพ้ตรากบ เหตุและผลเขาน่าฟังครับ ขอให้ลองสดับนะท่านที่เคารพ

hades051
27th May 2013, 00:42
ต้นตระกูลผมแต่ปางบรรพ์ หลังย่ำสายัณห์ดวงตะวันเลี่ยงหลบ จะเดินทางเยื้องย่างไปไหน จำเป็นต้องใช้จุดไต้จุดคบ
ปัจจุบันเห็นจะไม่ดี ขืนจุดไต้ซีถ้ามีใครพบ ต้องอับอายขายหน้าอักโข เขาต้องฮาต้องโห่ว่าผมโง่บัดซบ
ยุคนี้มันต้องทันสมัย เพื่อนผมทั่วไปใช้ถ่านไฟตรากบ ทั้งวิทยุและกระบอกไฟฉาย คุณภาพมากมายสะดวกสบายครันครบ
ถ่านก็มีหลายอย่างวางกอง เขากลับรับรองว่าต้องแพ้ตรากบ เหตุและผลเขาน่าฟังครับ ขอให้ลองสดับนะท่านที่เคารพ

ผมร้องเป็นเพลงเลยครับ แหม่

WunnyHead
27th May 2013, 01:10
ที่แน่ๆ ตระกูลผม นั้นเดินทางมาจากทางทิศตะวันตก กับชาว เมโสโปเตเมีย โดยมี บาริมีปิ เป็นผู้นำ ว่ากันว่าอยู่กันอย่างยากลำบาก ต้องอยู่กลางดินกินกลางทรายโกบี แถวๆ แม่น้ำไนล์ แล้วไปไงมาไงไม่รุ้ ผมสลบไป
แล้วผมก็มาอยู่ที่นี้

KKK-123
27th May 2013, 01:12
ไม่รู้โว้ย

Season
27th May 2013, 01:21
ผมจำไม่ค่อยได้นะแตมีรูป

ประมาณคนที่สี่มั้งปู่ผม

assist05
27th May 2013, 01:21
ไม่รู้ครับ เกิดไม่ทัน

jlooowall
27th May 2013, 01:22
ตระกูลผมเป็นตระกูล ขายของครับ รุ่นสู่รุ่นยังไงก็ขายของ ขายตั่ง สมัยสุโขทัยยันสมัยนี่ ซึึ่งผมจะเป็นรายต่อไป

ที่รู้เพราะเล้าสืบต่อกันมา

Princecoke
27th May 2013, 01:27
ปู่ของปู่ผมเคยไฝว้กะ EZIOอ่ะ บอกได้แค่นั้น

gorbyz
27th May 2013, 08:52
ไม่รู้ เกิดมาจาก ก้อนหิน

ASSASSIN S
27th May 2013, 08:59
ตระกูลผมเป็น Assassin (จริงๆ) แต่ต่อมาก็กลายมาเป็นทหารเอกของพระเจ้าตากสินครับ

universalpt
27th May 2013, 12:32
สัตว์เซลล์เดียว :sweat (ไม่รู้อะครับ:o)

Arpple
27th May 2013, 12:36
ผมมีต้นตระกูลเดียวกับพ่อผมครับ :o

Criora
27th May 2013, 12:43
ต้นตระกูลผมทางพ่อเดินทางมากดาวนาเม็ก เมือ 700 ปีก่อน ส่วนทางแม่เป็นชาวปลาหมึกอาศัยอยู่ใต้ทะเลลึก

เท่าที่มั่วก็มี่เท่านี้

Shanbo
27th May 2013, 12:53
บรรพบุรุษผมก็ไม่แน่ใจนะครับว่ามาจากไหน แต่เท่าที่รู้ คือรุ่นหลัง ๆ ประมาณ 100 ปีก่อน ตอนที่ไท่ทันบุกโลก แล้วมนุษย์ก็ได้ทำสงครามกับไททัน แต่มนุษย์สู้ไม่ได้ ก็ได้ตีหนีมาเรื่อย ๆ แล้วรุ่นทวดของผมก็ได้สร้างกำแพงขึ้นมา 3 ชั้น Maria Rose แล้วก็ Sina แล้วก็ใช้ชีวิตปกติเรื่อยมา จนถึงรุ่นของผม พ่อผมเป็นหมอ ที่คอยช่วยเหลือชาวบ้านมาตลอด ตอนนี้ผมมีคู่หมั้นคนนึง จริง ๆ ไม่อยากบอกเลยอ่ะเขิล อ่ะบอกก็ได้ เธอชื่อ มิคาสะ ส่วนผมชื่อ เอเลน ตอนนี้กะว่าจะสอย อาร์มิน มาทำฮาเร็มซะหน่อย ถ้ามิคาสะยอมอ่ะนะ

ASpaceInvaders
27th May 2013, 12:57
ต้นตระกูลผม แต่บางบรรพ์
หลังย่ำสายัณห์ ดวงตะวันเลี่ยงหลบ
จะเดินทางเยื้องย่างไปไหน
จำเป็นต้องใช้ จุดไต้จุดคบ

ปัจจุบันเห็นจะไม่ดี
ขืนจุดไต้ที ถ้ามีใครมาพบ
อาจต้องอายขายหน้าอักโข
เขาต้องพากันโห่ ว่าผมโง่บัดซบ

mecapell
27th May 2013, 12:59
ทวดผมเป็น เทพเกย์ มีแฟนเป็นผู้ชายกล้ามใหญ่100กว่าคน แต่บังเอิญกลับใจมาคบกลับ ผู้หญิงที่น่ารักสุดในโลก แล้ว บังเอิญ ออกลูกมาเป็น อึ แล้วก็มีคนมาขอวิจัย เกิดมาเป็น titan แล้วก็ชอบกินคนเป็น อาหาร ต่อมา เกิดการเปลี่ยนแปลง จึง ชอบนั่งเก้าอี้ม้านัง ใส่ชุดสีฟ้า รูดชิบ ลง ไปมา จน ได้ กลับคนหน้าห้องน้ำ เป็น ผู้หญิง+ทอม สวยที่สุดเท่าที่มีมา ลูกออกมา ชื่อ โจโฉ บ้าต่อเรือ วันต่อมาเรือแตก ไปได้กับ กับ เจ้าหญิงจีน น่ารักมากๆ ล่าสุด พ่อของปู่ ก็เป็น คนจีน + ไทย เลย ออกมาเป็น ไทยแท้ ลูกออกมา เป็น..............................................

frameza054
27th May 2013, 13:33
ผมรู้อย่างเดียวว่าผมมาฝากตระกูลKanzakiครับ

[In]TerLight'z
27th May 2013, 20:23
อาดัม กับ อีฟ ครับ

xxxlnwjung1
27th May 2013, 20:36
ปู่ทวดของผมเป็นทหารญี่ปุ่นครับ ท่านมาอยู่ในประเทศไทยช่วงที่มีสงครามโลกครั้ง 2 เหมือนว่าทหารญี่ปุ่นจะเนียนๆมายึดประเทศไทยนั่นแหละครับ ดันไปเจอกับองกรณ์ไทยถีบ
ปู่ทวดผมก็หนีทหารมาเพื่อใช้ชีวิตอย่างสงบสุขในไทยเพราะท่านบอกว่าชอบประเทศนี้ แล้วก็มาได้กับย่าทวดผมที่เป็นคนไทย มองๆไปหน้าผมก็ออกญี่ปุ่นๆนิดนิดนะ

NeverLand
27th May 2013, 20:40

วัลฮัลลาใกล้กับบางระจันตรงไหนครับท่าน

Pop_PeR
27th May 2013, 22:42
ตระกูลฝั่ง พ่อ อากงเป็นคนจีน ที่มาประเทศไทยเพื่อมาหากิน เเล้วส่งเงินกลับไปให้พี่น้อง เเต่ตกหลุมรักนางคนหนึ่งเลยตัดสินใจอยู่ไทยยาว <นางคนนี้คือเเม่พ่อผม คนจีนเหมือนกัน>
ก็ทำอาชีพพายเรือขายหมู เเละมาเป็น ขายปุ๋ยน้ำยา เเละก็ มีชื่อเสีย ใน ระดับ หมู่บ้าน มาถึงปัจจุบัน 55 5 5+ = =

ส่วนฝั่ง เเม่ ฮั่วกงเ็ป็นคนจีนที่เผลอไปมีคดีฆาตกรรมเเล้วติดคุกรอประหาร เเต่ได้เพื่อนคนดีขุดหลุมช่วยพายเรือหนีออกมาได้ เเละย้ายมาอยู่เมืองไทย จนกระทั้ง พ้นพันธะ นั่นล่ะ
อาชีพทำสวน ส่วน เเฟน ฮั่วกงก็เป็นคนจีน ที่ไม่ได้เรียนหนังสือ อ่านหนังสือไม่ออก โฮ๊ะๆ เเต่ลูก ของ พวกเขาไม่ใช่เล่นๆเลย <เเม่ผมเอง ^ ^>

พ่อ เเต่งงานกับเเม่เพราะว่า โดนจับคู่กัน เนื่องจาก บ้านเเม่ มีชื่อเสียง เเละบ้านพ่อก็มีชื่อเสียง เเล้วก็ออก บุตรคนที่ 3 เป็นผม โฮ๊ะๆ

ทั้งหมด เเต่งมั่วๆ หมดเลย ครับ ^______________^

fuxfamezer
27th May 2013, 23:10
อากงผมมีเชื่้อสายปูยีครับแต่พอจีนเป็นสาธารณะเค้าก้เป็นแค่ประชาชนธรรมดาแล้วอายุประมาณ 20 ต้นๆเค้าก้มาเที่ยวที่ประเทศไทยแต่ว่าช่วงนั้นเหมาเจ๋อตุงทำการปฎิวัติพอดีอากงผมเลยไม่กลับเลยอยู่เมืองไทยจนมีเมียเป็นคนจีนที่อยู่ที่ของแก่นเค้าคืออาม่าผมเอง55555ก้มีลูก4คนครับป๊าผมเป็นคนที่3แต่ว่าเหมือนจะเลิกรากันครับต่างคนต่างอยู่อากงผมเค้าแต่งงานใหม่นั่นคือย่าของผมเองครับอันนี้ของพ่อผมครับตาฝั่งแม่บ้าง

แม่ผมไม่ใช่คนไทยครับแม่ผมเป็นพม่ามีเชื่อขุนนางๆเบาๆมีทรัพสมบัติพอสมควรมีศักดินาด้วยแต่ด้วยที่อังกฤษมายึดครองพม่าทำให้ทรัพสินต่างๆศักดินาต่างๆโดนยึดเป็นของอังกฤษหมดแล้วพวกปูทวดผมก้อยู่อย่างประชาชนพอหลังจากนายพลอองซานได้ปล่อยพม่าให้เป็นอิสละไม่กี่ปีก้เกิดสงครามขึ้นฝั่งครอบครัวของผมก้มาอพยพตั้งถิ่นฐานใหม่ในจังหวัดเชียงรายอำเภอแม่สายแต่แม่ผมเล่าให้ฟังว่าตอนเด็กแม่ผมจนมากๆพอแม่ผมอายุ13ก้เข้ามาทำงานที่กรุงเทพจนอายุ20กว่าๆแม่ผมก้ป๊ะกะป๊าผมแล้วไม่กี่ปีก้แต่งงานกันแล้วก้มีลูก2คนผมเป็นคนที่2 55555 นีี่แหล่ะแม่ผมเล่ให้ฟังล้วนๆเลย

exodus
27th May 2013, 23:40
โดยพื้นฐานของคนไทย(แท้ๆ)ไม่นิยมการ "บันทึกประวัติ" ครับ เพราะฉะนั้นผมเลยไม่ทราบ

ไม่แน่บรรพบุรุษผมอาจจะมาจากดาวไซย่าก็ได้

alberto
27th May 2013, 23:56
มาจากลาว ครับ ลาวแท้ๆๆเลย 5555

popnakab
28th May 2013, 00:06
ต้นตระกูลผมเป็น "คนดี" ครับ:girlhaha

Bushocencen
28th May 2013, 00:11
ผมว่ากระทู้นี้ชักจะไปไกลแล้วนะ 5555

Lugi
28th May 2013, 08:42
จขกท. เอ็งใช่คนเดียวกับพันโท ที่อายุ23 แล้วมั้ยกุจำได้

แถมพันโทเรือ ด้วยสาส โชว์ฟาย:o

Lugi
28th May 2013, 09:02
บรรพบุรุษผมเป็นชาวสวน มีที่ดินพอทำกิน มีสวนไม่กี่สิบไร่

ตอนปีพ.ศ. 2482

ปู่ทวดผมได้ถูกเกณฑ์ไปรบสงครามเอเชียมหบูรณ์พาแล้วก็ท่านเล่าให้ปู่ผมฟังแล้วปู่ผมก็เล่าให้ผมฟังว่า

ช่วงนั้นเกิดความสับสนในกองพัน ท่านได้ฆ่าคนๆหนึ่งในรุ่นเดียวกันตายเนื่องจากคนๆนั้นเกิดวิปริตขึ้นมา

ตอนนั้นท่านได้รับคำสั่งให้ฆ่าทิ้งเสียจะได้ไม่ทำให้ทหารเสียขวัญกำลังใจ ท่านเล่าว่าก่อนจะเป็นบ้าคนๆ

นั้นเล่ามาว่าเคยมีบรรพบุรุษเป็นขุนนางมาก่อนปู่ผมก็จำชื่อคนนั้นไม่ได้แล้วเหมือนกัน แต่ท่านบอกสภาพ

ศพท่านยิงไปที่หัวสามนัดจนสมองระเบิดด้วยปืนHK-33รอยกระสุนตอนเข้าเป็นรูไม่ใหญ่มากแต่ตอนออกนี่สาหัส

แล้วท่านๆได้ทิ้งศพเพื่อนร่วมทหารคนนั้นเอาไว้ ที่แม่น้ำเผื่อเอาไว้เป็นอาหารปลา

hades051
28th May 2013, 20:26

ผิดคนแล้วครับผม