PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง พอร์ตฟอลิโอ้ ไปยื่นเรียนต่อ

sirasit
26th May 2013, 17:20
ผมมีผลงาน ไปแข่ง html texteditor ไปแข่ง2ปี ได้ที่1ภาคใต้2ปี ได้ที่4และที่3ระดับประเทศ ตามลำดับ
ผมเป็นคนที่เกรดเฉลี่ยน้อยมากๆ ได้ประมาน2.00 เอง เพราะตัวเองไม่สนใจ แต่คอมได้4ตลอด
อยากทราบวิธี หรือ แนะนำผมหน่อย อยากได้ ม.ดีๆเข้าเรียนต่อ

--------------------------------------------------ขอบคุณครับ------

ta123
26th May 2013, 17:48
ถ้ามั่นใจ ว่ามีความสามารถ พิเศษ เฉพาะด้านเข้าขั้นเทพ

ม.ดีๆก็ไม่อยาก อย่างที่คิด ไปแข่งทุนเอาอ่าครับ มีมากมายย อย่างผมไปบางมด ทุนเพชร ก็เห็นคนเอาหุ่นยนต์จะไปแสดงนะ

แต่เขาก็ไม่ได้แสดง555 รู้สึกเขาจะแชมป์โลกนี้ละ

แต่ก็นะครับบ้างที่ เกรดเฉลี่ยมันก็ไม่ได้วัดความสามารถอะไรเราเลย

อืมมม 2.00 คิดหนักเลยละ- -* แอดคงตัดออกไปได้เลยนายไม่เก่งวิชาการ สินะ

ม.ดีๆด้วย คงต้องลุยสอบตรง ความสามารถพิเศษแล้วละครับ

ลองดู

ILoveJKG
26th May 2013, 17:49
เคยทำนะ แต่พอเรียนต่อเข้ามหาลัย ไม่เห็นต้องใช้???

sirasit
26th May 2013, 18:02
เครียดจัง นี่ก็ม.6แล้ว ต้องฮึดสู้ล่ะ!

l2note
26th May 2013, 18:15
อย่านี้ต้องใช้เกียจติบัตรเยอะๆ จะได้รู้ว่าเราเป็นเด็กกิจกรรมนะ:mad:

sirasit
26th May 2013, 20:10
อ่อครับ ปีนี้ลงแข่งเป็นปีที่3 หวังว่าจะได้ที่1

Bushocencen
26th May 2013, 21:41
ใส่พวกใบประกาศจิตอาสา ทำความดีครับ
หรือใบประกวดความสามารถพิเศษ
ครูแนะแนวที่โรงเรียนผมบอกมาครับ

banksakito
26th May 2013, 21:59
เกียรติบัตรต่างๆที่ได้มา ด้านหลังให้ครูเซ็นต์รับรองหรือสาธยายเกี่ยวกับเกียรติบัตรนั้นๆ แล้วนำฟลอตเข้าแฟ้มครับ :sweat

starscream
27th May 2013, 08:55
จขกท. ตั้งใจสอบพวก GAT/PAT ให้ได้คะแนนสูงๆนะครับ เพราะเกรดมันก็มีผลอยู่เล็กน้อยถ้าเทียบกับคะแนนสอบ GAT/PAT
ว่าแต่ จขกท. อยากเรียนคณะอะไรอ่ะครับ
เก่งคอมพ์แบบนี้ ผมว่าเหมาะกับพวก วิทยาการคอมพิวเตอร์,เทคโนโลยีสารสนเทศ,วิศวกรรมซอฟต์แวร์ ไม่ก็วิศวกรรมคอมพิวเตอร์นะครับ
ปล.เพื่อนผมคนหนึ่ง เขาเกรดพอๆกับ จขกท. แหละครับ เขายังสอบได้วิศวกรรมซอฟต์แวร์ ม.บูรพาเลยครับ

Capathia
27th May 2013, 09:04
เข้ามหาลัยถ้าไม่ใช่โครงการพิเศษที่ใช้พวกความสามารถเฉพาะด้านก็ไม่ได้ดู Port อย่างจริงจังหรอกครับ
แต่เก็บ Port ไว้ดีๆ มาเรียบเรียงใหม่ตอนเรียนจบไปสมัครงาน อันนี้ได้ใช้อย่างแน่นอน

newvisions
27th May 2013, 09:17
จะเข้า มหาลัย เรื่องผลงานยังไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ แต่เวลาสมัครงาน ผลงานคุณจะเด่นถึงมาทันตา มีอะไรใส่ให้หมดพวกเว็บหางานอ่ะ เวลานัดสัมภาษณ์ ก็เตรียมเอาไปด้วย

เผื่อเขาให้เราแนะนำตัวเองว่าเรียนที่ไหนเคยทำอะไรบ้าง

sirasit
27th May 2013, 18:30
ผมจะเรียน วิทยาการคอม ไม่ก็ เทคโนโลยีสาระสนเทศ ช่วงนี้เลิกเล่นแล้วตั่งใจอ่านหนังสือละครับ ขอบคุณทุกคนมากครับ