PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : น้ำจิ้มเป็นเหตุ......เดือด ! ยิงถล่มร้านข้าวมันไก่ เหตุเจ้าของร้านไม่ให้น้ำจิ้มเพิ่ม

John Marston
29th May 2013, 01:43
เดือด ! ยิงถล่มร้านข้าวมันไก่ เหตุเจ้าของร้านไม่ให้น้ำจิ้มเพิ่ม

:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat

เดือด ! ยิงถล่มร้านข้าวมันไก่ เหตุเจ้าของร้านไม่ให้น้ำจิ้มเพิ่ม วันที่ 28 พ.ค. ร้านบอสข้าวมันไก่ เลขที่ 62/10 ปากซอย 8 (แดง-ดำ) ถ.เทพประสิทธิ์ หมู่ 12 ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี ได้เกิดเหตุมีคนถูกยิงได้รับบาดเจ็บ เจ้าหน้าที่สภ.เมืองพัทยา จ.ชลบุรี จึงรุดไปตรวจสอบ

ที่เกิดเหตุพบนายศักดิ์ผดุง เบญจกุล อายุ 35 ปี เจ้าของร้านข้าวมันไก่ ซึ่งถูกปืนเฉี่ยวหัวเลือดไหลได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย และบริเวณร้านมีรอยกระสุนอีก7นัด จากการตรวจปลอกกระสุนพบว่าเป็นกระสุนปืนขนาด 9 มม.
จากการสอบปากคำผู้เสียหายทราบว่า ก่อนหนเานี้มีชายคนหนึ่งอายุประมาณ 30 ปี ผมยาว สวมเสื้อยืดสีขาว กางเกงยีนส์สีน้ำเงิน มานั่งกินข้าวมันไก่กับแฟนสาว ซึ่งชายคนดังกล่าวได้ขอน้ำจิ้มจากเจ้าของร้านเพิ่ม แต่ตนบอกว่าไม่ได้ หลังจากนั้นตนได้เดินไปเก็บจานแล้วเผลอไปโดนถ้วยน้ำจิ้มของชายคนนั้นหก ทำให้ชายคนนั้นไม่พอใจ หยิบถ้วยน้ำจิ้มของแฟนสาวมาปาใส่หน้าตนก่อนที่จะเกิดเหตุการณ์ทะเลาะวิวาทชกต่อยขึ้น ซึ่งชายคนดังกล่าวได้ขับรถออกไปพร้อมคำขู่

หลังจากนั้นไม่นานก็มีรถยนต์เก๋ง สีดำ ไม่ทราบยี่ห้อและทะเบียน ขับมาหน้าร้านแล้วลดกระจกลงมายิงเข้ามาที่ร้านหลายนัดก่อนที่จะขับรถหนีไป
เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ได้สอบปากคำจากพยานแวดล้อมและเก็บหลักฐาน รวมถึงจะมีการตรวจสอบกล้องวงจรปิดเพื่อจับกุมคนร้ายต่อไป โดยทาง NewsLike.in.th คิดว่าเหตุการณ์ดังกล่าวเกิดขึ้นจากความใจร้อนและอารมณ์ชั่ววูบ ยังไงก็ใจเย็นๆกันนะ เราคนไทยเหมือนกัน

:eek::eek::sweat:sweat:confused::confused::(:(http://board.postjung.com/wwwsys/richtext2/emo/17.gifhttp://board.postjung.com/wwwsys/richtext2/emo/17.gif

อ้างอิงจาก http://board.postjung.com/680978.html

Metatron
29th May 2013, 04:52
โว้ววววว คนเดี๋ยวนี้ชักแปลกขึ้นทุกทีนะครับ ทั้ง2ฝ่ายเลยแหละ

น้ำจิ้มมันวิเศษวิโสอะไรขนาดที่จะขอเพิ่มไม่ได้ละครับเนี่ย ขี้เหนียวยันน้ำจิ้ม สงสัย40บาทคงได้ข้าวเท่าอึแมว:cool:

manglove
29th May 2013, 06:02
ผิดทั้งคู่ เจ้าของร้านก็ขี้เหนียว ไอ้ลูกค้า ก็ใจร้อนเกิน

Runningman
29th May 2013, 07:53
งกโคตรเลยแค่น้ำจิ้ม นี้ไปทำของเค้าหกอีกอย่างน้อยๆน่าเอามาเติมให้เค้าใหม่ในส่วนที่ทำของเค้าหก

และข่าวมันแปลกๆสงสัยเจ้าของร้านมันเห็นเราไม่มีการศึกษาเลยให้ปากคำแบบกากๆ นักข่าวเลยมาเขียนข่าวตามคำให้การเจ้าของร้าน

ทุกคนคิดดูถ้าเค้าขอน้ำจิ้มเพิ่มแสดงว่าน้ำจิ้มเค้ามันก็หมดแล้ว นี้ข่าวมาลงประมาณว่าขอน้ำจิ้มเพิ่มแล้วไม่ให้แต่ไปชนน้ำจิ้มเค้าหกอีก

ผมมีการศึกษานะครับ - -

DeKidZapper
29th May 2013, 08:07
เขาบอกว่าขอน้ำจิ้มใส่ถ้วยน้ำซุบไม่ใช้หรอครับ ในช่อง3เขาบอกเงี่ยคิดดูมันเยอะขนาดไหนเท่าถ้วยน้ำซุบ

Patrenko
29th May 2013, 13:49
โว้ววววว คนเดี๋ยวนี้ชักแปลกขึ้นทุกทีนะครับ ทั้ง2ฝ่ายเลยแหละ

น้ำจิ้มมันวิเศษวิโสอะไรขนาดที่จะขอเพิ่มไม่ได้ละครับเนี่ย ขี้เหนียวยันน้ำจิ้ม สงสัย40บาทคงได้ข้าวเท่าอึแมว:cool:

เอ่อเรื่องมันเกิดจากพ่อค้าบังเอิญไปปัดโดนน้ำจิ้มหกนะครับ เเล้วตัวเค้าเองก็ไม่พอใจบริการอยู่เเล้วด้วยเลยคิดว่าเป็นการหาเรื่อง

มันก็เหมือนเคส ต้มเลือดหมูเเหละครับที่ว่าต้มเลือดหมูหมดเลยฆ่ากัน อันที่จริงไม่ใช่ แต่เกิดจากการที่ไปเล่นมุขว่าจะเอาเลือดโต๊ะข้างๆ โต๊ะข้างๆเลยคิดว่าจะหาเรื่องเลยเเทงดับ

แต่คนเขียนข่าวส่วนมากมักใช้พวกคำพวกนี้เพิ่มความน่าสนใจเฉยๆครับ อย่างเห้ย แค่น้ำจิ้มมิงยิงกันบ้าป่าววะ หรือ เห้ยแค่เลือดหมูหมดฆ่ากันตายเลยหรอวะ คนมันก็ดูสนใจขึ้นมา

neoaltron
29th May 2013, 13:59
เ อิ่ ม . . . คุณตำรวจในรูปเป็นจราจร รึเปล่าครับ

Mcarmy
29th May 2013, 14:19
เกือบตาย เพราะ น้ำจิ้ม แล้วไง

HamAnti
29th May 2013, 14:56
ข่าวมันลงไม่เหมือนกันอะ บางข่าวบอกเจ้าของร้านไม่ให้ บางข่าวก็บอกว่าเจ้าของร้านบอกให้รอแปป เอ้ะ ตกลงข่าวอันไหนจริงฟระ

//เจ้าของร้านโหดฝุดๆ หลบกระสุนแบบ The matrick

http://25.media.tumblr.com/a47893a12473bfd06046e2094cfb251d/tumblr_mljgy18OYh1qd0c6ro1_500.gif

Guszo
29th May 2013, 14:57
อากาศร้อน โลกอยู่ยาก คนเลยคลั่ง :sweat

Spermz
29th May 2013, 16:00
สงสัยน้ำจิ้มแพง...

piyanat602
29th May 2013, 16:03
555555 อาเมน

hisawahiroki
29th May 2013, 16:06
ถูกปืนเฉี่ยวหัวเลือดไหล

ดวงดีจริงๆเฮียแหม

Patrenko
29th May 2013, 18:38
เ อิ่ ม . . . คุณตำรวจในรูปเป็นจราจร รึเปล่าครับ

เปิ้ล สาระแนมั้งครับ 55

ipromise11
29th May 2013, 18:49
บริการห่วยๆ ร้านคนปกติที่ไหนมันจะมางกกะแค่น้ำจิ้ม ผมว่าสมควรโดนลุมกระทืบก็น่าจะพอละไม่ต้องถึงต้องยิงกันหรอก

โหดจุง

whitebaa555
29th May 2013, 18:57
บอกแล้วไง ข้าวมันไก่ไม่เอาหนัง ปั๊ง!! ปั๊ง!! ปั๊ง!!

my dath
29th May 2013, 19:04
งกน้ำจิ้ม แล้วไปดันทำของเค้าหกอีก เกือบตายเพราะน้ำจิ้มไปแล้วไม่นะลุง 5555

Volcanus
29th May 2013, 19:09
ส่งฮอลคูลไป!!!

sattawat1979
29th May 2013, 19:24
เรื่องแต่น้ำจิ้ม ทำเป็นเรื่องใหญ่ไปได้ คนที่เป็นผู้ใหญ่เค้าไม่หยุมหยิมกับเรื่องไร้สาระแบบนี้หรอก

เรื่องที่ไม่ให้น้ำจิ้มมันก็สิทธิของเจ้าของร้าน ถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องมากินแล้วก็ได้นี่ครับ พ่อค้าไม่ให้น้ำจิ้มเพิ่ม ''ไม่ผิดกฏหมาย'' นะครับ

แต่ยิงคนมัน ''ผิดกฏหมาย'' นะครับ ไอ้คนยิงน่ะมันโง่ ใช้อารมณ์ชั่ววูบตัดสินปัญหา ก็เลยต้องมายุ่งยากโดนตำรวจตามล่าแบบนี้

สงสัยตอนเป็นเด็กพ่อแม่มันตามใจจนเคยตัว อะไรไม่ได้อย่างใจนิดหน่อย ทำเป็นอารมณ์เสีย หัดแหกตามดูโลกแห่งความเป็นจริงบ้าง :rtfm

คนขายข้าวมันไก่ไม่ผิดครับ เพียงแต่มารยาทไม่ดีเท่านั้นเอง แต่คนยิง ''ผิด'' แบบเต็มๆ เพราะทำเกินกว่าเหตุ

ปล. ลูกผู้ชายที่แท้จริงไม่ใช้กำลังตัดสินปัญหานะครับ เพราะอย่างนั้นใครๆมันก็ทำได้ แค่ควักปืนออกมายิง เด็กมันก็ทำได้

แต่มันอยู่ที่มีความอดทน สุขุม ใช้ปัญญาในการแก้ปัญหามากกว่า

BoonTew
29th May 2013, 19:36
เข้าทำนองน้ำจิ้มหยดเดียว

ไม่กล้าด่ามากกลัวคดีพลิกแบบกระทู้ตบหญิง:o