PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อ diablo 3 คุ้มมั้ยครับ

hearty
29th May 2013, 09:16
เห็นหลาย ๆ คนบ่นกันว่าไม่ดีภาค2มันกว่าเลยไม่กล้าซื้อ

มันซื้อของใช้เงินจริงและออนไลน์ตลอดเลยมีคนบ่นใช่มั้ยครับ หรือผมกลับไปเล่น Diablo 2 เหมือนเดิม

Kengi
29th May 2013, 09:24
เกมส์มันดีไหมสนุกไหมอันนี้ผมไม่รู้(น่าจะสนุกแหละเคยเล่นแต่ภาค 2 แต่ไม่เคยเล่นภาคนี้เลยบอกไม่ได้)...ผมว่าเอาไปซื้อ Guild War 2 หรือซื้ออย่างอื่นดีกว่าเห็นว่าในตอนนี้ Diablo 3 มันประสบปัญหาเงินเฟ้อล่ะ

killertop
29th May 2013, 09:24
แค่เสพเนื้อเรื่องก็เกินคุ้มแล้ว อย่างอื่นเป็นโบนัส

oI3lacKLisTo
29th May 2013, 17:55
ใครไม่ชอบไม่รู้แต่ผมเล่นเกมส์นี้แล้วมีเงินจริงใช้อะ แถมยังเล่นฆ่าเวลาส่วนตัวว่าสนุกเล่นเพลินๆ

เนื้อเรื่องเกมส์ดีนะ แต่คนส่วนใหญ่ซื้อมาเพื่อประมูลไอเทมหาเงิน จบปะ :o

ปล.พวกระบบประมูลจะมี 2 อย่าง สามารถใช้ทั้ง เงินในเกมส์และเงินจริง ไม่ต้องมากลัวโดนโกงด้วย

satornarm
29th May 2013, 18:04
อยู่ที่คนนะ หลายคนแนะนำว่า Guild War 2 ก็ลองไปดูปรากฏว่าไม่ได้เรื่องครับ ถ้าพวกที่ชอบ Diablo
อยู่แล้วไปเล่น Guild War 2 ผมว่ามันเกมคนละแบบกันเลยนะ Diablo3 มันส์กว่าเยอะผมว่า ส่วนปัญหา
ต่าง ๆ ที่ว่ากันมานั้น ถ้าไม่ไปยุ่งก็ไม่เจอมันหรอกครับ เรื่องการซื้อขายกับคนอื่นน่ะ ผมพวกชอบเล่นคนเดียว
ไม่ยุ่งกับใครซะด้วย

Capathia
29th May 2013, 18:13
ถ้าซื้อเกมนี้เหมือนลงทุนระยะยาวอ่ะ อยู่ที่ว่าคุณมีเวลามานั่งฟาร์มไอเทมทุกๆวันหรือเปล่า

Thehunter
29th May 2013, 18:23
ซื้อเลยแนะนำ ผมก้เล่นอยู่สนุกดี ไม่มีปัญหาไรด้วย:gamer:cool:

hearty
29th May 2013, 19:03
ผมก็ว่าจะซื้อมาเล่นยาว ๆ เล่นคนเดียวนะครับ

ถ้าเล่นคนเดียวแล้วไม่ได้ซื้อของใน AH จะลุย hell ไหวมั้ยครับนี่

auditionko
29th May 2013, 19:18
อยู่ที่คนนะ หลายคนแนะนำว่า Guild War 2 ก็ลองไปดูปรากฏว่าไม่ได้เรื่องครับ ถ้าพวกที่ชอบ Diablo
อยู่แล้วไปเล่น Guild War 2 ผมว่ามันเกมคนละแบบกันเลยนะ Diablo3 มันส์กว่าเยอะผมว่า ส่วนปัญหา
ต่าง ๆ ที่ว่ากันมานั้น ถ้าไม่ไปยุ่งก็ไม่เจอมันหรอกครับ เรื่องการซื้อขายกับคนอื่นน่ะ ผมพวกชอบเล่นคนเดียว
ไม่ยุ่งกับใครซะด้วย
mechanic ของ diablo 3 มันเข้าถึงง่ายกว่า gw 2เฉยๆนะผมว่า gw 2มันระดับเกมแห่งปีเอาไปเทียบกันยังไม่ได้เลยตัวโลกก็ massive กว่าเยอะ
มีอะไรให้ทำเยอะกว่า แต่ทั้งสองเกมผมก็เล่นเวลไม่ตันทั้งคู่ ไม่ค่อยชอบ grinding แต่เทียบ experience ระหว่างสองเกมนี้ผมประทับใจ gw 2 มากกว่าเยอะ

zinman
30th May 2013, 15:59
diablo3 เนื้อเรื่อง****ดริฟหัวทิ่มเลย เล่นจบแล้วอารมณ์แบบ อ้าวจบแล้วเหรอวะ กลายเป็นเกมฟาร์มหาไอเทมเอามันส์แทน แต่ gameplay ค่อนข้างเพลินนะ ตบมอนเพลินดี
GW2 ก็หนุกดี มีไรทำเยอะมากกกกกกก แต่มันจะเซงๆ ถ้าเล่นคนเดียวไม่มีคนช่วยทำเควส ไม่เหมาะกับพวกบ้าฟาร์มตบมอน เหมาะกะพวกชอบเสพเนื้อเรื่อง เดินชิวๆ เอาบรรยากาศ MMO แล้วแต่แนวคนอะนะคับ

zinman
30th May 2013, 16:07
แต่ถ้าไม่อยากเสียตัง ก็นี้เลย ลองเล่นดู http://nw.perfectworld.com/

Patrenko
30th May 2013, 18:00
เห็นเขาว่า ซื้อมาก็เล่นสนุกๆเหมือนเกมส์ทั่วไปนี้เเหละครับ แต่เล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวได้ค่ากล่องเกมส์คืนมาเอง

DeKidZapper
31st May 2013, 16:51
ถ้าอยากเล่น diablo3 เล่น torchlight2 ดีกว่าครับ ทีมงานคนสร้างภาค diablo2 ราคาต่างกันแต่คุณเกมส์เนื้อเรื่องเท่ากันหรือจะลองdemoมาเล่นก่อนก็ได้