PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Minecraft ทำให้เล่น Lan แบบห้ามใช้คำสั่ง

nextcancel
30th May 2013, 18:51
พอดีเล่นกับเพื่อนในห้องครับ เปิดแบบ Lan กัน แล้วมันมีปัญหาว่า เปิดแล้ว มันใช้ Gamemode ได้ แล้วก็ ใช้คำสั่งได้ แถมยังใช้ Too Many item ได้อีก แต่ดึงของออกมาไม่ได้แต่ ปรับเวลา ได้ ตั้ง Gamemode ได้ คือว่าอยากจะให้ ทุกคนใช้คำสั่งไม่ได้

purinatjr
30th May 2013, 19:16
ก็ไม่ต้องใส่ OP ให้เขาสิครับ =w=
ก็แค่ เดินออกไป 500 บล็อคมั้งจำไม่ได้ ก็จะทุบบล็อคได้ตามปกติ

nextcancel
31st May 2013, 20:34
ก็ไม่ต้องใส่ OP ให้เขาสิครับ =w=
ก็แค่ เดินออกไป 500 บล็อคมั้งจำไม่ได้ ก็จะทุบบล็อคได้ตามปกติ
Lan แจก Op ไม่ได้ไม่ใช่เหรอ