PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครมีไอเดียไหม

nato58
31st May 2013, 10:18
ใครมีไอเดีย ทำผลิตภัณฑ์ใหม่ๆ บ้างไหมครับ ไม่เอายากไปนะครับ ขอเป็นพวกอุปกรณ์ครับ ตัวอย่างของรุ่นพี่ผม ก็ กระหลิวกันน้ำมัน อะไรพวกๆ นี้ พวกอุปกรณ์ประดิษฐ์แบบใหม่ๆ แปลกๆ ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ

maxkungg704
31st May 2013, 15:07
ผมก็คิดไม่ออกน่ะ แต่บางเวลา เราใช้ของบางอย่างแล้วมันคิดในใจได้ว่าใช่ไม่ค่อยได้ดั่งใจเลย ทำไมไม่ทำเป็นอีกแบบนึงล่ะ ประมานนี้

คุณลองใช้ชีวิตไปตามปกตินั่นแหละ แล้วถ้าหยิบจับอะไรแล้วมันไม่โดนใจ ก็เอาอันนั้นเลย ไปต่อยอดซ่ะ

Rux
31st May 2013, 15:36
ผมมีเรื่องหมวกกันน๊อคอ่ะครับ ผมคิดเอาไว้จะทำเป็นโปรเจคนะครับ คือเอาหมวกกันน๊อคเต็มใบนะครับ มาติดหูฟังตรงกับหูนะครับ เอาเป็นหูฟังแบบนี้นะครับแต่เอาตรงขามันออกนะครับ http://static.weloveshopping.com/shop/client/000033/asaki-it2u/A014002.jpg แล้วก็เอาไมค์ของสมอลทอร์คมาดัดแปลงต่อเข้ากันสายหูฟังที่เราเอาไปติดที่ตรงหูอ่ะครับ ถ้าเราติดไมค์สมอลทอร์คเข้ากับสายหูฟังเรียบร้อย(ถ้ามันใช้ได้นะ) เราก็โยงสายหูฟังไปตามข้างหมวกกันน๊อค
และเอาตรงไมค์อ่ะ ติดด้านในหมวกกันน๊อคที่ตรงกับปากอ่ะ ส่วนสายแจ็คถ้ามันยาวพอก็ต่อกับโทรศัพท์แล้วใส่ในกระเป๋ากางเกง ถ้าเอาแบบสะดวกใส่ไว้ที่กระเป๋าเสื้อก็ได้ ถ้าเป็นเสื้อเจ็คเกตจะดีกว่านะ ถ้าทำจริงผมแนะนำว่าหูฟังกับไมค์ควรติดแบบถอดออกมาได้นะเพราะว่าจะได้ซักหมวกได้ (ทำแบบนี้จะยุ่งยากไปมั้ย555)
หรือถ้าจะเอายากกว่านี้ก็เอาโทรศัพท์ธรรมดาอ่ะมาแยกส่วน ทำคล้ายๆวิธีแรกอ่ะแต่เราเอาโทรศัพท์มาติดเลย โดยที่คิดไว้(ไม่รู้ทำได้ป่าวนะ)จะเอาปุ่มโทรเข้าออกอ่ะ ต่อสายให้ยาวพอที่จะใส่แล้วโยงสายไปที่มือซ้ายเพื่อรับและโทรได้(เป็นเสื้อเจ็คเกตนะ)
ส่วนหน้าจอถ้าติดที่กระจกหมวกมันจะมองไม่เห็น(ลองแล้ว อิอิ) ส่วนตัวเครื่องโทรศัพท์ น่าจะติดข้างในหมวกตรงโฟมมันเลยนะครับ แต่มันเป็นแค่ทฤษฎีที่ผมคิดไว้คร่าวๆนะครับ
ถ้ามันยุ่งยากเกินก็ใส่สายสมอลทอร์คระหว่างขับรถก็ได้ ไม่ยุ่งยากด้วย555

nato58
31st May 2013, 16:48
อ่อ ผมยังคิดอะไรไม่ออกเลยตอนนี้ ไม่รู้จะทำอะไรดี