PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้รุ่น - ยี่ห้อ ของกีต้าในวิดีโอนี้ครับ

คนตัวดำ
31st May 2013, 23:09
http://www.youtube.com/watch?v=RsOZDE86Hww

อยากรู้รุ่นนี้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับครับ :blush

typearmyer
31st May 2013, 23:13
Squier AFFINITY SERIES STRATOCASTER น่าจะนะครับ

sentinel12
4th June 2013, 00:08
เอาจริงๆ นะครับ กีตาร์ ไร้ยี่ห้อ ไม่ก็พวก Baracuda ,faster ขูด Logo

ไม่ใช่ตระกูล Squire แน่นอน ดูจาก Pickgaurd

exodus
7th June 2013, 23:00
Strat หัวโตปัจจุบันหายากมากครับ เฟนเดอร์เองปัจจุบันก็ไม่ได้ผลิตแล้ว(ในลักษณะของตัวนี้)คนรุ่นหลังสุดที่เคยซื้อมาใช้หรือเป็นเจ้าของแบบมือหนึ่งกันเลยก็น่าจะอายุ 30 กลางๆกันล่ะ
แล้วสมัยนั้นกีต้าร์เกรดล่างที่เป็นบริษัทลูกมันไม่บูมครับ สมัยนั้นมันมีแต่ของปลอมตามเกรด(แต่ถึงได้ชื่อว่าของปลอมพวกก๊อปที่ทำเกรดสูงๆน่ะใช้ของดีกว่าไอ้พวกบริษัทลูกอย่าง squier ในปัจจุบันซะอีก)
เท่าที่ดูมีความเป็นไปได้สูงว่าจะเป็น Maya ครับ เพราะในยุคนั้นมันบูมมาก จัดว่าเป็นก๊อปเกรดสูงยี่ห้อหนึ่งทีได้รับความนิยมจากผู้เล่นทีเดียว เรียกว่าคนรวยใช้เฟนเดอร์ คนจนใช้มายา กันเลยทีเดียว คือมันเป็นที่ยอมรับจากนักดนตรีในระดับหนึ่งเลยหล่ะ