PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาแนะนำเกมเด็ด iphone กัน

Ezios
1st June 2013, 01:43
ตอนนี้ เกมใน iphone ที่ผม ยอมรับว่าติดงอมแงมมี

kingdom rush
puzzle craft
line dragon flight
battle nation
joe danger
dead ahead
candy crush saga

เกมแนวนี้ มีอันไหน สนุกบ้างครับ แนะนำหน่อย ถ้าเป็นไปได้ อยากได้แค่แนว Kingdom rush กับ puzzle craft

ถ้าเป็น TD พวก fieldrunner หรือ plant zomebie carrot fantasy พวกนี้ผมมีแล้ว

ใครมีเกมที่ตัวเองชอบ มาแนะนำกันได้นะครับ

Darksider
1st June 2013, 15:07
ผมเล่น DH4 ครับยิ่งเล่นกับเพื่อนยิ่งมันส์ช่วยกันเวลเก็บตัง

ตอนนี้เวล 58 ครับบ

folktheboom
1st June 2013, 15:08
Call of duty black ops zombie ครับสนุกมาก

Ezios
1st June 2013, 15:19
Dungeon hunter 4 ผมเล่นแล้ว ดันชอบ Eternity warrior 2 มากกว่าซะงั้น

เกมแนวยิงปืนเช่น modern combat หรือ n.o.v.a พวกนี้ผมไม่ถนัดเลย เล่นยาก ไม่เหมือนเล่นในคอมเลย ไม่ชิน

goblin2536
1st June 2013, 15:30
Bloons-Tower-Defense-5

ครับ สุด ๆเเล้วเกม แนว TD

ปล.ผมเล่นในคอม
http://ninjakiwi.com/Games/Tower-Defense/Bloons-Tower-Defense-5.html

Ezios
1st June 2013, 17:35
แนว TD Fieldrunner2 น่าจะสนุกสุดนะ ส่วนตัว คู่คี่กับเกม kingdom rush

stampdown
1st June 2013, 17:42
Thapstar เกมคนไทยทำ สนุกดีใช้ได้

Malik310338
1st June 2013, 19:10
Skisafari , Solipskier ก็สนุกนะคับ

sarin8239
1st June 2013, 19:40
Battlecraft ก็ใช้ได้ครับ

whitebaa555
1st June 2013, 19:42
Dead Ahead

ผมบอกตรง ๆ สุด ๆ ล่ะมันมากติด ฟุด ฟุด

postgeno159
1st June 2013, 19:55
Into the dead

มันส์มาก เล่นแก้เซ็งได้พอตัวเลย

Zettron
1st June 2013, 20:00
เกมที่ผมเล่นบ่อยที่สุดก็ Injustice: Gods Among Us อ่ะครับ

มันเป็นเกมฟรีที่ฟรีจริงๆ เพราะเงินในเกมนั้นสามารถซื้อตัวละครและการ์ดทั้งหมดได้

ถึงจะอย่างงั้นก็มีข้อเสียเหมือนกันคือเงินในเกมหาค่อนข้างยาก และบอสบางตัวก็เก่งจนถึงขั้นขี้โกง

แต่โดยรวมแล้วก็สนุกดีครับ

Darksider
1st June 2013, 23:59
เกมที่ผมเล่นบ่อยที่สุดก็ Injustice: Gods Among Us อ่ะครับ

มันเป็นเกมฟรีที่ฟรีจริงๆ เพราะเงินในเกมนั้นสามารถซื้อตัวละครและการ์ดทั้งหมดได้

ถึงจะอย่างงั้นก็มีข้อเสียเหมือนกันคือเงินในเกมหาค่อนข้างยาก และบอสบางตัวก็เก่งจนถึงขั้นขี้โกง

อยากจริงๆครับ superman หลังๆก็เอาไม่อยู่ครับถ้าไม่เล่นดีๆ+อัพเกรด ดีๆ

natdanai83
2nd June 2013, 15:18
Minigore2 กับ cytus ครับ เล่นแล้วติดมาก

Ezios
4th June 2013, 08:43
ตอนนี้ใน iphone ผม สุดท้ายเกมที่เล่นบ่อยสุดคือ Puzzle Craft Line dragon flight แล้วก็ Dead ahead

นานๆ เข้าที เป็นพวก เกมแบบ wildblood หรือพวก cut the link แล้ว อยากหาเกมแนว บรรเจิด สร้างสรรค์ ฝึกสมอง วางแผน มาเล่นหน่อย

ILoveJKG
4th June 2013, 09:11

อยากจริงๆครับ superman หลังๆก็เอาไม่อยู่ครับถ้าไม่เล่นดีๆ+อัพเกรด ดีๆ

Hack ตังในเกมได้ครับ หากระทู้ Hack no jailbreak(ชื่อกระทู้ประมาณนี้มั้ง) ในบอร์ดนี้ดูครับ มันแค่เอาไฟล์ไปใส่ไว้ในตัวเกมอ่ะคับ ลุกพี่ลูกน้องผมมีIPhone 5 แล้วเอามาHackตังในเกม ตอนนี้มันมีตัวครบเลยครับ อัพเกรดV(ซื้อการ์ดตัวละครตัวเดิมแล้วอัพเกรดทับ) ท่าไม้ตายเต็ม(ท่า 2 ตอนเวล5 ท่าสุดยอดเวล20) ซื้อการ์ดซัพพอร์ททุกใบ ตัวไหนenergyหมดก็เปลี่ยนตัวไปเรื่อยๆ