PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Borderlands 2 Krieg DLC มันออกหรือยังครับ

alexsamui2
1st June 2013, 10:44
ตามหัวข้อครับ

SickmyDuck
1st June 2013, 21:21
ออกแล้วครับ

แต่รอDLCอันสุดท้ายด้วยเลยดีกว่ามั้ง ไม่นานก็จะมาแล้ว

alexsamui2
1st June 2013, 22:11
ของเถื่อนยังไม่ออกหรอครับ ทำไมไม่มีใครเอามาแจกเลยครับ

headshot deluxe
1st June 2013, 23:08
ของเถื่อนมันเอามาจาก steam ครับ ใน steam ยังไม่ออก จริงๆ เปิดหาเอาเองก็ได้นะครับ

SickmyDuck
2nd June 2013, 01:28
ของเถื่อนมันเอามาจาก steam ครับ ใน steam ยังไม่ออก จริงๆ เปิดหาเอาเองก็ได้นะครับ

ออกตั้งโคตรนานแล้วครับท่าน...

http://store.steampowered.com/app/230090/

เวปบิทก็มีลงแล้ว ลองไปหาดู

ที่นี่รู้สึกถ้าไม่ใช่DLCตัวใหญ่เขาจะไม่เอามาลง

alexsamui2
2nd June 2013, 10:44
ผมจะหาโหลดได้จากไหนครับเนี่ย

salerde
2nd June 2013, 17:51
ผมจะหาโหลดได้จากไหนครับเนี่ย

มีครบอ่ะ Krieg ก็มี

http://www.tunngle.net/community/topic/97421-out-now-borderlands2update3-skidrow/#bbcal_2

alexsamui2
2nd June 2013, 18:42
ขอถามอีกอย่างนึงครับ
ออนไลน์ Tungle กับ Online ของแท้ มันมีเหมือนกันหมดไหมครับ หรือว่า Tungle ไม่มีบางอย่าง

alexsamui2
3rd June 2013, 20:56
ขอดันหน่อยครับ คือผมอยากทราบว่า ตัวของแท้กับ tunngle มันต่างกันไหมครับ

AUSTIN
3rd June 2013, 21:06
Steam ของแท้เชื่อมระบบ Steam คนใช้กันทะลุล้านในแต่ละวันทั่วโลก มีระบบเพื่อน ระบบซื้อขายส่งแลกเกม มีโปรไฟล์ส่วนตัวสามารถใช้ระบบสังคมได้อย่างเต็มพิกัด มีระบบเซฟออนไลน์ตรงกับเซิร์ฟเวอร์และเก็บกักรวมเกม ข้อมูล,DLC ไว้ในไอดีเดียวลบทิ้งลงใหม่ซักกี่รอบก็ได้โหลดผ่านเซิร์ฟเวอร์แท้ในโปรแกรมอัพเดทตลอดอัตโนมัติ ไม่ต้องโหลดแพทช์แยกให้วุ่นวายไม่ต้องแครก ใช้ที่ไหนเมื่อไหร่อย่างไรก็ได้ มีระบบเพื่อนฝูงจะเข้าไปเล่นกับใครง่ายมากแค่คลิกๆๆจิ้มๆสะดวกได้ึความภูมิใจมีคุณค่าทางจิตใจ ถูกกฏหมาย ถูกมนุษยธรรม ถูกหลักลิขสิทธิ์ และถูกในการเล่นเกม ผู้พัฒนาเกมก็ได้เงินทำให้นำเงินมาพัฒนาเกมพัฒนาแพทช์ DLC จ่ายค่าน้ำค่าไฟค่าเซิร์ฟเวอร์ทำให้เกมนี้อยู่นานๆ

Tunngle ของเถื่อนเชื่อมระบบแบบเถื่อนๆด้วยบุคคลเถื่อนๆหน้าไหนก็ไม่รู้มีระบบคอมมูนิตี้สู้อันแรกไม่ได้แม้แ่ต่น้อย ไม่มีเซฟออนไลน์ผ่านเซิร์ฟเวอร์ ต้องลงแพทช์ ต้องลงแครก มีบัคอีกมหาศาล การจะเล่นแต่ละทีวุ่นวายใช้ออปชั่นเกมได้ไม่เต็มที่ในหลายๆเรื่อง ไม่ได้คุณค่าทางจิตใจแค่สนุกอย่างเดียว ผิดกฏหมาย ผิดมนุษยธรรม ผิดลิขสิทธิ์ และผิดในการเล่นเกมละเมิดลิขสิทธิ์ สร้างความเดือดร้อนให้บริษัทเกม Borderlands ที่มีพนักงานกำลังรอเงินจากการขายเกมมาเพื่อไปใช้ในชีวิตของเขา แต่ถ้าเล่นเถื่อน พวกเขาจะลำบากขึ้น และส่งผลมายังเกมด้วยอีกทำให้เสียรายได้ การที่เกมเถื่อนจะเหมือนเกมแท้ 100% นั้นเป็นไปไม่ได้อย่างแน่นอน

ก็แล้วแต่จะเลือกครับมาจากใจล้วนๆ

alexsamui2
3rd June 2013, 21:33
Steam ของแท้เชื่อมระบบ Steam คนใช้กันทะลุล้านในแต่ละวันทั่วโลก มีระบบเพื่อน ระบบซื้อขายส่งแลกเกม มีโปรไฟล์ส่วนตัวสามารถใช้ระบบสังคมได้อย่างเต็มพิกัด มีระบบเซฟออนไลน์ตรงกับเซิร์ฟเวอร์และเก็บกักรวมเกม ข้อมูล,DLC ไว้ในไอดีเดียวลบทิ้งลงใหม่ซักกี่รอบก็ได้โหลดผ่านเซิร์ฟเวอร์แท้ในโปรแกรมอัพเดทตลอดอัตโนมัติ ไม่ต้องโหลดแพทช์แยกให้วุ่นวายไม่ต้องแครก ใช้ที่ไหนเมื่อไหร่อย่างไรก็ได้ มีระบบเพื่อนฝูงจะเข้าไปเล่นกับใครง่ายมากแค่คลิกๆๆจิ้มๆสะดวกได้ึความภูมิใจมีคุณค่าทางจิตใจ ถูกกฏหมาย ถูกมนุษยธรรม ถูกหลักลิขสิทธิ์ และถูกในการเล่นเกม ผู้พัฒนาเกมก็ได้เงินทำให้นำเงินมาพัฒนาเกมพัฒนาแพทช์ DLC จ่ายค่าน้ำค่าไฟค่าเซิร์ฟเวอร์ทำให้เกมนี้อยู่นานๆ

Tunngle ของเถื่อนเชื่อมระบบแบบเถื่อนๆด้วยบุคคลเถื่อนๆหน้าไหนก็ไม่รู้มีระบบคอมมูนิตี้สู้อันแรกไม่ได้แม้แ่ต่น้อย ไม่มีเซฟออนไลน์ผ่านเซิร์ฟเวอร์ ต้องลงแพทช์ ต้องลงแครก มีบัคอีกมหาศาล การจะเล่นแต่ละทีวุ่นวายใช้ออปชั่นเกมได้ไม่เต็มที่ในหลายๆเรื่อง ไม่ได้คุณค่าทางจิตใจแค่สนุกอย่างเดียว ผิดกฏหมาย ผิดมนุษยธรรม ผิดลิขสิทธิ์ และผิดในการเล่นเกมละเมิดลิขสิทธิ์ สร้างความเดือดร้อนให้บริษัทเกม Borderlands ที่มีพนักงานกำลังรอเงินจากการขายเกมมาเพื่อไปใช้ในชีวิตของเขา แต่ถ้าเล่นเถื่อน พวกเขาจะลำบากขึ้น และส่งผลมายังเกมด้วยอีกทำให้เสียรายได้ การที่เกมเถื่อนจะเหมือนเกมแท้ 100% นั้นเป็นไปไม่ได้อย่างแน่นอน

ก็แล้วแต่จะเลือกครับมาจากใจล้วนๆ

แค่รู้ว่า Tunngle มันได้ออพชั่นไม่ครบ ก็ไม่เอาแล้วล่ะครับ 555
พรุ่งนี้จะไปซื้อแท้ละ

SickmyDuck
5th June 2013, 21:58
ผิดกฎหมาย ผิดลิขสิทธิ์อะใช่

ผิดมนุษยธรรม เว่อร์ครับ

พูดอะไรก็ให้ตรงๆ อย่าoverdramatizeครับขอร้อง

bomberhot
5th June 2013, 22:09

พูดอะไรก็ให้ตรงๆ อย่าoverdramatizeครับขอร้อง

ความจริงมนุษยธรรม ก็ผิดนะครับแหม ไม่น่าเอามาพงมาพูดไอ่ overdramatize เดียวก็กินมาม่าเพราะคุณหลอกครับ :)

SickmyDuck
5th June 2013, 23:12
ความจริงมนุษยธรรม ก็ผิดนะครับแหม ไม่น่าเอามาพงมาพูดไอ่ overdramatize เดียวก็กินมาม่าเพราะคุณหลอกครับ :)

ก็บอกไงว่าใช้คำเวอร์ ก็ตรงกับที่ผมบอกoverdramaแล้วมันผิดตรงไหน ? เข้าใจป่ะเนี่ยว่ามันแปลว่าอะไร ?

ถ้าเอาคำนี้ไปหาเสียงละพอโอเคมั้ง หุ เล่นไพเรทผิดมนุษยธรรม ชวนให้คิดถึงนักการเมืองที่ชอบเอาคำมาทำให้ดูเวอร์เกินเหตุ

Xev3romioz
6th June 2013, 23:29

เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้การขโมยของไม่ผิดมนุษยธรรม ...

SickmyDuck
10th June 2013, 20:35
เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้การขโมยของไม่ผิดมนุษยธรรม ...

เอาpiracyไปเทียบกับการขโมยสิ่งของทีเป็นรูปธรรมก็แสดงให้เห็นแล้วว่าคุณfailตรรกะ

fallacyที่คนไทยฟังเขามาแล้วชอบเอามาพล่ามกันโดยไม่รู้อะไรเลย

http://torrentfreak.com/piracy-is-not-theft-111104/ <<ลองไปอ่านช้าๆแล้วใช้หัวคิดดู