PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Final Fantasy XIV เตรียมเปิดโคลสเบต้าเฟสสามในวันที่ 14 มิถุนายนนี้

bct4alive
1st June 2013, 18:21
~ Final Fantasy XIV เตรียมเปิดโคลสเบต้าเฟสสาม
ในวันที่ 14 มิถุนายนนี้ ~

http://www.flashfly.net/wp/wp-content/uploads/2013/06/FFXIV-Beta-3-June-14.jpg

---------------------------------------------------------------

ค่าย Square Enix ได้ประกาศอย่างเป็นทางการพร้อมเปิดโคลสเบต้าเฟสสามของเกม
Final Fantasy XIV: A Realm Reborn ในวันศุกร์ที่ 14 มิถุนายนนี้

การเปิดโคลสเบต้าในครั้งนี้จะเพิ่มเวอร์ชั่น PlayStation 3 เข้าไปในการทดสอบด้วย ทำให้ผู้เล่นสามารถเล่น
Cross platforms ระหว่างเครื่อง PlayStation 3 กับเครื่อง PC ได้ และจะมีเนื้อหาใหม่ๆเพิ่มเติมเข้ามาอีกมากมายในโคลสเบต้าเฟสสาม

http://www.youtube.com/watch?list=UUpx2BZg8ABgaDV50sGJtWAg&feature=player_embedded&v=q2RghB8r4tA

Final Fantasy XIV: A Realm Reborn มีกำหนดวางจำหน่ายบนเครื่อง PlayStation 3 และ PC ในวันที่ 27 สิงหาคมนี้

Source: gematsu
http://www.flashfly.net/wp/?p=57289

---------------------------------------------------------------

LuFy
1st June 2013, 18:25
มีเเบบengปะถ้ามีจะได้รอซื้อ:confused:

hisawahiroki
1st June 2013, 19:38
เสียดายเกมดีๆอีกเกม เก็บเงินแพงไป - -* เอากล่องไม่พอเอารายเดือนอีก บายเลย

ARTATR
1st June 2013, 19:47
มีเเบบengปะถ้ามีจะได้รอซื้อ:confused:

ตัวเกมมันก็ eng อยู่แล้วนิครับ

Shadowheart
1st June 2013, 19:53
นักเวทไม่ค่อยอลังเลยแฮะทุกทีซีรี่ไฟนอลนักเวทดำมันจะอลังกว่านี้หนิ

zeeds000
1st June 2013, 19:56
เกมแพง แถมเก็บรายเดือนอีก ไม่ไหวไม่ไหว ผมมันคนจน TT

LuFy
1st June 2013, 20:04
ตัวเกมมันก็ eng อยู่แล้วนิครับ
เห็นรูปภาษาญี่ปุ่นนะ:sweat

Kyonman
1st June 2013, 20:15
ตัวเกมมี 4 ภาษาครับ เป็น ออนไล ระบบค่อนข้างแตกต่างจากเกมอื่นๆ ออกแนวเฉพาะตัว เลยด้วยซ่ำ มี เซิฟเวอร์ เดียว ตั้งอยู่ที่ ญี่ปุ่น

สามารถใช้ ID เดียวกันเล่นบน PS3 ได้ ตัวเกมแบบถูกสุด ประมาณ 899 บาท เก็บรายเดือน ประมาณเดือนละ 400 บาท สำหรับจ่ายได้สบาย เพื่อเกมที่ผมรัก

เด็กหัวเกรียน เติม PB 1 เดือนเยอะกว่า 400 อีก มันยังไม่บ่นเลย เพราะคนมัน รัก อิอิ

nut11638
1st June 2013, 21:59
นักเวทไม่ค่อยอลังเลยแฮะทุกทีซีรี่ไฟนอลนักเวทดำมันจะอลังกว่านี้หนิ

เพราะมันเป็นเกมออนไลน์ ไงครับ ก็เลยไม่อลังการมาก ไม่งั้น แลค กระจายยยยย!!!! สิครับ:o (เน็ตในไทยยิ่งแรงแหกโค้งอยู่นะครับ555)

kopapa
1st June 2013, 22:04
ผมชอบเกมส์รายเดือน นะ มันยืนยาวดี อีกอย่างมันสมดุลด้วย ไม่เหมือนเกมส์ฟรี เล่นได้ไม่ถึงปี ก็สู้ไม่ไหวละ เติมไม่ไหว- - เคิมเกมส์ แบบมอล1เดือนเล่นรายเดือนได้เป็นปีๆ ไม่ก็เซิฟปิด - -

aounkub
1st June 2013, 22:07
ตัวเกมมี 4 ภาษาครับ เป็น ออนไล ระบบค่อนข้างแตกต่างจากเกมอื่นๆ ออกแนวเฉพาะตัว เลยด้วยซ่ำ มี เซิฟเวอร์ เดียว ตั้งอยู่ที่ ญี่ปุ่น

สามารถใช้ ID เดียวกันเล่นบน PS3 ได้ ตัวเกมแบบถูกสุด ประมาณ 899 บาท เก็บรายเดือน ประมาณเดือนละ 400 บาท สำหรับจ่ายได้สบาย เพื่อเกมที่ผมรัก

เด็กหัวเกรียน เติม PB 1 เดือนเยอะกว่า 400 อีก มันยังไม่บ่นเลย เพราะคนมัน รัก อิอิ

รายเดือนๆ ละ 450บาทครับ แต่รู้สึก 3 เดือน จะ ถูกกว่า 1 เดือน เพิ่มไปตามเดือน อ่ะ แล้วก็ + กับเกมเติมตังค์ทุกกเกมที่เล่นมา มันบริการดีหมด ด้วยนี่ ครับ อิอิ

ปล. อาจต้อง + ค่า VPN อีก เดือนละ 300 :D

Kyonman
1st June 2013, 22:22
รายเดือนๆ ละ 450บาทครับ แต่รู้สึก 3 เดือน จะ ถูกกว่า 1 เดือน เพิ่มไปตามเดือน อ่ะ แล้วก็ + กับเกมเติมตังค์ทุกกเกมที่เล่นมา มันบริการดีหมด ด้วยนี่ ครับ อิอิ

ปล. อาจต้อง + ค่า VPN อีก เดือนละ 300 :D

หึหึ ผมใช้ Cfosspeed เน้น ping time ไม่เห็นต้องใช้ VPN เลย ก็เล่น Tera อยู่ทุกวัน ไม่ต่างจากใช้ VPN เลย เกมนี้ เซิฟตั้งอยู่ JP ฝั่งเอเชียเหมือนกัน ไม่แลคเหมือนไป EU หรอก

ค่าบริการ รายละเอียดมันเยอะ ทั้งลูกค่าเก่า และ ใหม่ ต้องรอดูอีกที แล้วแต่โซนด้วยนะจ๊ะ EU NA JP

อิอิ..

im111us
2nd June 2013, 02:07
สงสัยต้องลองซื้อมาลองเล่นซักหน่อย บังเอิญรวย อยากเสียเงินเล่น
ไม่มีตังส์ไปเล่นเกมส์ Free เสียเงินให้ item mall วันละ สองสามร้อย

hunternik
2nd June 2013, 04:03
สงสัยต้องลองซื้อมาลองเล่นซักหน่อย บังเอิญรวย อยากเสียเงินเล่น
ไม่มีตังส์ไปเล่นเกมส์ Free เสียเงินให้ item mall วันละ สองสามร้อย

งั้นซื้อ Guild wars 2 กับ Final 14 ให้หน่อยสิครับ คนรวย

จะเอาไปให้คนรับใช้เล่น

DeKidZapper
2nd June 2013, 08:26
หึหึ ผมใช้ Cfosspeed เน้น ping time ไม่เห็นต้องใช้ VPN เลย ก็เล่น Tera อยู่ทุกวัน ไม่ต่างจากใช้ VPN เลย เกมนี้ เซิฟตั้งอยู่ JP ฝั่งเอเชียเหมือนกัน ไม่แลคเหมือนไป EU หรอก

ค่าบริการ รายละเอียดมันเยอะ ทั้งลูกค่าเก่า และ ใหม่ ต้องรอดูอีกที แล้วแต่โซนด้วยนะจ๊ะ EU NA JP

อิอิ..
Cfosspeed นี้เขาใช้เวลาเล่นเกมสืออนไลน์อย่างไงหรอครับ ผมไปติีกเคีื่องหมายถูกตรง pingtime แล้วพอลองเข้าไปเล่นdota2(เอเชีย) ปิงไม่ลดเลยครับ มีคนบอกให้ลองใช้อ่ะครับ

Kyonman
2nd June 2013, 09:48
Cfosspeed นี้เขาใช้เวลาเล่นเกมสืออนไลน์อย่างไงหรอครับ ผมไปติีกเคีื่องหมายถูกตรง pingtime แล้วพอลองเข้าไปเล่นdota2(เอเชีย) ปิงไม่ลดเลยครับ มีคนบอกให้ลองใช้อ่ะครับ

ผมใช้ เน็ต ทรู นะ ลองใช้แล้ว ปิงลด เหมือนใช้ VPN เลย ไม่ต่างกันสักนิด อยู่ในระดับที่เล่นสบายๆ แล้วแต่ช่วง เวลาด้วยครับ