PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Now You See Me เรียบเรียงให้ที งง ครับ[สปอย]

keroro07
1st June 2013, 22:11
คือผมงงอะครับ เรียบเรียงเหตุการณ์ให้ที ไม่เข้าใจบางฉาก ขอเเบบละเอียดเลยนะครับ

rockblood39
1st June 2013, 23:05
งงตรงไหนอ่ะครับ จะได้อธิบายเป้นจุดๆ

keroro07
1st June 2013, 23:58
คือตอนสุดท้ายเเล้วก็กลต่างๆอะครับ ที่ตอนสุดท้ายเค้าหายไปไหน เเล้วดีเเลนด์เป้นใคร ประมาณนี้อะครับ

L4ST7T4ND
2nd June 2013, 00:53
งง หมดอะ จะว่าเว่อก็เว่อ จะว่าไม่เว่อก็ไม่เว่อ

$3MiFiN@L$
2nd June 2013, 02:56
ดีเลน เป็น ลูกของนักมายากลมีชื่อในปี 60 แต่ตายเพราะตู้เซฟของบริษัทที่โดนปล้นครั้งสุดท้าย แล้วบริษัทประกันมีเอี่ยวด้วยนิดหน่อย
คงจะไม่ได้เงินประกันจากบริษัทประกันที่ผูกกับธนาคารที่โดนปล้นครั้งแรก เหตุการณ์ทั้งหมดเกี่ยวข้องกันหมดแต่ดีเลนที่เป็นตำรวจFBI
ก็เพราะคงเตรียมวางแผนไว้แล้วจึงเข้าไปเป็นตำรวจเพื่อใช้ตำแหน่งเจ้าหน้าที่ช่วย แต่ตอนที่จะปล้นยังไม่มีคนช่วยเลยจำตา 4 คนนั้น
แล้วชวน 4 คน โดยใช้ชื่อภาคีเป็นข้อเสนอ การเข้าร่วมและตัวดีเลนก็เป็นระดับผู้นำกลุ่มด้วย ถ้าให้ผมพูดนะเนื้อเรื่องบางฉากมันก็ไม่
เคลียร์ไปซะทีเดียวก็มีข้อพลาดไปเหมือนกัน ฉากในคุกน่าจะทำเหมือนสะกดจิตแล้วใช้ความเร็วในการเปิดประตูออกมา

keroro07
2nd June 2013, 16:20
อ๋อ เข้าใจเเล้วครับ ขอบคุณมาก

Net_BLACK_OPS
2nd June 2013, 22:45
ชอบ Isla Fisher เรื่องนี้มากครับ

http://www.exposay.com/celebrity-photos/isla-fisher-now-you-see-me-new-york-premiere-0wJqxr.jpg

pug1
3rd June 2013, 00:07
คือมันเหมือนกับประมาณว่า เรื่องทั้งหมดเกิดมาจากความแค้นของคนสองคน
โดยคนแรกเป็นนักมายากลที่มีชื่อเสียง ส่วนอีกคนเป็นนักจับผิดกล
ไอ่ที่เป็นนักจับผิดกลนั้นได้ทำการแฉกลของนักมายากลจนชื่อเสียงป่นปี้
ทำให้นักมายากลคนนั้นประกาศจะเล่นกลที่ขังตัวเองไว้ในตู้เซฟแล้วเอาถ่วงน้ำเพื่อเรียกชื่อเสียงกลับคืนมา
แต่ตู้เซฟเจ้ากรรมดันไม่มีคุณภาพ นักมายากลคนนั้นเลยตาย ผนวกกับที่บริษัทประกันและทางธนาคาร
ไม่ยอมจ่ายค่าประกันให้ทางครอบครัว(ผมไม่ค่อยมั่นใจตรงธนาคารนะ ต้องดุอีกรอบถึงตะชัวร์)
ทำให้ลูกของนักมายากลคนนั้นที่ชื่อว่า ดีแลน เกิดความแค้น เลยจัดฉากสร้างกลที่ยิ่งใหญ่ที่สุด
เพื่อต้องการแก้แค้นกับนักจับผิดกลคนนั้น แต่โดยลำพังตัวเค้าเองไม่สามารถจะลงมือได้คนเดียว
เลยต้องอาศัยความร่วมมือจากพวกสี่จตุรอาชา โดยมีข้อเสนอจะให้เข้าร่วมภาคี(เข้าไปแล้วมันทำไรได้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ)
และเล่นบทของตัวเองในคราบตำรวจที่คอยไล่ล่าพวก4คนนี้ แต่ผลสุดท้ายกลับกลายเป็นว่านักจับผิดกล
โดนกลหลอกเสียเอง

krittut01
4th June 2013, 09:45
ดูแค่ตัวอย่าง ก็สนุกดีครับ ได้อ่านเนื้อเรื่องย่อก็ดี จะได้ไม่งง