PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบวีธีลงOSX lionในnotebookแบบละเอียด

paisun007
2nd June 2013, 00:30
อยากทราบวีธีลงOSX lionในnotebookแบบละเอียดค่ะ คืออยากลองทำอยู่ พอดีมีเครื่องnotebookไวลองอยู่อ่ะค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

Blizt
2nd June 2013, 00:44
เครื่องเป็นNotebookทั่วไปหรือเป็น Macbook ครับ ถ้าเป็นโน้ตบุคทั้วไปนี่ผมไม่แนะนำนะครับ เพราะปัญหามันจะตามมาเยอะมาก

paisun007
2nd June 2013, 00:59
notebookค่ะ ปัญหาเยอะไม่เป็นไรค่ะ เพราะอยากรู้เอยากศึกษาค่ะ เพราะรู้อยู่แล้วว่ายังไงNotebookมันไม่ดีเท่ากับเครื่องMACอ่ะค่ะ

golfsorasak
2nd June 2013, 12:35
อันดับแรก จะลง ก็ต้องหาไดร์เวอร์ ให้ซับกับอุปกรณ์ใน NB ของท่านก่อนครับผม ละอีกอย่าง ต่อให้ลงยังไง มันก็ไม่สมบูรณ์ครับผม แล้วก็ศึกษาไม่ได้เต็มที่หรอก มันจะเป็นบัคครับผม

ทางที่ดีอย่าเลยครับ