PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยหน่อยครับ อยากเอาเสียงร้องออกจากเพลง

aiezuess
2nd June 2013, 19:46
คือว่า ผมต้องการที่จะ เอาเสียงของนักร้องในเพลงออก ให้เหลือแต่ดนตรีอ่ะครับ
แต่ไม่ทราบว่าจะต้องใช้โปรแกรมอะไรมาทำ แล้วได้คุณภาพเสียงสูงๆ ไม่ค่อยเพี้ยนน่ะครับ
เพราะเคยใช้อยู่โปรแกรมนึง (จำชื่อไม่ได้แล้วน่ะ) แล้วมันเหมือนการปรับให้ Bass กับ Treble ลดลง แล้วเสียงมันจะเปลี่ยน

รบกวนผู้รู้ ช่วยหน่อยนะครับ

aiezuess
2nd June 2013, 19:49
ปล. ผมกำลังรีบครับ

aoftc02
2nd June 2013, 19:53
ผมใช้ Transcribe อะครับไว้แกะ intro solo เพลงเรื่องเสียงร้องไม่แน่ใจว่าปรับได้ไหมเพราะว่าไม่เคยลองเลย ส่วนมากใช้แค่ให้มันเล่นวนๆซ้ำ แล้วก็ slow เอา

aiezuess
2nd June 2013, 19:56
ขอบคุณมากๆครับ จะลองดู