PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามทางไป มหาลัยหน่อยครับ(นั่งรถตู้ไป)(ศรีปทุมบางเขน)

assist05
2nd June 2013, 20:02
พอดี ผมเด็กบ้านนอกเข้ากรุงครับ จะไปเรียน ศรีปทุมบางเขน แล้วจะนั่งรถตู้ไปนี่ นั่งกี่ทีครับแบบ กี่ต่อถึง ม. แล้วกลับละ กี่ต่อ พอจะมีคนรู้บ้างมั้ย แล้วแถวนั้นขึ้นรถได้ที่ไหนบ้าง

ขอแม่ซื้อรถแล้วแต่แม่บอกว่า ไอ่สอง เจ้ายังเด็กยิ่งนักให้คนขับรถไปส่งก่อนแล้วกัน(รถตู้)

เอามอไซดิครับ ถ้าอยู่หอนะ   มอไซครวดเร็วคล่องตัวอิสระตายง่ายพิการง่ายครับ

แล้วบ้านนายอยู่ไหนล่ะ จะได้บอกถูก
รถที่ผ่านหน้า มศรีปทุม เท่าที่ผมรู้ก็มี รถเม 26 รถตู้ไป BTS,เซนลาด
ลืมบอกเลย บ้านอยู่ฉะเชิงเทราครับ แปดริ้วอะ

ผมว่าย้ายมาอยู่หอดีกว่าไหมครับ ถ้าเน้นสะดวก ดูเวลาเริ่มเรียนกี่โมง เพราะแถวนั้นช่วงเช้ารถติดบรรลัยครับ 5555

ต้องถาม แม่อะครับ แบบว่าแม่อยากให้กลับบ้าน ทำไม?

L4ST7T4ND
2nd June 2013, 20:08
เอามอไซดิครับ ถ้าอยู่หอนะ มอไซครวดเร็วคล่องตัวอิสระตายง่ายพิการง่ายครับ

แล้วบ้านนายอยู่ไหนล่ะ จะได้บอกถูก
รถที่ผ่านหน้า มศรีปทุม เท่าที่ผมรู้ก็มี รถเม 26 รถตู้ไป BTS,เซนลาด

tae10230
2nd June 2013, 20:48
ผมว่าย้ายมาอยู่หอดีกว่าไหมครับ ดูเวลาเริ่มเรียนกี่โมง เพราะแถวนั้นช่วงเช้ารถติดบรรลัยครับ 5555
ลองคำนวรค่าใช้จ่ายดูก่อน จากฉะเชิงเทรามา ม.ศรีปทุม อย่างต่ำก็50-100 น่าจะนะครับ ไม่เคยจากฉะเชิงเทรา เคยแต่จากBTSมา ศรีปทุม 15-20บาท