PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซัมซุงมี ข้าก็ต้องมี Mini !

[In]TerLight'z
3rd June 2013, 20:00
ซัมซุงมี ข้าก็ต้องมี Mini !

.:: ภาพหลุด HTC One Mini ::.

http://www.techxcite.com/topics/12865/filemanager/htc-m4-vs-m7-2.jpg

ถ้าใครงบไม่พอซื้อ HTC One เรือธงตัวล่าสุดของค่าย HTC รอฟังข่าวนี้กันให้ดี เมื่อล่าสุดมีภาพหลุดของ HTC M4 หรือพูดง่ายๆก็คือ HTC One Mini ที่มีขนาดเล็กกว่า HTC One พอสมควร แต่ยังคงความเป็นมือถือไฮเอนด์ด้วยบอดี้ผลิตจากโลหะเหมือนรุ่นพี่ของมันเช่นเคยจ้า

ทั้งนี้จากในภาพจะเห็นว่าเจ้า HTC M4 (HTC One Mini) มีขนาดหน้าจอ 4.3 นิ้วและความละเอียดลงมาเหลือเพียง HD 720p เท่านั้น ส่วนตัวเครื่องจะเป็นแบบ unibody วัสดุผลิตจากโลหะชิ้นเดียวเช่นเคย ส่วนสเปคของ HTC M4 ก็จะลดลงมาจากเรือธงพอสมควรเช่น Dual Core CPU, 4G LTE, ความจุ 16GB ส่วนกล้องหลังดูเหมือนว่าอาจไม่ได้ใช้เทคโนโลยี UltraPixel เหมือน HTC One แต่จะหันไปใช้กล้องหลังความละเอียด 13 ล้านพิกเซลแทน (เหมือนจะดีกว่าเดิม 555+)

ว่าแล้วก็ไปชมภาพเปรียบเทียบ HTC M4 กับ HTC One กันดูดีกว่า จะได้เห็นกันไปเลยว่าขนาดต่างกันขนาดไหนครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------

ขอขอบคุณข้อมูลจาก
gsmarena
techxcite
phonearena

poop_pup
3rd June 2013, 20:10
น่าสนแฮะ ว่าจะซื้อ htc one อยู่พอดี แต่ไม่มีตัง ฮ่าๆ

jungtamak
3rd June 2013, 20:22
ผมตาลายหรือมันเป็นเอง - -

O'z NEWBIE IN THE H.H.
3rd June 2013, 20:29
เอาจริงๆนะที่ผมสนใจHTCเพราะมันแถมหูฟังของ Beats เนี่ยแหละ ******เลย :o

FadeHeart
3rd June 2013, 21:22
ผมตาลายหรือมันเป็นเอง - -

มันเป็นเองครับ เค้าเทียบขนาดกับ HTC One ไง อย่าพึ่งตกใจครับ :o

wanchanakat
3rd June 2013, 21:38
ราคาเท่าไรครับบบเนี่ยชอบเลย สวยใช้ได้

Malik310338
3rd June 2013, 22:01
เอาจริงๆนะที่ผมสนใจHTCเพราะมันแถมหูฟังของ Beats เนี่ยแหละ ******เลย :o

รู้สึกว่า ตัวหลังๆนี้ไม่ได้แถมแล้วมั้งคับ ตั้งแต่หลังตระกูล Sensetion ก็ต้องซื้อแยกคับ แต่ได้ราคาพิเศษ แต่อยากจะบอกว่า เป็นโทรศัพท์ที่ใส่หูฟังแล้วเสียงดีมากๆเลย (ดูลายเซ็นผม)

chanatipvip
3rd June 2013, 23:00
อย่าไปเชื่อเม้นบน! ลองมาแล้วตอน ONE s ได้สิทธ์แลกซื้อ990บาท เป็นรุ่นUR ขอบอกว่าห่วยมากๆๆๆ มันคนละเกรดกันเลยมันไม่ใช่ที่ เค้าขายกันทั้วไปเหมือนเป็นตัวแถมมากกว่า ขอบอกว่า เสียงหูฟังซัมซุงดีกว่า เอาจริงๆแนะนำอย่าไปเอา ให้ไปซื้อแยก เอง หูฟังจียอย่างไวแสง พันกว่าบาทเสียงดีกว่า ur มาก

Malik310338
4th June 2013, 00:03
อย่าไปเชื่อเม้นบน! ลองมาแล้วตอน ONE s ได้สิทธ์แลกซื้อ990บาท เป็นรุ่นUR ขอบอกว่าห่วยมากๆๆๆ มันคนละเกรดกันเลยมันไม่ใช่ที่ เค้าขายกันทั้วไปเหมือนเป็นตัวแถมมากกว่า ขอบอกว่า เสียงหูฟังซัมซุงดีกว่า เอาจริงๆแนะนำอย่าไปเอา ให้ไปซื้อแยก เอง หูฟังจียอย่างไวแสง พันกว่าบาทเสียงดีกว่า ur มาก

ผมหมายถึง HTC เสียงดีคับ (ยังไม่ได้บอกว่า บีทส์ตัวนี้ ดีหรือไม่ดี มันขึ่นอยูกับหูของแต่ละคนด้วยคับ เพราะหูคนเราไม่เหมือนกัน แต่บีทส์ตัวนี้ผมซื้อมาเสียบไอแพด แล้วใช้แอปแต่งเสียงเอา ผมเห็นว่าเบสตัวนี้มันโหดดี เพื่อนผมก็มีคับ ไวแสงอ่ะ VSK2M) ผมรู้คับ ผมก็เล่นหูฟังนะคับ

hisawahiroki
4th June 2013, 01:06
ผมหมายถึง HTC เสียงดีคับ (ยังไม่ได้บอกว่า บีทส์ตัวนี้ ดีหรือไม่ดี มันขึ่นอยูกับหูของแต่ละคนด้วยคับ เพราะหูคนเราไม่เหมือนกัน แต่บีทส์ตัวนี้ผมซื้อมาเสียบไอแพด แล้วใช้แอปแต่งเสียงเอา ผมเห็นว่าเบสตัวนี้มันโหดดี เพื่อนผมก็มีคับ ไวแสงอ่ะ VSK2M) ผมรู้คับ ผมก็เล่นหูฟังนะคับ

+1ครับ HTC เวลาใส่หูฟังเสียงดีที่สุดใน 3 โลก ยิ่งปรับ EQ ในเครื่องน่ะ กระหึ่มกว่าแบรนด์ไหนๆ!!

konpaku
4th June 2013, 12:12
ใช้ Sony ครับไม่กระหึ่มหนักมาก แต่ออกแนวใส