PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ starship troopers ภาพไม่ขึ้นครับผม

THE DarkLight
4th June 2013, 11:48

พอกดเริ่มด่านแรก ก็เป็นแบบในรูปอ่ะครับ มันจะดำๆ มีแต่เสียงขึ้นมาอ่ะครับ ช่วยทีนะครับ ลองวิธีแก้แบบ Glow ก็ยังไม่หายอ่ะครับ

ช่วยทีนะครับ อยากเล่นมากเลย

gunkun444
4th June 2013, 16:07
ใช้การ์ดจอของอะไรหรอครับ เกมส์นี้มันไม่ซับพอร์ตการ์ดจอบางรุ่นอ่ะครับ แต่ทำตามนี้เล่นได้แน่นอนครับ ผมลองแล้วเล่นได้ครับ

ให้ไปที่ C:\Users\"username"\Documents\EmpireInte ractive\SST\Settings\global.settings
แล้วปรับสองตัวนี้ครับ
distort set to "0";
disableSM2 set to "1";

จากนั้นเข้าเกมส์ไปปรับ "Graphic Option" เปลี่ยน "Terrain Shadow" ให้เป็น "None"

เครดิตหาจากใน Youtube ครับ :)

THE DarkLight
4th June 2013, 17:11
ใช้การ์ดจอของอะไรหรอครับ เกมส์นี้มันไม่ซับพอร์ตการ์ดจอบางรุ่นอ่ะครับ แต่ทำตามนี้เล่นได้แน่นอนครับ ผมลองแล้วเล่นได้ครับ

ให้ไปที่ C:\Users\"username"\Documents\EmpireInte ractive\SST\Settings\global.settings
แล้วปรับสองตัวนี้ครับ
distort set to "0";
disableSM2 set to "1";

จากนั้นเข้าเกมส์ไปปรับ "Graphic Option" เปลี่ยน "Terrain Shadow" ให้เป็น "None"

เครดิตหาจากใน Youtube ครับ :)

โอ้ว ขอบคุณมากๆเลยครับ ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณจริงๆครับ