PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรึกษาเรื่อง เรียนต่อหน่อยครับ

solo7410
4th June 2013, 19:25
1.คือผมอยากเป็น สจ๊วด หรือ ไกด์นำเที่ยวอะไรประมาณนี้แหละครับ เลย อยากรู้ว่าเรียน มหาลัยขณะท่องเที่ยว กับ เรียนสายอาชีพแบบท่องเที่ยว อันไหนดีกว่ากัน อันไหนได้เปรียบเสียเปรียบกว่ากัน ขอบคุณครับ

2.วุฒิ ป.ตรี กับ ปวส.อันไหนดีกว่ากันขอบคุณครับ

ILoVePaNgYa
4th June 2013, 19:40
มันก็ต้องดูด้วยอ่ะครับ อย่างที่มหาลัยผมจบมาได้บัตรไกด์เลย

ถ้าเรียนท่องเที่ยวต้องเรียนภาษาที่3ด้วยอ่ะครับ จะหางานได้ง่ายขึ้นเยอะ