PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามบัตร ATM

Price
4th June 2013, 20:50
ผมอยากเปิดบัญชี แล้วทำบัตร ATM ของธนาคาร กรุงไทยครับ เห็นเพื่อนทำได้อายุ 15 จะ 16 แล้ว ผมงงมากทำไมทำได้เห็นพ่อบอกว่าต้องมีเงินเดือนถึงทำบัตร ATM ได้
สรุปมันยังไง
ถามว่า
1. ผมอายุ 15 ปี เปิดได้รึป่าว
2. เตรียมอะไรไปบ้าง
3. เปิดเริ่มต้นเท่าไหร่ครับ

ที่ต้องมีเงินเดือนนั้นบัตร เครดิตครับ atm 15ปีสามารถทำได้ครับ

เตรียมบัตรประชาชนไปก็พอครับ

จขกท. เรียนไหนครับ อยู่อุบลเหมือนกัน :)

เรียนลือคำหาญวารินชำราบครับ ม.4/4

jokker606
4th June 2013, 20:59
ที่ต้องมีเงินเดือนนั้นบัตร เครดิตครับ atm 15ปีสามารถทำได้ครับ

เตรียมบัตรประชาชนไปก็พอครับ

จขกท. เรียนไหนครับ อยู่อุบลเหมือนกัน :)

clean1447
4th June 2013, 22:18
เดบิต ต้องมีเงินเดือน ส่วนเครดิต มีแค่ บัตรประชาชน เงิน อย่างต่ำ 150 รวมค่าทำบัตรแล้ว แค่นี้ไปสมัครเลย แต่ใช้แค่ฝาก ถอน โอนนะ ซื้อเกมส์ไม่ได้

เดบิต อ่ะไม่ต้องทำเพราะเดี้ยวพอขึ้นมหาลัยเขาบังคับให้ทำอยู่ดี

Intheroom
4th June 2013, 22:36
เดบิต ต้องมีเงินเดือน ส่วนเครดิต มีแค่ บัตรประชาชน เงิน อย่างต่ำ 150 รวมค่าทำบัตรแล้ว แค่นี้ไปสมัครเลย แต่ใช้แค่ฝาก ถอน โอนนะ ซื้อเกมส์ไม่ได้

เดบิต อ่ะไม่ต้องทำเพราะเดี้ยวพอขึ้นมหาลัยเขาบังคับให้ทำอยู่ดี

สมัครบัตรเครดิต ต้องมีเงินเดือนครับ เพราะได้สินค้าได้ก่อน จ่ายทีหลัง จึงจำเป็นต้องมีเงินเดือนประกันครับ
ตัวอย่างสมัครบัตรเครดิต ธ.กรุงเทพ
http://www.bangkokbank.com/BangkokBankThai/PersonalBanking/DailyBanking/CreditCards/Pages/HowtoApply.aspx

ส่วนบัตรเดบิต ไม่ต้องมีเงินเดือนครับ เพราะตัดเงินจากบัญชีของเราทันทีครับ

ส่วนที่ จขกท.ถามครับ

1. 15 สมัครได้ครับ
2. บัตรประชาชน , เงินสำหรับเปิดบัญชี , อาจเสียค่าบัตรเพิ่มนะครับ
3. โดยทั่วไปเปิดขั้นต่ำ 500 บาทครับ (ธ.ออมสิน 100 บาท)