PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ด่วน]อยากทราบวิธีกันไม่ให้ HDD เขียนข้อมูลบนจุดBad Sector

icezaazark
4th June 2013, 22:14
คือแต่ก่อนผมเคยซ่อมและแก้ไขด้วยตัวเองมาแล้ว แต่มันนานมากจนผมเองยังจำไม่ได้ ลองเซิทหาดูๆแล้ว ก็ไม่ได้วี่แวว
ผมใช้ HDD Regenerator ซ่อมและตรวจหา Bad แล้ว ก็ขึ้นว่าสามารถกู้ได้ (R) แต่พอผมโหลดไฟล์อะไรเข้าเครื่องถ้ามันไปโดนจุดเก่าไฟล์นั้นก็จะไม่แสดงรายละเอียด และเปิดไม่ได้
เมื่อลบลงถังขยะไปจะไม่สามารถกดเข้าไปดูในถังขยะได้ จะขึ้นเสียงเหมือนตอนเปิด Windows ใหม่ ต้องกดล้างถังขยะอย่างเดียว

วอนผู้รู้ช่วยตอบคำถามทีครับ เครียดมากตอนนี้ต้องใช้คอมทำงานด้วย ...