PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะจัดการกับ Phantom Lancer ยังไงดีครับ ?

L4ST7T4ND
6th June 2013, 14:12
จะจัดการกับ Phantom Lancer ยังไงดีครับ ?

คือฮีโร่ตัวนี้ ถ้าคนเล่นเล่นค่อนข้างชำนาญแล้วท้ายเกมจะมีปัญหาตลอดครับ
มีไอเทมอย่าง Radiance หรือ Diffusal อะไรประมาณนี้นิดหน่อย สักพักของก็มาเต็มแล้วครับ ไหนจะ Heart มาอีก

จัดการยากมากครับบอกตามตรงเลย
จริงอยู่ เราสามารถกดในต้นเกมแต่ว่า มันก็ทำอะไรไม่ได้มากจริงๆครับ เพราะฝ่ายศัตรูก็มี Support ตัว PL อยู่แล้ว
ไหนจะสกิล ww ของมันเอง เกิดก็ไม่ยากเลยครับ

จัดการยากจริงๆ บอกตามตรง หาตัวจริงไม่เจอเลย :o

pongtpongt
6th June 2013, 14:16
กดดิครับ :sharky

killertop
6th June 2013, 14:20
ward ฟ้า บอกเพื่อน gank บ่อยๆ

kewzaza2002
6th June 2013, 14:21
อย่าให้มันฟามครับ ผมเล่นตัวนี้ผมฟาม ท้ายเกมเกิดตลอด

Deathbringer
6th June 2013, 14:26
ภาวนาให้มีคนออก กรรม

แค่ไปไล่กดดันไม่ให้ฟาร์ม เลเวลช่วงแรกๆ แล้วรีบๆจบเกมไป หลักมันก็แค่เนี้ย ก็ขึ้นอยู่ว่าจะทำได้ไหมแค่นั้นแหละ

PeoPleWithNoName
6th June 2013, 14:29
อย่าให้มัน late ครับ ใช้ฮีโร่แก้ทางฮีโร่ windwalk เช่น Gondar (Track),Slardar (Amplify Damage) เป็นต้น

gafiled1
6th June 2013, 14:34
ออกฟูรี คับ ลดร่างเเยกได้ระดับนิง

เเต่ถ้ามี pl มาก็ต้องมีคนเล่น es บ้างเหลาะ

gigacrach
6th June 2013, 14:39
จบเกมให้ได้ก่อนplเกิดครับ หรือออกของให้ไวกว่า
ปล.เคยเล่นpl ทีมเหลือแต่ป้อมใหญ่ แต่plเกิด บุกกลับชนะเฉย mega creepอาจไม่ช่วยอะไรนะครับ

L4ST7T4ND
6th June 2013, 14:49
คิดว่าแค่นี้ผมไม่รู้หรอครับ ? พูดง่ายกันจังเลยแฮะ

ผมแค่บ่น เล่นเอาเข้าจริงๆมันไม่ง่ายอย่างที่พูดหรอกครับ หลายปัจจัย

karukuk
6th June 2013, 14:54
Sven ฟาดมันให้หมด อย่าให้มันหนีไปได้ Ulti+stun ยังไง PL มันก็ต้องถอยออกก่อนอยู่ดี ถ้าโชคดี stun โดนร่างจริงมันก็มีสิทธิ์ดับ กรณี 1:1 นะครับ
PL นี่ตัวโปรดผมเลยถ้าผมเห็น Sven ตัวแดงมานี่ยังไงผมก็ต้องฉากออกก่อนแหละรอให้ Ulti มันหมดก่อน...

CanDiiZ
6th June 2013, 14:57
PL ก็แพ้ AOE อยู่ดี ช่วงแรกก็กด gank ก็ไม่ได้เกิดละ (ถ้าทีมเราดีอ่ะนะ)

มันกดไม่ยากหรอกครับ มันอยู่ที่ว่าทีมนู้นเค้าจะซัพจนเกิด หรือทีมเราจะปล่อยปละละเลยไม่ gank

ward รอบ่อยๆ พอมันเผลอก็ gank เลย

Deathbringer
6th June 2013, 15:20
จขกท. เค้าบอกไม่ได้ถามพวกเรานะ เค้าแค่มาบ่น กรรม

killertop
6th June 2013, 15:21
คิดว่าแค่นี้ผมไม่รู้หรอครับ ? พูดง่ายกันจังเลยแฮะ

ผมแค่บ่น เล่นเอาเข้าจริงๆมันไม่ง่ายอย่างที่พูดหรอกครับ หลายปัจจัย

อ่าว หัวกระทู้นายก็ถามว่าจะจัดการกับ PL ยังไง?
คนเค้าอุตส่าช่วยเข้ามาบอกวิธีเข้ามาแชร์ความคิดเห็น แต่ตอบยังงี้ใครเค้าจะอยากช่วย
ถ้ารู้หมดแล้วก็ไม่ต้องมาถาม จบนะ

Amoxycillin
6th June 2013, 15:32
ผมว่าฮีโร่ที่จัดการ Pl ได้ช่วงแรกๆ
ก็ต้องพวก Kunkka Axe Sandking Earthshaker ประมาณนี้

Droge.
6th June 2013, 15:38

นูปปปปปปปปปปปปปปป

panasaz
6th June 2013, 16:16
วิธีเก็บนี่บอกยาก ! มีเยอะ ขึ้นอยู่กับสถานการ และ ฮีโร่ ฝ่ายเรา ........อยากเอาชนะง่าย ๆ จริง ๆ แรก ๆ อย่าปล่อยให้ มันฟาร์ม..เพราะ คนไทยเวลาเล่น P L มักชอบไปฟาร์มฉายเดี่ยว...

เพื่อตอนหลังเกมส์ จะได้ ไล่ กด ง่าย ๆ สรุป ขึ้นอยู่กับ สถานการ-ฮีโร่ฟั่งเรา-การออกของ ล้วน ๆ ครับ ..!

ปล.......บอกทริค ฆ่า ยกทีมให้น๊ะครับ ...(ใช้ได้ตอนเกมส์ช่วงปลาย ๆ "กรณี gank") ยกตัวอย่าง tiny กับ tide hanter (ให้ tide hanter ออก แบล็คคิงบาร์ กันโดนสกิลตายไว้ด้วย..)

เริ่มให้ tide เปิดใช้ แบล็คคิงบาร์ และ tiny โยน tide ไปกลางวงเลย แล้ว ก็ ให้ tide ulti เลย ให้คนใน ทีม ขยี้ได้เต็มที่..พอ ถึงช่วงไกล้หาย สตั๊น ให้ tiny กดใช้สกิลแรก ตรงจุดเดิม...

แล้วขยี้ ต่อ ใครมีสกิลไรกดไช้ยิงไส่ได้เต็มที่...กรณีมีคนหนีไปได้ ช่วงนี้ coodown ของสกิล 2 ของ tiny สามารถใช้ได้แล้ว...ก็โยนใครซักคนไส่มันแล้วไล่แทงมันต่อเลย .....(จะทำได้ขึ้นอยู่กับทีมด้วยว่าจะฉลาดแค่ไหน)

ก็ราว ๆ นี้เระ ครับ ...สำหรับ P L ถึงจะ หายตัวได้ แยก ร่าง ได้ โดน สตั๊นไป ก็..เป็นหมาขาหักเระครับ .... ^^"

:-3
6th June 2013, 16:26
ชวนเพื่อนเอาป้อมบ่อยๆ ตอนต้นเกมมันตัวนิ่ม ต้อง farm

ตัวจัดการก็ am เพราะ farm ไวกว่าแน่นอน อีกตัวก็ gyro ยิงทีร่างแยกหายหมด

Xev3romioz
6th June 2013, 16:40
ประเด็นคือ จขกท. ไม่มีปัญญากด PL เลยทำพี่มาถามคนในบอร์ด พอคนในบอร์ดมาแนะนำอะไรเบสิค ๆ ก็กลัวว่าคนอื่นจะหาว่าตัวเองหัดเล่น (หรือจริง ๆ ?) เลยเม้นสวนกลับโชว์ภูมิตัวเองไปแค่นั้นเอง 55555

kritthee99
6th June 2013, 16:49
ถ้าไม่ได้มาถามจะ พิมพ์ "?" ทำไมครับ "จะจัดการกับ Phantom Lancer ยังไงดีครับ ?"
ใครเขาอ่านก็รู้ครับ ว่า จขกท ถามว่าจะจัดกาาร PL อย่างไร แต่พอเขามาบอก กลับโดนว่าซะงั้น แปลกเนอะคนเรา

kiniirs
6th June 2013, 16:59
ถ้ารู้หมดแล้วจะถามคนอื่นทำไมละครับ จขกท.

เพราะจริงแล้วมันก็มีหลักอยู่แค่นั้นแหละ gank, ward farm, gem

ถ้าแพ้ก็คงต้องโทษตัวเองแล้วหละมั้ง??

jackiiez
6th June 2013, 17:04
เอาส่ะไม่กล้ามาออกแนวทางเลยแฮะ งั้นเอาเปนว่าผมบอกคนยังไม่รุ้ละกัน

จขกท จะรับฟังก็ไม่ว่านะ อิอิ

เทคนิคการล้วงจุดอ่อนที่ง่ายแล้วก็เบสิคที่สุด บอกไว้สำหรับมือใหม่ๆที่มีคำถามนี้ในหัวหลายๆครั้งเวลาเจอตัวโหดๆเลยนะคับ

หยิบฮีโร่ตัวนั้นมาเล่น ซัก 3-4 เกม ติดกัน หรือจนกว่าเราจะเล่นเป็น คำตอบจะออกมาเป็นคำตอบที่ดีที่สุดสำหรับคุณเอง

โดยไม่ต้องพึ่งสูตรรึวิธีใครเลยคับ :)

ผมยังไม่เคยเจอฮีโร่ตัวไหนที่ โหดตั้งแต่ lv1 ยัน lv25 หรอกคั้บตั้งแต่เล่นมา ทุกตัวมีจุดอ่อนหมด หาให้เจอเท่านั้นพอ

แต่ละวิธีก็แล้วแต่เสตปใครเสตปมันอีกตะหาก สมองล้วนๆ

เนี่ยแหล่ะถึงทำให้เลิกเล่นไม่ได้ซักที > <

karnt111
6th June 2013, 17:04
dust sentry ward ward pick aoe heroes and fast end :rofl
แล้วก็อย่ารนว่ากลัวมันจะเกิดเพราะทำให้เสียสมาธิในการเล่น

GtXl24o7l3c
6th June 2013, 17:07
เคยดู pl late มา ของเต็ม แต่ก็แพ้ให้กับ tinker hex + gem gyrocopter + dy

CanDiiZ
6th June 2013, 17:12
เอ้า. . .ยังจะแนะนำกันอีกเหรอครับ

ก็เค้าบอกว่าไม่ได้ถาม

เก็บของม้วนเสื่อกลับบ้าน 5 โมงแล้ว เลิกงานได้แล้ว อยู่ทำโอฟรีหรือไง :punish

ไปๆๆ เดี๋ยวพาไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือ //ทำเสียงพี่อู๊ด :heat

Spy_The_Hell
6th June 2013, 17:14
แหม่ๆ ทำตามที่ทุกคนบอกเถอะครับแหม่ คุณถามเอง อย่าว่าคนอื่นเลย

yoshi3416
6th June 2013, 17:14
ผมว่าไม่ค่อยเท่าไรนะกับ PL อะ ผมเล่น Barathrum(หมูล็อค) ผมแก้ทางมันได้ตลอดอะ จากประสบการณ์จริงๆของผมเอง ต้นเกมซื้อ Dust มาก็จบละ พอเวล 6 ล็อคไปคิวได้สบายๆ
พอหลังๆเกม(Late) ซื้อ Fury กับ Criใหญ่ ก็ไปไม่เป็นละครับ ผมว่าไม่เท่าไรหรอก แล้วแต่คนเล่นมากกว่า Skymage lateเกมก็ยังสู้ PL ได้เลย ถ้าคนมันเล่นเป็นและรู้ Step ในการเล่นอะนะ

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

pongpon2535
6th June 2013, 17:20
สงสัย จขกท แค่จะมาโชว์ภูมิ ???

kritthee99
6th June 2013, 18:14
บอกสำหรับคนไม่รู้นะ ถ้าอยากแก็งช่วงต้นเกม ให้เล่น BS ครับ ออก Force staff แล้วเอา dust ไปอันนึง
เดินไปเลนที่ PL อยู่แนะนำว่า PL ต้องอยู่เลนนั้นจริงๆ แล้วก็ถือ smoke ไปด้วยก็ดี เผื่อมัน ward พอไปถึงก็กด dust แล้วก็หาตัวที่มัน windwalk แล้วก็กด Ulti แล้ว force staff ไปที่ตัวมันเลยครับ
แป๊ปเดียวมันก็ตายแล้ว เลือดมันน้อยจะตาย

nanohawk2
7th June 2013, 02:07
มีตัวที่ถ้าโหดแล้วยืนฟันได้ก็มี พวกที่ออก Battle Fury อ่ะ หรือไม่ก็ Sven ถ้ามีของแค่ BKB + Cri ใหญ่ + Berserker Mask แค่นี้ผมว่าก็สบายแล้วกับ PL แล้วก็พวก Carry มันแพ้ทาง Skill AoE โดยเฉพาะ Earthshaker ใช้อัลติก็ไปเกือบหมดหรือหมดเลยมั้ง

แต่ที่สำคัญที่สุดถ้าจะไม่ให้ Carry เกิด ต้องไป Gank คับ พูดประโยคนี้ทีไรฝากบอกไอพวก Noob ทั้งหลายที่ไม่ได้เล่น Carry แล้วเสือกฟาร์มทั้งเกม มันน่าตบหัวจริง ๆ

oslamdunko
7th June 2013, 12:09
ฝีมือล้วนๆ - -*

Jokibuy
7th June 2013, 12:16
เลทก็สู้ SVEN , MAGNUS ไม่ได้อยู่ดีครับ!!!!!!!!!!!!!!!

Innes
7th June 2013, 14:10
ก็ต้นเกมให้เดินแก้งPL อย่าลืม Dust,S.Ward

กลางๆเกมก็ดัน TW ให้ได้ ปิดที่ฟาร์มของ PL

หลังจากที่ดัน TW ก็ปัก ward คุมพื้นที่ฟาร์มไว้ให้ได้ ถ้าทีมที่เลือก PL มาแสดงว่าหวังเลทแน่นอนถ้าต้น+กลางเกมเราคุมพื้นที่ได้ PLไม่ได้ฟาร์มก็จบแล้ว

kritthee99
7th June 2013, 16:32
ก็ต้นเกมให้เดินแก้งPL อย่าลืม Dust,S.Ward

กลางๆเกมก็ดัน TW ให้ได้ ปิดที่ฟาร์มของ PL

หลังจากที่ดัน TW ก็ปัก ward คุมพื้นที่ฟาร์มไว้ให้ได้ ถ้าทีมที่เลือก PL มาแสดงว่าหวังเลทแน่นอนถ้าต้น+กลางเกมเราคุมพื้นที่ได้ PLไม่ได้ฟาร์มก็จบแล้ว
เคยเจออยู่เกมนึง ฝั่งมันมี PL ฝั่งผม Gank pl ไม่ค่อยได้ ฝั่งผมมี support 2 ตัว มันซื้อ Ob.wards มาแล้วไปวางที่เกิดครีบฝั่ง PL ทุก camps เลย สรุปมันไม่มีที่ฟาร์ม ฟาร์ม rane ก็โดน Gank 5555

romeo007
7th June 2013, 16:40
ครับผมแนะนำเลยน่ะครับ เอา Faceless void มาจัดการครับ ออกของตามนี้ 1.รองเท้า 3 สี 2.เบอเซิก 3.กระจายดาเมจ 4.คริใหญ่ 5.บัตเตอร์ฟาย 6.แยกร่าง(หรืออื่นๆก็ได้ ถ้าไม่ชอบน่ะ) จัดการมันในโดมเลยครับ :D

cu2egg
7th June 2013, 16:49
sven ออก fury
หรือ melee ซัก 2 ตัวออก fury
ปัญหาคือเวลาเล่น public แล้วคนจะออกของไม่ดูความเหมาะสม ถ้ากด sven มาเอง คนเดียวก็จบ

นักเล่นเกม
7th June 2013, 19:36
ผมเข้าใจ จขกท ครับที่ จขกท. จะถามคือวิธีจัดการช่วงท้ายเกมทำไง
เพราะของมันครบ แต่คนที่มาตอบส่วนใหญ่มาตอบโชว์ภูมิไม่ตรงคำถาม
ถ้าเป็นผมนะครับช่วงท้ายเกม ถ้าฝ่ายตรงข้ามของครบโหดกว่าผมจะเล่น
ตุ๋ยป้อมครับ ให้เพื่อน 4 คนเป็นตัวล่อส่วนผมคอยดันคลีปอย่างเดียว
ผมไม่สู้ครับ เน้นจบเกมอย่างเดียว เพราะสู้ไม่ไหวครับ

nunewnewp18
7th June 2013, 20:36
HacK Maps //// เผ่นนนนน !!!

Wagarimasu00
8th June 2013, 09:05
Hex รั่วๆ ครับถ้าออกได้นะ *-*

pug1
8th June 2013, 09:28
เอ.. จะเอาไงดีนะ
ถ้าเลทเกมงั้นเหรอ ผมว่าเล่น tiny เอาอยู่นะ ออกเกราะกระดูก ทาฟ้า ตีกระจาย เจาะเกราะ เท้าม่วง(เท้ารีมานาขายได้แล้ว) pk(ใครจะขายเป็นgemก้ได้นะ แต่ผมไม่ทำ ให้เพื่อนออกให้ 555)

Tiair
8th June 2013, 12:49
es blink ulti RAMPAGE !!!

blackop
8th June 2013, 14:12

fishdang
8th June 2013, 19:46
ตัวแก้มีเยอะแยะ meduza ไงครับ ulti มาร่างแยกหายหมด แถมมียิงกระจายด้วย gyrocopter อีก ulti ไปดิ skill 3 ไปดิ โธ่

ความเห็นส่วนตัว ไม่ได้ตอบคำถามใครเลย :rofl

eragon_002
8th June 2013, 19:55
ถ้าผมเจอ ตัวนี้ผมก็จะเล่นHeroที่ไปกลางเกิดไวๆอย่าง Razor Yaphets ฯลฯแล้วออกGemมาเลยครับมาไล่กดมันเลย ไม่ก็เอาพวกstun เจ๋งๆมาเก็บอย่างSladar Barathum ฯลฯ

Monalizii
8th June 2013, 20:07
ต้องอาศัย ทีม คับผม มา 5 คน เเล้วถ้าเจอ PL ก็เอา ตัวที่มีสกิว AOE ในการเครีย ครีป ตัวที่มีสกิวในการดัน สูง หรือ กดดันเลนได้สูง ส่วน เลนกลางก็เอาตัว Nuker หรือ Semi-Carry เช่น Tinker กับ Queen of Pain หรือถ้าคุณเก่งเล่น แนว Controller ก็เอา Chen ไม่ก็ กระโจง ที่มีสกิว คุมครีป มาดันป้อม เเถม Gank ได้อีกต่างหาก ที่พูดมาต้องเล่นกับเพื่อน 3-5 คน ถึงจะเวิร์ค