PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากให้คนเฉยชาสนใจ

diippyjas
6th June 2013, 17:09
พอดีว่าสนใจผู้หญิงคนนึงครับ แล้วเหมือนเขารู้ แล้วตาผมไม่รู้เป็นอะไรหันไปไหนก็ไปจ้องตาเขาตลอด ให้เพื่อนไปสืบเขาบอกว่าไม่ค่อยชอบให้มอง

ผมก็เลยเปลี่ยนตัวเองไปพยายามไม่มอง แต่เวลาหันไปเจอเขาทีไร เหมือนเขามองผมอยู่ตลอดเลยครับ เวลาเข้าไปทักก็ชอบเฉยทำเป็นเหมือนไม่ได้ยิน

เขาโพสในเฟสแนวว่าจะให้ผมเรียกร้องความสนใจแค่ไหน เขาก็จะเฉยชาไปแบบนั้น จะได้วิธีให้เขาสนใจครับผม

ปล.ยืมไอดีเจ้าของมาใช้

ballba
6th June 2013, 18:58
มันอยู่ที่ตัวเขา ใจของเขาครับ

บางคนทำดีแทบตายสุดท้ายเขาก็ไม่ได้สนใจอยู่ดี

สิ่งที่เราควรจะทำ คือทำให้ดีที่สุด ชอบรักก็บอก แสดงออกให้เธอรู้

ส่วนเธอจะเป็นยังไงมันอยู่ที่ใจเธอแล้วครับ

ถ้าเขาสนใจเราชอบเราจริงๆ ผมไม่เห็นต้องทำอะไรเลย อยู่เฉยๆเขาก็เข้ามาเอง

Bangzuzu
6th June 2013, 20:37
ผมเห็นด้วยกับคุณ ballba ครับ บอกไปเลยแล้วถ้าเขาสนใจก็สานต่อ แต่ถ้าเขาไม่สนก็ต้องจบครับถึงแม้จะไม่อยากจบก็ตาม ผมเองก็เพิ่งขอคนคนนึงคบไปเหมื่อนกันสุดท้ายก็โดนปฎิเสธครับ ก็ต้องปล่อยให้มันผ่านไป แต่แน่นอน การคุยต่อจากนี้ไม่เหมือนเดิมแน่นอนครับ

Indreamy_RT
7th June 2013, 21:58
การแสดงออกของเทอนั้นใช่ว่าจะเรียกว่า เย็นชานะคะ

แต่เป็นการสงบนิ่งเพื่อดูความเคลื่อนไหวต่างๆมากกว่าคะ

เวลาที่ผู้ ญ รู้ว่า มีผู้ ช แอบชอบมองเทออยู่นั้น เทอจะยิ่งทำตัวไม่ค่อยสนใจเพื่อดูปฏิกิริยาของฝ่ายตรงข้ามมากกว่าคะ

diippyjas
8th June 2013, 11:51
ผมยังไม่ยอมแค่นี้หรอก อยากจะรู้จริงๆ ว่าความรู้สึกของคนมันจะตายด้านขนาดไหน 55

familytar1
8th June 2013, 12:02
หน้าตาไม่เกี่ยว อาศัยทางเปลี่ยว และพละกำลัง!!!
สูตรนี่ผมใช้ได้ผลบ่อยนะ (ล้อเล่น):p

maxkungg704
8th June 2013, 12:20
มันก็น่าค้นหาจริงๆน่ะ

จะบอกว่าเมื่อนก่อนผมก็เย็นชากับผู้หญิงเหมือนกัน เข้ามาเล่นด้วย ก็เอ่อออไปงั้น ไม่ได้ใส่ใจอะไร

แต่พอแฟนผมเค้ามาจีบผมใหมา ผมก็ยังเบื่อๆเลย ออกแนวรำคาญด้วยซ้ำ แต่พอซั่มไปทีเดียวเท่านั้นแหละ

ยังจะหมาติดสัตว์เลย กระดี๊กระด๊า อยู่ไม่นิ่ง มือสั่น ใจสั่น (เพราะโดนมันเปิดซิงด้วย) คราวนี้เลยยาวเลย อิอิ

diippyjas
9th June 2013, 11:41
เพื่อนเขาบอกว่าไม่ชอบผม แล้วทำไมผมรู้สึกว่าเขามองผมอยู่ตลอดเลยแหะ

Kyonman
9th June 2013, 12:23
เพื่อนเขาบอกว่าไม่ชอบผม แล้วทำไมผมรู้สึกว่าเขามองผมอยู่ตลอดเลยแหะ

มองมาใช้ว่า จะชอบ ครับ ต้องดูเป็น กรณี ไป อาจจะ สงสัย หรือ มองมาเพราะ " ไอ้นี้ อีกแล้วหรอ " " มันจะมองอีกหรือปล่าวนะ " บราๆๆ

ไม่ได้ตัดกำลังใจนะ แต่อย่า คิดไปเองคนเดียว ครับ ตกลงมา มันเจ็บ

diippyjas
9th June 2013, 15:40
ผมแค่สงสัยหะ ผมตัดนิสัยชอบมองเขาไปแล้ว แต่เวลาจะมองทีไร จะเห็นเขามองผมก่อนตลอดเลยหะ