PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะซื้อ Red Orchestra 2 Rising Strom ครับมีคำถามนิ๊ดหน่อย

Patrenko
6th June 2013, 20:23
จำเป็นต้องซื้อตัวเกมส์ภาคหลักด้วยไหมครับ หรือมันเป็นStandloneซื้อเเล้วเล่นได้เลยแต่ไม่มีโซเวียตกับเวอมัคให้เล่น

kopapa
6th June 2013, 20:29
ตอนนั้นผมซื้อ Rising Strom มาก็ได้ Red Orchestra 2 มาด้วยเลย อะ แต่ซื้อแบบ Digital Deluxe นะ แต่ตอนซื้อมันไม่ได้บอกว่าต้องการภาค Heroes of Stalingrad อะ

Patrenko
6th June 2013, 20:41
แล้วจำนวนคนกับปิงเป็นยังไงบ้างครับ

Dodo250
6th June 2013, 20:46
TOT 10 MB ปิง 250+ คนเล่นห้องใหญ่ๆ 64 คนเต็ม คนเล่นเยอะครับ ส่วนเรื่องปิงไม่ต้องไปกังวลกับมันยิงดักหน้านิดๆหรือยิงไปตรงๆตัวก็โดนละครับ

kopapa
6th June 2013, 20:53
มันมากครับ ห้องเยอะ คนเต็ม64หลายห้อง ปิง250+ จริงผมเล่นส่วนใหญ่300+อะ ก็ไม่แลคมากมาย แต่ถ้าเจอกันแบบจ๊ะเอ๋ ต่อหน้าก็ยิงไม่ทันเขาอะแต่ถ้าระยะกลางกะไกลก็เล่นได้สบายๆ

Valkyrie44
6th June 2013, 21:04
สนุกดีนะครับ online คนเยอะ เซิฟ 64 คนเต็มบ่อยกะแลคนิดๆ ผมแนะนำเล่น เซิฟ จีนนะครับ 10 กว่าคน แต่ปิง 150+ ไม่แลคเลย แต่ ภาคี้เล่นยากกว่า Heroes of Stalingrad เยอะ เพราะ ภูมิประเทศ กะ สีเสื้อทหารญี่ปุ่น มันค่อนข้างเนียน ส่วน อเมริกัน โดนแสงหน่อยก็ออกเหลืองๆ อย่างกับทหารญี่ปุ่นแหนะ เกมนี้ถ้าใครมี Heroes of Stalingrad อยู่แล้ว จะซื้อได้คุ้มมาก เพราะมันได้ส่วนลดอีก 25% และ ถ้าซื้อตอน weeklysale จะบวกเป็น ลด40% เลย เหลือแค่ 11 เหรียญ คุ้มฝุดๆ

ส่วนที่ถามว่าเป็น Stand alone มั้ย ผมค่อนข้างชัวว่าเป็น 80% เพราะมันไม่ได้มีเขียนว่า ต้องใช้ Heroes of Stalingrad แต่ว่ามันจะเล่นได้แค่แมพของ Rising Strom นะครับ มันทำแบ่งเป็น2ภาคแต่ตัวเกมเข้าอันเดียวกัน

ผมแนะนำให้ซื้อ ตอนที่มันจัดเป็น Bundle หรือ Franchise Pack เพราะ มันถูกมากและได้ทุกอย่าง ไม่จำเป็นต้องซื้อ Digital Deluxe Edition เพราะมันแค่เพิ่มของที่สามารถปบดบ็อคได้เอง โดยต้องขยันหน่อย กะ ตัวละครใน Killing Floor กะ หมวกใน TF2เฉยๆ ไม่จำเป็นเท่าไร แพงเปล่าๆ

paperwall
6th June 2013, 21:05
จำเป็นต้องซื้อตัวเกมส์ภาคหลักด้วยไหมครับ หรือมันเป็นStandloneซื้อเเล้วเล่นได้เลยแต่ไม่มีโซเวียตกับเวอมัคให้เล่น

ซื้อ Rising Storm ก็เล่นแมพของ Heroes of Stalingrad ได้ แต่จะไม่ได้ xp ไปอัพอาวุธอัพเลเวล หลังจบเกมส์ได้ จะได้เฉพาะแมพของ Rising Storm

stat ของ 2 ภาค มันแยกกัน ส่วนเรื่องเซิฟเวอร์มี เซิฟ ออสเตรเลีย ญี่ปุ่น เกาหลี ที่คนเยอะ ปิงไม่เกิน 300 เค้าไม่เตะ แถมมีมารยาทในการเล่นพอสมควร

Patrenko
6th June 2013, 21:06
ขอบคุณทุกท่านมากครับ เรื่องราคาไม่มีปัญหา

พอดีอยากได้เกมส์Gunplayเเนวๆเดียวกับ Project Reality มาเล่นสักหน่อยกับผมชอบเกมส์ยุคโบราณอยู๋เเล้ว

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดู

kabukiput
6th June 2013, 21:15
ผมไม่รู้ว่าซื้อRisingแล้วได้ตัวเกมหลักมั๊ยนะครับ เพราะตอนนั้นผมซื้อตัวหลักผ่านสตีมแต่ตอนหลังล่าสุดช่วงที่เค้าจะเปิดrising หลังอัพเดธสตีมผมก็ได้Risingมาครับ

paperwall
6th June 2013, 21:18
ผมก็ได้นะ แต่มันเหมือนให้ทดลองเล่น xp กับ rank หลังจบเกมส์ไม่ได้ ไปดูหน้า main menu ถ้ามันขึ้นว่า buy ตรงมุมขวาล่าง แสดงว่าต้องซื้อ

Patrenko
7th June 2013, 00:03
คือหมายถึงกดซื้อ Rising Strom เลยอะครับ

Patrenko
8th June 2013, 03:28
เห็นคอมเม้นใน youtube มีคนถามเหมือนกันว่าต้องใช้ภาคหลักไหม

สรุปคือมันเป็น Standlone ไม่ต้องใช้ภาคหลักซื้อRising Strom เล่นได้เลยแต่ไม่มีเเมพกับทีมของภาคหลักให้เล่น แต่มีภาคหลักออนไลน์ห้องของภาค Rising Strom ได้แต่เล่นได้แค่ Rifle Man

Wakinos
18th August 2013, 21:19
ภาค hero of stalingard เล่นกับ win 7 64 bit ได้ไหมครับผม

Patrenko
19th August 2013, 11:26
ได้ครับผมเล่นอยุ่

Wakinos
20th August 2013, 17:21
ขอบคุณครับผม