PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปรับไมค์ dota 2

-_NaMe-NoT_-
6th June 2013, 21:48
ปรับไมค์ dota 2 ยังไงอะ ให้เวลา เรากดปุ่มแล้วพูดได้ เช่นกด ปุ่ม Alt แล้วพูดใส่ไมค์

ขอทั้งวิธีตั้งค่าในsteam กับ dota 2 นะรับขอบคุณมาก

jackiiez
6th June 2013, 21:55
ปกติก้ตั้งไว้ที่ , (ตัว ม ) นิครับ กดแล้วก้พูดได้เลย ไม่เห็นต้องไปตั้งค่าอะไร

ถ้ากดแล้วไม่ติดก็ลอง

1 เช็คในออพชั่น ว่ามันตั้งค่าไว้ที่ตัวอะไร (หาไม่ยากครับลองหาดู คำว่าเสียงพูด)

2 เสียบไมค์ ก่อนเข้าเกม ถ้าเข้าเกมไปแล้ว ออกจากเกมมา เสียบไมค์ และเปิดเกมใหม่

(ผมเป็นบ่อย แต่บางทีเสียบไมค์ทีหลังก็พูดได้นะ มันผีเข้าผีออก)

ลองดูครับๆ