PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เน็ต WI-FI บนมือถือต่อไม่ติดครับ ???

oops00998
6th June 2013, 22:08
คือเราต่อ WI-FI กับมือถิอ(โซนี่ เอ็กพีเรีย V) โดยที่ล็อคอินเข้ารหัสอะไรเรียบร้อยหมดเเล้ว ถูกต้องด้วย เเต่ปรากฎว่ามือถือมันไม่โชว์สัญลักษณ์ว่าเปิด WI-FI ด้านบนอยู่ พอเข้าเน็ตมันก็เล่นไม่ได้ พยายามกดเชื่อมต่อเเล้วหลายครั้ง เปลี่ยนเครือข่ายอยู่เเล้วหลายหนปรากฎว่าเน็ตมือถือก็ต่อไม่ติดสักที ทั้งที่เน็ตโน๊ตบุกค์ที่ใช้ WI-FI เดียวกัน เสือกต่อติดเน็ตเล่นได้ลื่นซะงั้น

ปล.สัญญาณที่ต่อเเรงอยู่นะครับ เพราะโน๊ตบุกค์ผมที่ต่อ wi-fi อยู่ด้วยเวลาเดียวกันเล่นได้ลื่นมาก

ปล.ผมลองเอามือถือไปเปิดที่ห้าง ปรากฎว่าต่อ wi-fi ติดตามปกตินะ เเต่พอเอามาเล่นที่บ้านกลับต่อไม่ได้เลย (ไอค่อนต่อ wi-fi มันไม่ขึ้นอ่ะ) เเต่กับโน๊ตบุกค์ที่ใช่ wi-fi ตัวเดียวกันยังต่อได้ลื่นปกตินะครับ

ไม่ทราบีใครเจอปัญหาเเบบนี้บ้างมั้ยครับ ...เเล้วต้องเเก้ยังไง

kom007
8th June 2013, 00:26
ลองลบ network ออก แล้วเชื่อมต่อใหม่ใส่ password ใหม่ครับ ผมก็เคยเป็น มั่นใจเกินว่าตัวเองใส่ password ถูก เป็นอาการเดียวกันเลย สุดท้ายลองเชื่อมต่อใหม่ใส่ password ใหม่ก็ใช้ได้