PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไครเคยมีอุบัติเหตุทางรถจักรยานยนต์มั่งครับ มาแชร์กัน

tonnowww
8th June 2013, 17:39
คือวันนี้ไปมีอุบัติเหตุมาครับ เป็นครั้งแรกด้วย

คือเรื่องมันเป็นที่ผมรีบไปหน่อยเป็นอุทาหรได้ดีเลย

เรื่องคือผมจะกลับบ้านซึ่งต้องผ่านสี่แยกเเล้วต้องเลี้ยวขวามีพ่อซ้อนมาด้วย ด้วยความรีบไฟเขียวผมก็กะว่าจะเบียดๆแล้วขับออกเลี้ยวขวาไป ประกฏว่ามันเร็วไปหน่อยแล้วไปชนกระจกรถที่จอดไฟแดงทางตรงอยู่ ข้างๆผมนั้นเป็นรถบรรทุกแต่สุดท้ายก็ไม่พ้น คือตอนนั้นภาพความกลัวมันวาบขึ้นมาจนทำอะไรไม่ถูกเลยครับ นึกว่าไม่รอดซะแล้ว
คิดว่าguต้องแชลบเข้าไปใต้ท้องรถบรรทุกแหงแต่โชคดีที่ผมหักมาทางซ้ายซะก่อน เลยไม่มีเรื่องหดหู่เกิดขึ้น ตอนนั้นต้องลงไปขอโทษรถที่จอดอยู่ อยากจะบอกว่าน่าอายมากๆ ทำไรไม่ถูกเลย แถมตอนนั้นมือผมเข้าไปอยู่ในล้อรถบรรทุกแล้ว ตอนนี้แผลเต็มมือ ยังไม่ได้บอกพ่อเลย :(

เกิดครั้งนี้เข็ดไปนานครับ แล้วท่านอื่นละ มาแชร์กันๆ :)

warhead007
8th June 2013, 17:50
ผมเคยแต่ขับอยู่ข้างถนน แต่พอจะหักขึ้นถนน มันเป็นคล้ายๆเนินชันๆ เกือบล้ม ถ้าล้มนี่โดนฟอร์จูนเนอร์เหยียบแล้ว ดีกระตุกกลับมาทัน :sweat

yedtamon57
8th June 2013, 17:53
ผมเคยแต่ขับอยู่ข้างถนน แต่พอจะหักขึ้นถนน มันเป็นคล้ายๆเนินชันๆ เกือบล้ม ถ้าล้มนี่โดนฟอร์จูนเนอร์เหยียบแล้ว ดีกระตุกกลับมาทัน :sweat

คล้ายๆอันนี้ แต่ของผม รถบรรทุก - - แล้วผมก็ลงไปนอนกลิ้งบนถนน แล้วก็รีบลุกแล้ววิ่งเข้าข้างทาง

Kyonman
8th June 2013, 17:59
เคยรถล้ม หน้า โรงเรียน ตอนนั้นเป็นตอนเย็น....... คนเต็มเลยครับ พี่น้อง โครตอาย เลย

haruchan
8th June 2013, 18:02
นั่งรถซ้อนเพื่อนครับ แล้วมีรถคันนึงเปิดประตูมาชนด้านข้างมอเตอไซค์ เพื่อนเจ็บนิดหน่อย ส่วนผมบินข้ามไปตกอยู่กลางถนน ม้วนหน้า 3 ที แต่เข่าเป็นแผลนิดหน่อย ไม่ใส่หมวกกันน๊อกด้วย ดีไม่มีรถตามหลัง

alisa4743
8th June 2013, 18:06
ของผมตกเขาอะ ดีนะยังไม่ตาย จับต้นไม้ทัน

bct4alive
8th June 2013, 18:07
เคยโดนแมววิ่งตัดหน้า ทีแรกไอ่เราก็ชะลอแล้ว เห็นแมวมันจะวิ่งข้ามถนน พอมันวิ่งข้ามถนน ผมก็เร่งเครื่อง มันดันวิ่งกลับมาทับเลยคับ รู้สึกว่าตัวมันลื่นๆ รถล้มเลย พ่อวิ่งออกมาดูเพราะได้ยินเสียง เพราะออกบ้านมาได้นิดเดียวอยู่ แต่แมวไม่ตายนะคับ ตอนผมล้มผมเห็นมันวิ่งไปอยู่ ตอนนี้คงจะเหลือ 8 ชวิตแล้ว

untimate
8th June 2013, 18:15
ตอนม.4 ล้มรถกับเพื่อนครับ 2 คัน ขับข้างกัน [ช 2 ญ 1] กลับบ้านทางเดียวกัน แล้วอยู่ๆรถบรรทุกน้ำแข็ง[นึกออกนะ หกล้อ บรรทุกน้ำแข็งส่งตามที่ต่างๆน่ะ] ลงจากสะพานมา เหมือนรถเบรกแตกหรืออะไรเนี่ยแหละ พุ่งมาด้านหลัง ชนเพื่อน ผญ กับ รถผมแล้วก็เพื่อนที่ซ้อนครับโชคดีรถผมพอชนแล้วกระเด็นอออกข้าง เพื่อน ผญ โดนเต็มๆเลย ผมแค่เป็นแผลนิดหน่อยนิ้วหัก คนซ้อนผมสาหัสเหมือนกัน ส่วนเพื่อน ผญ เสียชีวิต ครับ..

AwixTime
8th June 2013, 18:16
เคยนั่งซ้อนท้ายมอไซค์ไปโรงเรียนกับเพื่อนแล้วเจอรถกระบะมัน u turn กินเลนมา ก็ชนกันไป กระบะมันก็หนีไป ยังดีผมกับเพื่อนใส่หมวกกันน็อคกันไม่งั้นคงไม่รอด
หลังจากนั้นก็ไปโรงเรียนต่อ 2ทุ่มถึงค่อยไปหาหมอ 555 เพื่อนผมไม่เป็นไรเลย ผมเท้าเบี้ยวผิดรูปต้องใส่เฝือกอ่อน -_-

abandon123
8th June 2013, 18:18
เคยหลับใน ลงข้างทางครับ หน้าบวมอยู่เดือนนึง... :heat

flukluking
8th June 2013, 18:20
เห็นเป็นภาพสโลไหมครับ

AwixTime
8th June 2013, 19:38

ของผมเห็นเป็นภาพslowนะแล้วมันก็เหมือนไฟดับไปแวบนึง ฮ่าๆๆๆ

annop007
8th June 2013, 19:46
ของผมขับรถตอนกลางคืนลื่นอ้อยที่หล่นอยู่เกือบตายถ้าไม่ใส่หมากกันน็อคละก็....

RagoZa
8th June 2013, 19:48
ผมเคยลื่นทราย หน้าบ้านตัวเอง พี่ซ้อนมา เขาบอกมาเร็วไปแล้ว ให้เบรค ผมเลยกดสุดเลย 555
แหกทิ่มดินอยู่ข้างทาง ขำตัวเองมาก 555

assist05
8th June 2013, 20:02
ล้มด้วยความเร็ว 120 ครับ โชคหน้ารถมันตาย มันไปสะดุดหลุมท่อ ลอย หน้าส่าย ล้มครับ ล้มหน้าบ้านน้องพอดีเลยบ้านน้องผมเป็นญาติกะเจ้าของ รพ เอกขนใน แอดริ้ว เลยถึงมือหมอไว
แต่ตอนนั้นผมก็รู้เรื่องนะ เดินได้ สัก5 นาที อาการเริ่มมาเดินไม่ได้ ปวดขา ถลอกทั้งตัว เสื้อ นักเรียนขาดกระจายเลลยครับ 555 คิดเลย ทำไปได้ไงแว๊ ตอนไป รร พันผ้าพันแผลยังกะ มัมมี่ มีแต่คนมอง -*-
แต่ผมล้มตอนกลางคืนนะไม่ดึกมาก ทุ่มกว่าๆดีนะ คนไม่ค่อยเห็นไม่งั้นอายยยยยย แล้วอีกอย่าง โ๙คช่วยมากครับ ไม่มีรถตามหลัง ไม่งั้นโดนทับไปแแล้ว กลิ้งอย่างไกล แบบว่า 20เมตรเห็นจะได้

ผมก็เห็นเป็นภาพ สโลนะ แบบ เหมือนในหนังที่กำลังลอยอะ แล้วพอถึงพื้นทุกอย่างก็ไวมาก พรึบ ๆ ๆๆๆๆๆๆ ๆตึบๆๆๆ โคร้มมมมมมมม

buff2go
8th June 2013, 20:20
เมื่อ 10 ปีที่แล้ว ผมขับ CBR400RR ก็เป็นธรรมดาละครับที่รถแรงมันก็ต้องคะนองเป็นธรรมดา ยิ่งวิ่งเส้นวงแหวนรอบเมืองอัดซะเต็มสูบ ผมอยู่ซัก190อยู่เลนกลางนั้น มีรถบรรทุกทำยูเทรินพอดี คือต้องเข้าใจนะครับว่ารถบรรทุกมันใหญ่มากฉะนั้นการยูเทรนมันต้องยูจากเลนซ้ายสุดแล้วไปเข้าขวาสด ผมตกใจสุด ๆ พอเอามือไปแตะเบรกเท่านั้นแหละครับ วูบ.... มาตื่นอีกทีที่โรงพยาบาล อยู่โรงพยาบาลประมาณ 4 เดือนแต่จำได้แค่ 3 วัน ตอนแรกก็จำวันเกิดเหตุไม่ได้หรอกครับ แต่พอผ่านที่จุดเกิดเหตุมันก็แวบ ๆ เข้ามา อนาคตผมต้องเปลี่ยนไปเลยครับ จากจะENT'เข้าวิศวะ เพราะ เส้นประสาทแขนขวาผมขาด สมองผมบวม ส้นเท้าผมฉีก ฟันฝั่งขวาแตก แผลซีกชวาอีกอ่วม(ตอนนี้หายแล้ว) อันนี้ผมใส่เฉพาะหมวกกันน๊อคSHOEIนะครับ ตอนแรกออกจากโรงพยาบาลนี้ทรมานสุด ๆ ครับ จำอะไรก็ไม่ได้ เดินก็ไม่ได้ แขนขวาก็ขยับไม่ได้ เคยเป็นคนที่เจ๋งที่สุดกลับต้องมาอยู่จุดที่ต่ำที่สุด แต่ทำใจยอมรับมันแล้วก็เลยเริ่มต้นใหม่ครับ ทุกอย่างดีขึ้น "ผมเชื่อครับว่าหากคุณจะผ่านเรื่องร้าย ๆ มาขนาดไหน ไม่ว่าจะเป็นเรื่องกาย วาจา ใจ ถ้าเรามองทุกอย่างให้เป็น + เชื่อซิครับว่าทุกอย่างมันจะดีขึ้นในไม่ช้า"

Kellidev
8th June 2013, 20:54
เคยล้มแบบเบาๆประมาณ 40กม/ชม มันมีรถกระบะนำหน้าผมอยู่ ขับไปทางเดียวกันแล้วทีนี้เขาเปิดไฟเลี้ยวจะจอดข้างทาง
ผมก็ขับตรงไปปกติโดยชะลอรถลงหน่อยให้เขาเลี้ยวพ้นไปแต่พอพี่กระบะเขาเลี้ยวเข้าปุ๊บดันถอยรถออกมาอีก
ผมเลยเฉี่ยวเข้ามุมท้ายรถ ล้มแบบเบาๆไม่เจ็บมาก

ปล.ผมว่ามีหลายคนอยากมาเล่าประสบการณ์นะครับแต่บางทีเขาอาจรอเล่าอยู่ที่โลกหน้า อุบัติเหตุบนถนนคร่าชีวิตคนเยอะมากอย่าประมาทดีที่สุด:sweat

Dradonplus
8th June 2013, 21:05
เคย ครับตอนนั้นล้มเพราะความโกรธโมโหจัดเห็นถนนน้ำมันนองหมั่นไส้บีดเลยครับ พอออกมาจากน้ำเท่านั้นละรถเซ แล้วก็ล้มรถนี่ไถไปเลยครับ
ส่วนผมกลิ้งไป1รอบแผลได้มาศอกกับเข่า เหมือนกับในหนัง เป๊ะๆ :sweat:sweat

darkperson50
8th June 2013, 22:08
หมาตัดหน้าครับ ตอนชนรู้สึกเลยว่า ทับร่างมันทั้งตัว แล้วทีนี้เราก็ล่ม ตัวไถลเลย
เข่าถลอดเป็นแผลเลย ส่วนหมาไม่เป็นอะไร งงมาก - -

Ratiio
8th June 2013, 22:24
ของผม จะขี่แซงรถ 10 ล้อ ตามมอไซไปใช่ป่ะ คราวนี้อยู่ดีๆ ม.ไซ ด้านหน้ามันเบรคเฉย ตอนแรกเห็นมันบิด เลยชนท้ายมันอย่างจัง โชคดีครับที่ผมไม่เข้าใต้ รถ10ล้อ ไม่งั้นผมไม่ได้มานั่งพิมอย่างนี้หรอก 555555
ก็แขนหัก ฟันหน้าแตก แผลทั้งตัว เข้าโรงบาล 555555555 เป็นอุทาหรณ์ :)

jabbawockeez70
8th June 2013, 22:29
ผมขับ KSR แบนโค้ก ทางเข้า มข.ครับ ล้มครั้งแรก เป็นการล้มโง่โดยความประมาทของผมเอง ดีนะไม่มีรถตามมา ไม่งั้นโดนเหยียบชัว

Speedy-K.O.
8th June 2013, 22:30
เคยครับ ตอนสมัยมอต้น ตอนนั้นผมขี่รถไปต่างอำเภอเพื่อไปหาญาติ(ไปธุระ) เนื่องจากมันเป็นทางตรงยาวมาก รถเลยไถลล้มข้างทางเพราะหลับในน่ะครับ ยังดีที่จุดรถล้มแถวนั้นเป็นป่าต้นอ้ออย่างหนาเลยไม่สาหัสไรมาก นอกจากปากแตก + สลบ และท่อไอเสียรถร้อนๆมาแช่น่องขาซ้ายผมอีกดอก เลยได้แผลเป็นที่น่องซ้ายตลอดมา(กว่าจะรักษาแผลที่ขาหายได้เล่นซะนานเลย = =)

แต่ปัจจุบันเรื่องหลับในไม่มีล่ะ ถ้าง่วงมากก็ไม่อยากออกไปไหนอ่านะ เข็ดเลยล่ะ

jayprostreet
8th June 2013, 22:35
ครั้งที่1 ตอนอายุ6ขวบซ้อนท้ายกับแม่ชนคนบ้าแต่ไม่เป็นอะไรมาก
ครั้งที่2 ตอนอายุ11ขวบซ้อนท้ายพ่อชนหมาโกลเด้นตัวอย่างใหญ่แต่รู้ตัวว่ากำลังจะชนเลยโดดปลิวไปลงข้างทางได้นิ้วและเข่าถลอก
ครั้งที่3 ตอนอายุ15พึ่งขี่รถเป็นได้5วันซ่าบิดหมดไมล์ตอนกลางคืนมองไม่เห็นหลุมเลยฝ่าลงหลุมปลิวสไลส์ลงถนนเข่าถลอกเสื้อขาดแผลตามไหล่เต็มตัวไปหมด
ครั้งที่4 ตอนอายุ16ซ้อนท้ายเพื่อนเพื่อนพึ่งขี่เป็นเสือกเปรี้ยวขี่เร็วพาแหกโค้งหัวมุดเข้าไปฟาดกับราวกั้นทางโค้ง
ครั้งที่5 ตอนอายุ17วันสงกรานต์ขี่กะว่าจะจอดข้างทางดันไปเบรคทั้งล้อหน้าล้อหลังพร้อมกันเหยียบทรายลื่นสไลส์ลงโคลนเละ!!!!!

[In]TerLight'z
8th June 2013, 22:36
ไม่เคยครับ เพราะ ขับไม่เป็น = ="

eswc2012nerverdie
9th June 2013, 00:13
ล่าสุดน้องผม ตี3เมา ขับรถไปคนเดียว+หกล้อ คอดามที่รองไว้ ตาขวาม่วงบวม ปากแตก หัวแตก หนัก รถก็เท่าที่เห็น

http://image.ohozaa.com/i/g83/brYlaU.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wSPMIowHpI0PkrUQ)

เจ้าของรถนี่คนเสื้อดำๆ แต่น้องผมวันเกิดมันพอดีมันเลยจัด ผมกลับตอนเที่ยงคืนกว่า ผมบอกมันอยู่ว่าให้กลับ แต่มันก็ไปต่อไหนไม่รู้ มันเลยไปส่งเพื่อนตอนตี3 ขับรถของคนเสื้อดำไป แล้วไปบวกกันรถ6ล้อ . ยับครับ ส่วนผมไม่ค่อยล้มหรอก - - นอกจากยกล้อล้ม .

Volcanus
9th June 2013, 00:15
ผมเคยไม่นานนี้เองๆ ขับมาช้าๆแหละ จะเข้าBigC ดันขับชิดริมจัด ตกท่อ - -" อายมากๆ หน้าBigCเลย - -"

amymos
9th June 2013, 06:38
ผมไม่เคยเจอหนักๆ นะ คือผมระมัดระวังมาก แต่เคยเกือบโดนอ่ะมี แต่จะเป็นคันอื่นเกือบจะมาชนเรามากกว่า

เวลาผมขับรถนะ เจอพวกสิบล้อ ผมขับหนีตลอดเลย กลัวมาก

diippyjas
9th June 2013, 11:57
ครั้งแรกไปเที่ยวบ้านเพือนแล้วมันขี่จักรยานตัดหน้าครับ ล้มเบาๆ แต่ขาโดนท่อ

ครั้งที่สองขี่อยู่หน้า รร กำลังจะกลับบ้านครับ รถข้างหน้าเบรกกระทันหัน ผมเลยเบรกสุดฤทธิ์ สุดท้ายล้มหน้า รร กลิ้งไปหาสาวๆเลยครับ แทบจะมุดดิน

ครั้งที่สาม กำลังขี่ชิวๆไฟเขียว มีรถผ่าไฟแดงมาชนผม กลิ้งไปเกือบสิบเมตร แต่แผลกลับไม่มีเลย :o

tonza
9th June 2013, 12:11
เคยสามครั้ง ครั้งแรกขับมอไซไปเช่าการ์ตูนฝนตก มอไซมันเบรกไม่อยู่ชนตูดรถเก๋งบุบเลย รีบบิดหนี
ครั้งสองฝนตกเหมือนกันแต่มันมีมอไซคันนึงมันสับรางไม่ดูหลังผมเลยชนไปเบรกไม่อยู่แต่ผมไม่ล้มประครองได้
ครั้งสามนี่ชนคนแก่ แกกำลังขี่มอไซข้ามฝั่งแต่ผมเบรกไม่อยู่เลยชนไปแบบเฉี่ยวๆ ผมก็ไม่ล้มอีกแล้วผมก็ลงไปช่วยแล้วก็ขอโทษ

ILOVEKUN
9th June 2013, 12:37
ผมเคยโดนตอนปิดเทอม ปวส.2 ผมขี่กลับจากวิทยาลัยประกอบกับมีฝนตก ทำให้ผมต้องขี่รถแล้วก้มหน้าบ่อย แต่พอมาถึงหน้าปั๊มทีแรกก็เห็นละว่ามันแซงผมไปแต่ไม่นึกว่าเขาจะแวะเข้าปั๊มเขาฉะลอรถเพื่อเลี้ยวเข้าปั๊ม ผมขี่มา 60 สวนท้ายปิ๊กอัพไปเต็มๆเลย ไฟเบอร์รถแตกกระจายทั้งถนน แผงคอ แกนโชคหน้า งอพับเข้าหาผมหมด ตอนนั้นผมรูกสึกว่าหัวผมโหม่งอะไรบางอย่างแต่ผมใส่หมวกกันน๊อครอดตายวุดหวิด ส่วนตามลำตัวไม่มีแผลอะไรเพราะขณะที่รถล้มผมอยู่บนตัวรถมอไซค์ จะเจ็บหนักก็มีเหล็กอะไรไม่รู้แทงเข้าที่เอ็นหลังเข่า เดินไม่ได้หลายอาทิตย์

diawnaja
9th June 2013, 12:58
ครั้งแรกรถล้ม เพราะว่ารถคันหน้ากวนตีนเบรคจึ๊กเลย เราก็เบรคตามล้อตาย คว่ำเลย เอาคางลง มึนหัวโคตร แล้วก้ขับกลับบ้าน
ครั้งที่สอง โดนชน โดนคนผ่าไฟแดงชน โคตรขึ้น ขาดสติเลย ขี่รถตามเลย แต่ไม่ทัน mate ****แรง****** มันชนตรงล้อเราอ่ะ แล้วเราก้คว่ำเลย กระดูกข้อมือร้าวเลย

HANG-ON
9th June 2013, 13:25
ขับอยู่บนถนน3เลน อยู่เลนกลาง ขับมาประมาณ90 มีรถพุ่งออกมาจากซอย เบรคไม่ทัน ชนกลางลำเต็มๆ

แต่ตอนนั้นใส่เสื้อแขนยาว เกงขายาว ไม่เป็นไรมาก มีแผลถลอกที่มือนิดหน่อย

แล้วก็รถล้มครับ ทำล้มเอง :o :o ยืมCBR 150ของเพื่อนมาขับเล่น ดันเอาไปขึ้นเนิน แล้วขายันไม่ถึงพื้น ล้มระนาบไป

ไฟเลี้ยวขาด แฟริ่งเป็นรอยนิดหน่อย จ่ายไป1000

kimnaja
9th June 2013, 13:32
แท๊กซี่ทุ่มตูด-.-

unsignmer
9th June 2013, 14:01
ครั้งแรก ที่ต่างจังหวัดครับ ตอนนั้นไปเที่ยวบ้านป้า ตอนนั้นเวลาบ่ายๆ ออกไปขี่รถเล่นระหว่างพรหมพิราม - หนองตม ระหว่างทางเจอรถบรรทุกเลี้ยงเข้าร้านวัสดุก่อสร้าง ผมก็ชะลอรอ พอรถบรรทุกเข้าร้านเท่านั้นแหละ
จากนั้นก็ออกตัวตามปกติ มีกระบะจากไหนไม่รู้....ตู๊มมมมมมมมมมมม ผมกระเดน ขาแถไปกลับถนน ผลที่ได้ ซ้าย 4 แผล ขวา 3 แผล น้องที่ซ้อนมาด้วย ไม่เป็นห่าไรเลย จากนั้น ตกลงค่าเสียหายตามเนื้อผ้าครับ

ครั้งที่สอง หมากวนทีน ชะลอรถให้ มันก็ไม่หลีก พอออกตัวเท่านั้น วิ่งขวางตัดหน้ารถ วิ่งจ๋อยหายไปเลย FFFFFFUUUUUUUUU