PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีวิธีลงเกม Data เกม ใน SD มั้ยครับ

hisawahiroki
8th June 2013, 23:50
ปกติตอนใช้เครื่องเก่า ROM 8 GB เวลาลงเกมก็ก๊อป Data ใส่ SD ได้เลย มันก็เล่นได้ปกติ

แต่พอเปลี่ยนมาเครื่องใหม่ ROM 32 GB + SD ซื้อมาอีก 64 GB แล้วทีนี้ตอนลงเกม ใส่ Data แล้วมันไม่ยอมอ่านเวลาเข้าเกมส์ฟ้องว่าไม่มี Data
ต้องย้าย Data เข้าไปลงใน ROM เกมมันถึงจะอ่าน กลายเป็นว่าตอนนี้ลงเกมไปจนเกือบเต็ม 32 แต่ SD 64 เหลือบานเบอะไม่ได้ใช้เลย ลงแต่เพลง

หนักใจ พอจะมีวิธีมั้ยครับ (ลงแล้ว Move Data to SD ก็ไม่ได้ผลมันดันไปแต่ APK) :sweat

LittleAuraz
12th June 2013, 19:22
เป็นเหมือนกันเลยครับ ' ใน SD แทบไม่ได้ใช้ประโยชน์อะไรเลย นอกจากพวก apk ที่โหลดมา กับ เพลง

-____- ผมถามเพื่อนที่ใช้ Android บอกว่าต้อง Root เครื่องก่อน tt'
ถึงจะ Move to SD ได้ = ='

hisawahiroki
12th June 2013, 22:57
เป็นเหมือนกันเลยครับ ' ใน SD แทบไม่ได้ใช้ประโยชน์อะไรเลย นอกจากพวก apk ที่โหลดมา กับ เพลง

-____- ผมถามเพื่อนที่ใช้ Android บอกว่าต้อง Root เครื่องก่อน tt'
ถึงจะ Move to SD ได้ = ='

ใช่มั้ยครับ เป็นเหมือนกันเลย ทีไอเครื่องรอมน้อยๆ 8GB ดันอ่านไฟล์ Data ใน SD ได้
พอรอมเยอะแต่ดันอ่านเมมไม่ได้ โดนสกัดดาวรุ่งชัดๆ -*-