PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยทำงานที่ Big-C บ้างครับ สอบถามหน่อย??

teexor
10th June 2013, 11:26
อยากจะทราบว่า ถ้าจะลาออกโดยที่ไม่ต้องทำเรื่องลาออก ทำได้มั้ยครับ คือขาดงานแล้วหายไปเลยอะไรประมาณนี้

แล้วสมมุติว่าผมออกไปเลยโดยไม่ทำเรื่อง จะมีผลอะไรตามมารึเปล่าครับ อย่างเช่น หักค่านู้นนี้นั้น ถูกดำเนินตามกฏหมายอะไรรึเปล่า

รบกวนสอบถามทีครับบ

wiriyapirat
10th June 2013, 11:45
ปกติขาดงานเกิน3วัน ก็พ้นสภาพการเป็นพนักงานแล้วครับ

ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละบริษัท บางที่เค้าก็ติดแบล็คลิสต์ บางที่ก็แค่ให้ออกเฉยๆ

ส่วนเรื่อง หักค่านู่นค่านี่ ผมไม่ทราบ เพราะมันอยู่ที่สัญญาตอนคุณสมัครงานครับ

shisaku
10th June 2013, 11:57
ไม่โทรไปบแกเพื่อนๆหน่อยละครับ บอกหัวหน้าก็ได้นะ ถ้าไม่ทำเรื่องก็เกริ่นๆไว้คุยๆไว้เลย จะได้ไม่มีอะไรต้องกังวล