PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อย่างผมเนี้ย... เป็นนักมวยทันไหมครับ

kimasd555
10th June 2013, 18:52
อย่างผมเนี้ย... เป็นนักมวยทันไหมครับ (ถ้ายิ่งเป็นมวยMMAยิ่งดีเลยครับ) ผมอายุ 18 สูง ร้อย 168 น้ำหนัก 59 มีกล้ามแขนนิดหน่อยเพราะยกดัมเบลเกือบทุกวัน หน้าท้องไม่มีซิคแพ็คแต่เวลาเก็งหน้าท้องแล้วต่อยใส้หน้าท้องก็ไม่ค่อยเจ็บนะครับ เคยชกต่อย 1 ครั้งแพ้เพื่อนครับ ผมดูมวย MMA / ไทยไฟต์ แล้วอยากเป็นนักมวยขึ้นมาเพราะว่าอยากหาเงินมาเลี้ยงครอบครัว ผมอยากใฝ่ฝันเป็นนักกีฬาด้วย เคยเตะบอลมา 5 ปี แต่ไม่ได้เรื่องเลย เลยอยากจะลองกีฬาแนวนี้มั่ง เพราะตอนนี้ใจผมพร้อมที่จะ ฝึกมวย ซ้อมมวย พร้อมที่จะขึ้นชกแล้วครับ พี่ๆว่าผมยยังเป็นนักมวยทันไหมครับ

panasaz
10th June 2013, 18:56
ถ้าเป็นก็....เป็นได้ละครับคงต้องหนักหน่อย.......แต่ส่วนใหญ่ที่ผมเห็นแถวบ้านยายผมที่เป็นค่ายมวยเห็นฝึกกันตั่งแต่เด็ก ๆ

วิ่งกันวันนึง..หลายสิบกิโล..เห็นเด็กบางคนแถวนั้นที่รู้จักหลังขึ้นชกเสร็จ มีบางคนเล่าให้ฟังด้วยว่าขี้เป็นเลือดเบย...

ปล...บ้านยายผม อยู่ จ.สราษ อ.ไชยา...

otheoneo
10th June 2013, 18:58
ผมว่าทันอยู่แล้ว อายุก็ไม่ได้มากไปครับ 18 ปี

ยังไงผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องนี้อะครับ

ยังไงก็ สู้ ๆ ขอให้เป็นนักมวยได้ครับ ^^

kurolykan
10th June 2013, 19:21
นักมวยพอเริ่มแก่ตัวมาจะมีปัญหากันค่อนข้างเยอะ ถึงจะไม่ทุกคนก็เหอะ เดาว่าสาเหตุน่าจะเรื่องของสมองโดนกระทบกระเทือนบ่อย เพราะนักมวยที่ไม่ค่อยมีปัญหา ส่วนใหญ่เป็นพวกพริ้วๆ หลบเก่งๆ แต่คุณจะหาเงินจากอาชีพมวยล่ะก็ ผมแนะนำให้ศึกษากรณีของ บัวขาว ไว้ครับกว่าเขาจะหลุดออกจากปัญหาได้แทบตายโดนโกงค่าตัวไปไม่รู้กี่ครั้งต่อกี่ครั้ง คุณอาจจะไม่เจอปัญหาแบบเขาก็ได้ แต่ก็ควรจะรู้เรื่องของวงการไว้ ถ้าคุณคิดจะจริงจังกับอาชีพนักมวย

keng18292
10th June 2013, 19:27
ถ้าอยากฝึกจริง ๆ ลองทักผมมาดูน่ะ ครับ อาจช่วยหาที่ได้บ้าง ผมเป็นมวยขาดเชือก อยู่สำนักดาบพุธไธสวรรย์ แต่พวกพี่ ๆ ผมแยกมาตอนนี้มีอยู่ที่ท่าช้าง ถ้าพี่ชนใจจริง ๆ ก็ทักมาได้น่ะครับ :)

ballba
10th June 2013, 21:19
เอาเลยครับ ถ้าได้ ผมแทงนายสุดตัว อย่าให้ผมผิดหวังนะ 55

ความกดดันก็เป็นสิ่งนึงครับ อย่างที่ผมโพส

คิดอยู่วงการนี้จริงๆต้องเจออะไรอีกหลายอย่าง

แต่ถ้าเลือกทางเดินแล้ว ก็เดินไปตามฝันเลยครับ

speaknase
11th June 2013, 00:00
เป็นนักมวยมันลำบากนะครับ ต้องฝึกทั้งร่างกาย ความอดทนระเบียบวินัย และก็ สติปัญญา บอกตรงๆลำบากมากๆครับ ถ้าคิดอยากจะเป็นเพียงเพราะแรงบันดาลใจเล็กน้อยในการดูมวยตามทีวีผมว่าอย่าเลยครับเดี๋ยวพอฝึกไปซักพักจะท้อเสียปล่าวๆ แต่ถ้าเกิดใจรักจริงๆแล้วก็ยอมทิ้งทุกสิ่งเพื่อเส้นทางนี้ผมสนับสนุนครับ ..

niknana
11th June 2013, 00:25
เดาจากลักษณะพื้นฐานแล้ว มวยสากลน่าจะเหมาะครับ ลองได้ครับ ระดับ โรงเรียนก่อน ไม่ไหวยังถอยทัน

LEGACY
11th June 2013, 00:35
MMA บ้านเราเค้าไม่ค่อยสนับสนุนอ่ะครับต่อยยึดเป็นอาชีพคงไม่น่าจะได้ แล้วที่เราเห็นในทีวีพวก UFC MMA พวกนั้นระดับกระดูกเหล็กแล้วครับ