PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โดนเพื่อน แอนตี้ ครับทำไงดี T T

donal
10th June 2013, 19:00
ผมโดนเพื่อนในกลุ่มผู้ชายในห้องด้วยกัน แอนตี้ อ่ะครับ คือไม่ว่าผมจะทำอะไรพวกนี้ก็จะรุมผมว่าผิดตลอด
กินข้าวมันก็ไม่ให้ผมนั่งด้วย TT เวลามีงานหรือกิจกรรมอะไรมันก็ไม่ให้ผมทำด้วย ผมก็งงๆ ว่าผมไปทำอะไรไว้
ทั้งที่งานห้อง ผมก็ช่วยมาโดยตลอด งานกลุ่มผมก็ทำทุกอย่างไม่ ขาดบกพร่อง แล้วผมก็ไม่เคยด่าอะไรด้วย
เพราะผมเป็นคน เงียบๆ ตอนนี้ผมเลยต้องไปอยู่กับพวกกลุ่ม ผู้หญิงในห้องอ่ะครับ ซึ่งเค้าก็ถามผมว่าทำไม
ไม่ไปนั่งกับเพื่อน ผมก็ไม่กล้าตอบ กลัวพวกมันหาว่าผม สำออย อย่างนู้นอย่างนี้ ผมสงสัยว่า ผมผิดอะไร
ที่ผมคิด ได้อย่างนึงตอนนี้ก็คือ น่าจะเป็นเพราะผม น่าตาไม่ดีรึเปล่า มันถึงไม่อยากให้เข้ากลุ่มด้วย
เศร้ามากเลยครับ เพื่อนผู้ชายตอนนี้มีแต่แถวบ้าน กับที่รู้จักกันมา 8-9 ปี ครับ TT

NNP9MR
10th June 2013, 19:06
มันจะเเย่เอานะครับถ้าไม่รีบเเก้ไข เพราะที่นั้นเพื่อนเเถวบ้านคงช่วยอะไรไม่ได้ กับที่อยู่ตอนนี้
ผมไม่เคยมีปัญหาเเบบนี้นะครับ ไปที่ๆเพื่อนอยู่ก็ไม่ต้องห่วงเลย ไกลบ้านเรายังมีที่ให้นอน เพื่อนเยอะ
ถ้าเป็นผมเวลาเพื่อนไม่พอใจอะไร ผมจะถามครับ

Guardian
10th June 2013, 19:09
สร้าง ฮาเร็มแม้ง เชื่อผม พวกผู้ ชายกราบแนบเท้า5555 ถ้าทำได้นะ

ปล.พยายามเข้านะครับ เดียวจะมีปมเอา สู้ๆ

jamankell
10th June 2013, 19:12
ช่างมันครับ มันไม่ใช่ พ่อ-แม่เรา ไม่ต้องไปง้อ มันไม่ได้ให้ตังเราใช้ ไม่ได้ให้เราเกิด ไม่ได้ให้ข้าวเรากิน ไม่ต้องไปแคร์ครับ แคร์พ่อแม่เราก็พอ ว่าทำยังไงจะเลี้ยงดูท่านได้ เหมือนที่ท่านเคยเลี้ยงเรามา

Spermz
10th June 2013, 19:36
ช่างมันครับ มันไม่ใช่ พ่อ-แม่เรา ไม่ต้องไปง้อ มันไม่ได้ให้ตังเราใช้ ไม่ได้ให้เราเกิด ไม่ได้ให้ข้าวเรากิน ไม่ต้องไปแคร์ครับ แคร์พ่อแม่เราก็พอ ว่าทำยังไงจะเลี้ยงดูท่านได้ เหมือนที่ท่านเคยเลี้ยงเรามา

ไร้เพื่อน นรกในวัยเรียนเลยนะครับนั่น - -"

อยากจะถาม จขกท ครับ จขกท ต้องมีอะไรที่ทำให้เพื่อนไม่พอใจครับ ครับ ลองหาเหตุผลดู เพราะเราไม่มีวันรู้ว่าเขาเกลียดอะไรในตัวเราครับ เพราะเราไม่ได้เดือดร้อนในสิ่งที่เราทำ

ถ้ามันไม่มีเหตุผล ผมก็แนะนำว่า บางครั้ง เราก็ควรจะหาเพื่อนใหม่ๆบ้างครับ

แต่จะให้อยู่คนเดียวไม่แคร์ใครนี่ก็ไม่ใช่ครับ ตัวผมเป็น เศษของห้อง เป็นคนที่เรียกได้ว่าไม่มีเพื่อนสนิทโดยแท้ ผมมีคนที่เรียกได้ว่าเพื่อนตายสักครั้งนึง ผมก็พอใจแล้วครับ

manesuke
10th June 2013, 19:38
พยายามคุยกับเพื่อนเรื่อย ๆ ครับ ถ้ามีอะไรแนะนำว่าให้ขอโทษนำไปก่อน สุดท้ายแล้วก็ถามไปเลยครับว่าเกลียดเราเพราะอะไร เราทำอะไรผิด
พอรู้ก็ต้องปรับปรุงตัวนะครับ เพราะว่าเพื่อนให้โอกาสเรา ถ้าเราขอโอกาสเขาบ่อย ๆ จนมากเกินไป ผมคิดว่าเขาอาจจะไม่ยุ่งเลยก็ได้
ทางที่ดี ควรคุยกับเพื่อน ผช ที่เคยเป็นเพื่อนสนิทหรือคนที่คุยง่าย ๆ เรื่องหน้าตาผมว่าไม่เกี่ยวหรอก ถ้าจะตัดสินตรงนี้ก็ ... ไปละ

ปล.ถ้าคุณคิดว่าไม่มีเพื่อนไม่เป็นไรคุณคิดผิดแล้วเพราะเพื่อนส่งผลไปถึงคะแนนเรียน เกรด ต่าง ๆนะครับ ถ้าเราไม่มีกลุ่มจะแย่เอานะ

Kwacharakorn
10th June 2013, 19:42
เป็นผมผมจะ ช่างหัวมันเต๊อะ นะครับ ยังไงเราก็มีฮาเร็มได้//ไปใหญ่

boom202089
10th June 2013, 19:50
ผมเข้าใจ... :yes

aeyto
10th June 2013, 19:55
ลองคิดดูซิครับคุณไปขัดขาใครให้ไม่พอใจหรือเปล่า มันก็เลยตั้งกลุ่มเเอนตี้คุณ คนๆนั้นคงต้องมีอิทธิในห้องพอสมควร

FANG
10th June 2013, 20:01
ผมมีเพื่อนสนิท 1 มันก็มีเพื่อนสนิท 1 คนนั้นก็คือผม ไปไหนไปด้วยกัน ติดกันยังกะปลิง เจอย้ายห้องก็ดันมาเจอมันอืก พอม.4 ก็เจอมันอืก อยู่ห้องเดียวกับมันมา 5 ปีแล้ว ผม 2 คนก็เหมือนคุณนั้นแหละ ไม่มีใครเขาอยากเอา

เขากลุ่มเพราะทำอะไรก็ผิดตลอดไม่เคยฟังเหตุผลเลยหาว่าติดเกม แล้วผมก็พูดสวนไปว่ายังน้อยก็ยังดีกว่าติดยาอย่างพวกมิ..ละวะ พอกิจกรรมนะผมจะไปช่วย พวกผู้ชายที่เหลือมันไม่ไห้ผม 2 คนช่วนผมก็เลยขับรถกลับเลยไม่

สนใจแล้ว เวลานั่งก็ไปนั่งกับผู้หญิงจนสนิทยิ่งกว่าผู้ชายในห้องอืก แต่ยังดีที่มีเพื่อนต่างห้องและรุ่นน้องที่รู้จักอยู่

NightTheHCG
10th June 2013, 20:01
ไม่รู้ดิครับ ใครบอกไม่มีเพื่อนในวัยเรียนแล้วนรก นี้มันแล้วแต่คนนะ ถ้ารักสังคมก็คงนรกจริงๆ แต่สำหรับผมเป็นพวกยังไงก็ได้อ้ะ ไม่มีเพื่อนก็ช่างมัน เหงานิดหน่อย แต่ก็ต้องทนเวลาทำงานอะไรก็ลำบาก ไม่มีใครถาม ไม่มีใครไปเป็นเพื่อน แต่สิ่งที่ได้รับมาคือความสามารถในการทำอะไรคนเดียวครับ ถ้าไม่มีใครให้ถาม เราก็ต้องพยายามรู้ ถ้ามีอะไรลำบากเราก็ต้องพยายามทำให้ได้ ถ้าไม่มีใครไปเป็นเพื่อน ก็ต้องกล้าที่จะไปคนเดียว นี้คือสิ่งที่ได้รับมาจาก คนที่ไม่ค่อยมีเพื่อนครับ (ปัจจุบันผมก็มีทั้งเพื่อนชาย-หญิงตามปกติของคนทั่วไป แต่ในช่วง ม3 เทอม 2 รู้สึกผมจะแตกแยกออกจากกลุ่มนิดหน่อย เลยทำให้ผมกล้าที่จะทำในสิ่งที่ว่ามาทั้งหมด (แต่ก็ไม่เกินความสามารถของเด็กขี้อายคนนึง ฮ่าๆ)

MerlinB
10th June 2013, 20:02
พวกเค้าอาจจะอิจฉาอะไรบางอย่างในตัวคุณมั้ง 555555555

~RIP~
10th June 2013, 20:03
ถ้าเป็นผมนะ ผมจะวางยาแล้วอัดตูดยกแก๊งเลยครับ

NOOBBRINGER
10th June 2013, 20:07
ชวนเล่นเกมครับ เดี๋ยวมาเต็มครับ แต่ระวังเสียการเรียนนะครับ คุมลำบาก:party

Innes
10th June 2013, 20:09
หาเพื่อนซักคนนะ จขกท. การไม่มีเพื่อนมันเป็นอะไรที่แย่มาก แต่ผมก็พอจะเข้าใจอารมณ์นี้นะ

จะเป็นเพื่อนต่างเพศหรือเพศเดียวกันก็ได้ตอนแรกๆอาจไม่ค่อยพูดไม่ค่อยสนิทกันกันแต่พอรู้จักกันไปเรื่อยๆก็ถูกใจกันเอง

พยายามหาคนที่ชอบสิ่งๆเดียวกันกับเราจะดีมากเพราะจะสนิทกันเร็ว

อยู่คนเดียวไม่ดีหรอก

tyrerete
10th June 2013, 20:09
ห้องผมก็มีคนโดนเหมืิอนกัน555 มัน หน้าหมั่นใส้อะ +เหมือนเด็กน้อยด้วย ติงต๊องอะ - -'

Pa2adoX
10th June 2013, 20:10
I used to be like you... Then, I choose to NOT going with them.. anymore
ของผมคงแปลกแยกกว่าหน่อย แม้เสียใจที่รู้สึกกันมา 3 ปีก็เหอะนะครับ -.- [บางคนก็สนิทด้วย [เหมือนโดน Spy TF2 Backstab เลยหล่ะ ความรู้สึก ฮ่าๆ]]ตอนนี้ ผมไม่ได้เป็นเพื่อนกับแก๊งผมมา 1 ปี เห็นจะได้แล้วล่ะ
ถามว่า มีความสุขไหม... เหงานิดหน่อยแต่.. สังคมเพื่อนไหมดีกว่าวะครับ 555 ฉะนั้น ผมจะมาช่วยทำความเข้าใจกับ จขกท.ได้แค่
1.จขกท.คิดว่า พวกคุณเพื่อนนั้น สำคัญกับเราไหม [สำหรับผมเจอเคสแบบ ถากถ่างชีวิตไม่ไว้หน้ากันเกินไป เลยเลือกตัดใจดีกว่า]
2.คิดว่า ถ้าเลือกที่จะไม่ยุ่ง[คิดเยอะๆนะครับ เพราะผมก็คิดหลายรอบเหมือนกัน] แล้วจะมีทางออกให้เราไหม[เกิดออกมาแล้วเหว่ก็จบเห่ครับ วัยเรียน ผมยืนยัน ฮ่าๆ]
3.คิดว่า ถ้าเลือกที่จะคืนดี ต้องตื้อหน่อยนะครับ ซึ่งผมไม่ถนัดเรื่องนี้ด้วยแหละ แม้จะไปขอโทษแล้วก็เถอะนะ [แต่เล่นตัวกันไง หมั่นไส้ว่ะ จากใจ]
แล้วถ้าถามว่าสังคมกลุ่มนั้นเป็นไงล่ะ ? ผมบอกตามตรงนะ ชีวิตผมดีขึ้น ผมเจอสังคมที่ดีกว่า แก๊งนั้นบอกตามตรงว่า ตั้งแต่ผมออก ผมมองจากภายนอกแล้ว มัน "้เน่า" กว่าก่อนครับ [แิอบดีใจเล็กน้อย ฮ่าๆ]
[ซึ่งจุดจบของแต่ละึคนเรื่องนี้ไม่เหมือนกันครับ ฉะนั้น ผมขอให้ จขกท. คิดเยอะหน่อยเกี่ยวกับเรื่องนี้ แต่อย่าคิดมากเกินนะครับ มันแค่... 3-6ปี
ไม่ก็คิดซะว่า เพื่อนน้อยเท่าก้อนเกลือ ยังมีคุณค่ากว่าน้ำเค็มทั้งมหาสมุทรนะครับ ฮิฮิ(ไม่เกี่ยวหรอก 55)]

Kyonman
10th June 2013, 20:11
พอเถอะ!!! หลายๆคน ในโลกแห่ง " ความจริง " การไม่มีเพื่อน ในวัย เรียน มันนรกชัดๆ เลยนะ มันอาจจะลามไปถึง ไม่อยากไปเรียน เสียอนาคตไปเลย ก็มี บางคนอาจจะทนได้ แต่ไม่ใช้ทุกคนครับ เพราะ มนุษย์ เป็นสัตว์สังคม ทางที่ดี จขกท. หาสาเหตุดีกว่าครับ

ถ้า จขกท. เขาพอใจ ที่จะไม่มีเพื่อน สบายใจ แล้วเขาจะมาตั้งกระทู้ ขอความช่วยทำไม ฮ่วย... Kid สิ Kid

มา ฮาลง ฮาเล็ม อะไร แยกกันหน่อย ผมก็ดูเหมือนกัน อนิเมะ อะ

ทั้งนี้ทั้งนั้น เพื่อนๆ ทางเว็บ โจ๊กเกอร์ ยังไม่รู้เลยว่า จขกท. มี นิสัย อย่างไร ไปทำอะไรให้ เพื่อนๆ เกลียด อิจฉา บางไหม บางทีมัน ธรรมดา สำหรับเรา แต่สำหรับคนอื่น เขาไม่ชอบ ก็มีนะ อืม....

*แก้คำผิด

bootbleach
10th June 2013, 20:18
เปิดใจคุย แบบลูกผู้ชาย

tyrerete
10th June 2013, 20:20
พอเถอะ!!! หลายๆคน ในโลกแห่ง " ความจริง " การไม่มีเพื่อน ในวัย เรียน มันนรกชัดๆ เลยนะ มันอาจจะลามไปถึง ไม่อยากไปเรียน เสียอนาคตไปเลย ก็มี บางคนอาจจะทนได้ แต่ไม่ใช้ทุกคนครับ เพราะ มนุษย์ เป็นสัตว์สังคม ทางที่ดี จขกท. หาสาเหตุดีกว่าครับ

ถ้า จขกท. เขาพอใจ ที่จะไม่มีเพื่อน สบายใจ แล้วเขาจะมาตั้งกระทู้ ขอความช่วยทำไม ฮ่วย... Kid สิ Kid

มา ฮาลง ฮาเล็ม อะไร แยกกันหน่อย ผมก็ดูเหมือนกัน อนิเมะ อะ

ทั้งนี้ทั้งนั้น เพื่อนๆ ทางเว็บ โจ๊กเกอร์ ยังไม่รู้เลยว่า จขกท. มี นิสัย อย่างไร ไปทำอะไรให้ เพื่อนๆ เกียจ อิจฉา บางไหม บางทีมัน ธรรมดา สำหรับเรา แต่สำหรับคนอื่น เขาไม่ชอบ ก็มีนะ อืม....
แมนแล้ว 555 ตามนี้เลย ()

Spermz
10th June 2013, 20:23

ทั้งนี้ทั้งนั้น เพื่อนๆ ทางเว็บ โจ๊กเกอร์ ยังไม่รู้เลยว่า จขกท. มี นิสัย อย่างไร ไปทำอะไรให้ เพื่อนๆ เกียจ อิจฉา บางไหม บางทีมัน ธรรมดา สำหรับเรา แต่สำหรับคนอื่น เขาไม่ชอบ ก็มีนะ อืม....

โดยเฉพาะ "โครงงาน ม.6" ของเด็กสายวิทย์ครับ ไม่มีไม่จบ ติดวิศวะจุฬา ไม่ทำโครงงาน ไม่จบ ไม่ได้เรียน นะจ๊ะ แล้วจะรู้ว่า กรูมันบ้าที่ไม่คบหาเพื่อนเลยสักคน

donal
10th June 2013, 20:27
โดยเฉพาะ "โครงงาน ม.6" ของเด็กสายวิทย์ครับ ไม่มีไม่จบ ติดวิศวะจุฬา ไม่ทำโครงงาน ไม่จบ ไม่ได้เรียน นะจ๊ะ แล้วจะรู้ว่า กรูมันบ้าที่ไม่คบหาเพื่อนเลยสักคน

ผมสายวิทย์ด้วยอ่ะ แย่แล้วสิ T^T

Spermz
10th June 2013, 20:30
ผมสายวิทย์ด้วยอ่ะ แย่แล้วสิ T^T

หาไว้เลยครับ เพราะพวกผม จับกลุ่มกันตั้งแต่ ม.4 จริงๆผมอะเป็นเศษกลุ่มนี้ เพราะเขาจับกันไว้ก่อนแล้ว แต่เพื่อนอีกสองคนย้ายไป ผมเลยได้เข้ามาแทนครับ

เจ็บมั้ยละ เป็นได้แค่ตัวสำรอง....อย่าลืมครับ พระพุทธเจ้าตรัสว่าชวนคนทำบุญด้วยเยอะๆ... สงสัยผมคงไม่ค่อยทำ

[In]TerLight'z
10th June 2013, 21:04
ผช เงียบๆ ในห้องผมอะ กลุ่มผมจะชวนเค้าทำนู้นทำนี่อยู่เรื่อยๆนะ เพื่อให้เค้ารู้สึกว่าเค้าไม่ได้อยู่คนเดียว.

แต่ทำไม รร คจขกท. แบบ = ="

PheoMetalhead
10th June 2013, 21:07
ไม่ต้องสนใจก็ได้ครับ ผมยังไม่มีเพื่อนผู้ชายในห้องเลย ผมมีแต่เพื่อนต่างห้องนะ ผมก็อยู่ได้ และอีกอย่าง ไอ้พวกในห้องผมมันป๊อดไม่กล้าหือ ผู้หญิงมันยังกลัวกันเลย

babymaster
10th June 2013, 21:09
เกิดมาอยู่คนเดียวได้ สุดยอดครับ
คุณจะกลายเป็นเด็กมีปัญหาไปทันที ไม่คบเพื่อน ไม่เข้าสังคม

ILOVEKUN
10th June 2013, 21:18
ไครที่มันแอนตี้ดีนักก็ท้ามันไฝว้ไปเลย เกิดเป็นผมแอนตี้ผมเพียงคนสองคนไม่เป็นไรแต่ถ้าเกิดไปชวนเพื่อนคนอื่นๆ ในห้องมาทำตามมันให้มาแอนตี้ผม ผมไม่ยอมหรอกครับ ทั้งห้อง 30 เสียไปเพื่อนไปสัก 2 ก็ช่างมันถือว่าซื้อเพื่อนที่เหลือ

exodus
10th June 2013, 21:59
หล่อกันจังเลยครับ สาเหตุบางทีมันไม่ได้เป็นเรื่องในแง่บวกเสมอไป
อัตราเด็กทั้งหมดมีราวๆ 3-5% ไม่มีเพื่อนเพราะโดน Bully
หรือพูดง่ายๆคือตกเป็นเหยื่อของสังคมปิดในจุดนั้น มันไม่จำเป็นต้องมีสาเหตุ มันไม่จำเป็นต้องมีเหตุผล แค่ตกเป็นเหยื่อทางอารมณ์และสันดานดิบของคน แล้วทางออกมันจะจบด้วยการเข้าไปเคลียร์ด้วยคำพูดแค่ไม่กี่ประโยคหรือ? มันคงไม่ใช่มั้ง ที่สำคัญมันมีทุกที่ทุกโรงเรียนครับ ไม่ต้องกังวล แม้แต่ในต่างประเทศก็มี เพียงแต่ว่าส่วนใหญ่มันมักจะจบไม่สวย
ในอเมริกา ประเทศที่ประชากรพกปืนได้ค่อนข้างเสรี มีเหตุสลดโดยเด็กที่โดน Bully พกปืนมาถล่มทั้งชั้นเรียนจนครึกโครมไปทั่วโลกไม่ต่ำกว่า 3 ครั้ง
การโดน Bully ในประเทศ ญี่ปุ่นและเกาหลีใต้ เป็นสาเหตุอันดับต้นๆของการฆ่าตัวตายและก่อเหตุรุนแรงอย่างคาดไม่ถึงในสถานศึกษา โดยเฉพาะในเกาหลีใต้การ Bully ในสถานศึกษาถือเป็นเรื่องที่ต่ำทรามและกระทบกระเทือนต่อความรู้สึกร่วมกันรับผิดชอบในสังคม

บางครั้งถ้าสิ่งที่ต้องเผชิญหน้ามันจะเป็นนรก มันก็ต้องลุยครับ เพราะมันทำอะไรไม่ได้นอกจากกัดฟันสู้สถานเดียว

Buffalo
10th June 2013, 22:28
1.ทบทวนตัวเองหาสาเหตุ
2.ทบทวนอีกครั้งในจุดที่เรานึกไม่ถึง
3.ถ้าหาไม่เจอจริงๆ ถามพวกมันไปเลยว่า-ู ไปทำอะไรให้พวก-ึงวะ
4.ถอดใจแล้วหากลุ่มเพื่อนใหม่
- 4.1เพราะบางคนมันมีลักษณะของคนที่จะถูกเกลียดอยู่ครับ อันนี้ไม่ได้พูดเล่น ห้องผมสมัยม.ต้น-ม.4ก็มี คนที่มีลักษณะแบบนั้น
คือยังไม่ทำอะไรก็ถูกตั้งแง่เกลียด ตั้งแง่กีดกันออกจากกลุ่ม สาเหตุในกรณีของห้องผมมันมาจาก มีเพื่อนคนหนึ่งในห้องมีอคติกับคนๆนั้น ก็จะเกิดการเกลียดตามมีอคติต่อกันไปเรื่อยๆ โดยไม่มีเหตุผล
ซึ่งก็ไม่แปลก สังคมมนุษย์มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้ว ถ้าใครไม่มีปัญญาพอที่จะหาเหตุผลด้วยตัวเอง ก็ไหลไปตามน้ำซึ่งมันง่ายกว่ากันเยอะในการใช้ชีวิตอยู่ในสังคม
ซึ่งถ้าโชคดีจริงๆ อาการแบบเด็กๆแบบนั้นจะหายในช่วงม.5-ม.6 นะครับ เพราะวัยนี้น่าจะรู้จักใช้หัวกันแล้วแหละ

กลุ่มเพื่อนผู้หญิงก็ไม่ได้เลวร้ายนะครับ ในมุมมองของผม เพราะผู้หญิงวัยเรียน ส่วนใหญ่จะเอาการเอางานกว่าผู้ชาย ซึ่งหมายความว่าถ้ามีงานกลุ่มคุณอาจจะได้รับงานที่เบาๆมาก็ได้

SunriseZ
11th June 2013, 03:52
จขกท.ก็มีเพื่อนผู้หญิงนี่ =.=
ก็ถ้าเพื่อนผู้ชายไม่ดี หรือ ทั้งๆที่ถ้าเราพิจารณาอย่างรอบคอบแล้ว พวกนั้นก็ยังแอนตี้อยู่
อย่าไปสนเลยเน้นรักษามิตรภาพที่มีอยู่ไว้ แล้วก็สร้างมิตรภาพที่ดีใหม่ๆ
พวกนั้นเป็นฝ่ายไม่สนคุณเอง แล้วคุณก็ยังมีเพื่อนเป็นกลุ่มที่ร่วมทำงานกลุ่ม ทำกิจกรรมกันได้ ก็จงรักษาไว้ซะ

jeditrainer
11th June 2013, 04:22
คนเราเกิดมาคนเดียวแล้วก็ตายไปคนเดียวครับ เพื่อนไม่ได้ตายตามเราไปด้วย เราไปจำเป็นต้องไปแคร์อะไรมากมายนักหรอก
การที่พวกนั้นไม่คบคุณเพราะอะไรคุณก็ทบทวนดู สังคมเขาอาจจะต่างกับเรา คุณไม่จำเป็นต้องปรับตัวให้เข้ากับคนทุกกลุ่มหรอก(พูดง่าย ๆ คือไม่ต้องลดตัว)
แต่ให้อยู่กับคนที่คุณอยู่แล้วสบายใจก็พอ ถ้าเพื่อนผู้ชายไม่คบ เราก็คบเพื่อนผู้หญิงสิ จะแคร์อะไร ส่วนมากทำงานกลุ่มกับเพื่อนผู้หญิง
จะได้เรื่องได้ราวกว่าอยู่แต่กลุ่มผู้ชายล้วนนะครับ ความรับผิดชอบดีกว่ามาก แต่ถ้าคุณอยากมีเพื่อนมาก ก็หัดทำตัวให้ดึงดูด
ทำตัวให้มีattractive ซักหน่อย ร่าเริง เฮฮาไว้ก่อน เดี๋ยวก็จะมีคนเข้าหาเองแหละ อย่าเก็บตัวเงียบ เพราะถ้าเป็นแบบนั้น
ส่วนมากจะไม่ค่อยมีเพื่อนหรอกครับ แต่ก็นะคนมีเพื่อนมากก็ดันอยากมีเพื่อนน้อยอีก แบบมากคนก็มากความ นั่งแก้ปัญหาให้เพื่อนตลอด
แต่ไอ้เวลาที่เรามีปัญหาบ้าง เพื่อนแท้ที่ช่วยแก้ปัญหาให้เรามันมีน้อยเสียยิ่งกว่าน้อยอีก ผมว่าจขกท.หาเพื่อนแท้ให้เจอซักคน
ดีกว่าคบเพื่อนมาก ๆ แต่หาจริงใจไม่ได้ซักคนเลย จะดีซะกว่านะครับ เชื่อเหอะ
ปล.แต่คิดดูจากที่คุณเล่ามา ที่มันว่าคุณดูสำออยไรนั่น มันอาจคิดว่าคุณดูเงียบ ๆ ติ๋ม ๆ อาจคิดว่าคุณเป็นเกย์เลยไม่ให้เข้ากลุ่มก็ได้ครับ(พวกเหยียดเพศแน่ ๆ)

assist05
11th June 2013, 16:06
จขกท. อาจจะมีบางสิ่งอย่างที่ทำให้คนหมั่นไส่ก็ได้นะ

หรือไม่ก็ พอดีเจอคนที่ไม่ชอบแบบ แค่มองหน้าก็ไม่ชอบแล้วแล้วคนที่ไม่ชอบ จขกท.ก็แบบ เป็นคนที่ทุกคนในห้องยอมรับไง แบบมันพูดไรก็เออ เื่อ แล้วก็แบบ มันอาจจะบอกว่า ไม่อบหน้า จขกท.เลยว่ะ อย่าไปคุยกะมันนะ หลายคนก็เลยไม่คุย ไรเงี้ย

my dath
11th June 2013, 16:44
ทุกอย่างมีที่มาที่ไปครับผมว จขกท ลองตรวจดูว่าได้ไปทำอะไรที่เพื่อนไม่ชอบไว้รึป่าว ถ้าไม่ได้ทำอะไรผิดจริงอย่างที่บอกก็ช่างมันเหอะปล่อยมันไปไรสาระ แต่ผมว่าถ้าเราไม่ไปทำอะไรนะอยู่ดีๆเพื่อนจัแอนตี้เราได้ไงไม่น่าเป็นไปได้ คนเราต้องมีเหตุผม ต้องมีการกระทำ เหตุจึงเกิด(เลอะเทอะแล้วเรา55 )ลองไปคิดดูครับ

chavalit1997
12th June 2013, 11:13
ทนๆไปก่อนซักพักอาจจะเคลียร์ได้

CHRONO
12th June 2013, 11:46
ไม่มีเพื่อนในวัยเรียนเป็นอะไรที่เลวร้ายมากครับ หนึ่งละเรื่องงาน สองอาจเกิดความรู้ศึกเบื่อเวลาไปโรงเรียนได้ ผมจะเล่าเรื่องหนึ่งให้เจ้าของกระทู้ฟังนะครับแล้วลองเอาไปคิดดูเป็นเรื่องของเพื่อนผมเองผมมีเพื่อนสนิดคนหนึ่งเค้าเป็นคนที่ถูกเกรียจจากผู้ชายหลายๆห้องเพราะนิสัยเค้าค่อนค้างจะพูดเสียงดังและกล้าแสดงออกทำให้หลายๆคนหมั่นไส้และก็เกรียจเค้าแต่เค้าเป็นคนดีมากและเจ้าตัวก็รู้ด้วยว่าถูกผู้ชายจากหลายๆห้องไม่ชอบหน้าแต่ด้วยนิสัยเค้าถึงจะรู้ว่าถูกเกรียจแต่ก็พยามเข้าหาคนอื่นอย่างเต็มที่ และถึงแม้จะถูกหลายๆคนเดินหนีตลอดมันก็ไม่เคยยอมแพ้หลายครั้งที่มันบ่นให้ผมฟังว่าทำไรผิดวะถึงถูกเพื่อนหลายๆคนเมินหน้าใส่ผมก็บอกไรไม่ถูกได้แต่ให้กำลังใจว่ายังมีกูเป็นเพื่อน***ยุ เพราะด้วยความที่มันไม่ยอมแพ้เวลาเค้าหาคนอื่นและก็ช่วยงานหลายๆอย่าทำให้เพื่อนเริ่มเปิดใจยอมรับมันมากขึ้น และก็เริ่มมีเพื่อนมากมายฟังดูเหมือนจะง่ายแต่ทำได้ยากมาก อยากให้เจ้าของกระทู้ลองดูนะครับ ท่าเค้าไม่เข้ามาเราเราก็พยายามเข้าหาเค้าดูลองพยายามดูนะครับ ขอให้โชคดี