PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ระบายยครับบ

Darksider
10th June 2013, 20:40
คือว่าโรงเรียนอีกไม่กี่เดือนจะมีกีฬาสี ซึ่งผมอยู่ห้อง โปรแกรมGP (ม.6)
ซึ่งสีผม ผมอยู่สีฟ้า ได้คู่กับห้อง 11 ซึ่งเป็นห้องท้ายสุด

ซึ่งในวันนี้ผมก็ได้นัดกันประชุมแต่เนิ่นๆเรื่องสีว่าจะเอาเป็นทางไหนดี
ทุกคนในสีก้เสนอผมเป็นประธานสี ผมก็เริ่มจะพูดคุยแนวทางว่าจะเป็นอย่างไรดี ผมก็บอกว่าใครมีอะไรให้เสนอได้
พอคุยกันได้พักหนึงก็บอกจัดการนัดแนะว่าคุยกันใหม่พรุ่งนี้อีกที ก็มีเพื่อนผมเป็น ญ ก็ชอบบ่น ไม่ค่อยเห็นตรงกันกับสีเท่าไหร่
พอกลับมาบ้านวันนี้ผมก็เห็นดฟสของเพื่อนห้อง11ว่า ห้องท้ายแล้วไง เห็นว่าไม่ฉลาดเท่า
ไม่ยอมฟังความคิดเห็นของห้องท้าย ผมเห็นก็ตั้นไป 7.58 วิ ผมว่าผมพูดไปแล้วนะว่าใครมีอะไรเสนอได้แต่ก็เงียบกัน
ผมละเริ่มจะล้อซะแล้วครับบ

ขอบคุณที่อ่านมาจนจบครับบ

ballba
10th June 2013, 20:49
โพสตอบไปสิครับ 555

weerapat222
10th June 2013, 20:52
โรงเรียนแถวไหนหรอ

jengdexinw
10th June 2013, 20:52
เจอแบบนี้ถ้าเป็นผมก็คงเงียบไว้ก่อนละครับ แล้วพรุ่งนี้ก็ค่อยไปพูดใหม่ ถามหลายๆครั้งว่าใครมีข้อเสนออะไรไหมอีกครั้ง บ่อยๆ ถ้าไม่มีจริงๆ ก็ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ

ถึงทางนั้นเขาจะบอกว่า "ห้องท้ายแล้วไง เห็นว่าไม่ฉลาดเท่า ไม่ยอมฟังความคิดเห็นของห้องท้าย" แต่คนเราไม่ได้วัดกันที่ห้อง ถ้าเขารู้อยู่แก่ใจ

แล้วยังพูดถึงเรื่องห้อง ผมว่าเาก็คงคิดว่าตนเองนั้นตีความเองว่าตนไม่ฉลาดเองนั่นแหละครับไม่ต้องคิดมากทําเท่าที่เรารู้ว่ามันเป็นกลางและดีก็พอครับ

[In]TerLight'z
10th June 2013, 21:21
นั่นแหละนิสัยเด็กห้องท้ายๆ

ต่อหน้าไม่กล้าไม่ทำ ลับหลัง ก็ดีแต่ปาก
รร.ผมก็เป็นเหมือนกัน
ตามนั้นครับ.

WaywardWerewolf
11th June 2013, 14:24
บอกครูอังคณาไปสิ

AuuZaZa
11th June 2013, 14:41
โตกันขนาดนี้ละ การศึกษาช่วยอะไร กีฬาสีมีไว้ทำไม? ถ้าเด็กเป็นแบบนี้ อย่าเรียนเลย