PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยการบ้านเรื่องเหล็กหน่อย

kraivich
10th June 2013, 22:31
ค้อน ประแจ ไขควง เหล็กนำศูนย์ ทำมาจากเหล็กผสมชนิดอะไรเราหาใน google แล้วเจอแต่บอกว่าเหล็กกล้าไม่ได้บอกว่าเป็นเหล็กผสมชนิดอะไรใครหาได้หรือพอมีความรู้ช่วยบอกหน่อยนะไม่ต้องหาหมดก็ได้

koonskyx
10th June 2013, 22:57
เหล็กกล้า มีส่วนผสมของเหล็กกับคาร์บอน
และนำไปทำการเผาให้เป็นเหล็กกล้า (เคยทำดายพั้นช์ ส่วนประกอบในการขึ้นรูปงานโลหะ)ส่วนการเผาลืมแล้วครับ
เหล็กพวกนี้ใช้เครื่องตัดแบบพิเศษ คล้ายๆกับ cnc แต่จะต่างกันในการใช้ เท่าที่จำได้นะครับ เพราะไม่ได้จับงานนี้มา 7 ปีแล้ว

panasaz
10th June 2013, 23:07
เหล็กกล้า คือ Fe เหล็ก.. + กับ C คาบอนครับ.. แค่นั้นเองครับ...