PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องจะมาเล่าให้ฟังครับ

Eikkew
11th June 2013, 18:56
หลายคนอาจจะรู้จักไอรายการนี้นะครับ ชื่อว่า จุดเสี่ยง

http://www.youtube.com/watch?v=DFPDk2dw-Sc

ผมก็รู้จัก เพราะมันเคยมีประเด็นอยู่พักนึง ผมเองก็รู้จักไอรายการนี้จากตอนนั้นเเหละครับ เมื่อวานนี้ ครูเค้าเเจ้งว่า พรุ่งนี้จะมีดร.มาพูดเกี่ยวกับการติดเกม
ผมก็นึกในใจอยู่เเล้วว่าต้องเป็นคนนี้ 5555 พอมาเช้าวันนี้ ครูก็ให้ระดับชั้นผมขึ้นไปฟังดร.บรรยายเกี่ยวกับเกม ผมว่าผมไม่ได้อะไรเลยนะ ก็นั่งเล่นกับเพื่อน
เพราะเค้าเอาเเต่ด่า ด่าเกมมั่ง ว่าเกมมันไม่ดี ทำให้เสียอนาคต ทำให้ติดยา บลาๆๆ เยอะเเยะหนะครับ เเล้วก็เอาคนที่ไหนมาพูดก็ไม่รู้ เหมือนจะจ้างมา พูดติดๆขัดๆ
เเล้วก็เอาป้ามาพูดอีกคน เล่าเกี่ยวประสบการณ์กับเกม เหมือนจะกล่อมให้เด็กเกลียดเกม ผมว่าเกมมันไม่ได้เป็นตัวตัดสินว่าคนที่เล่นทุกคนจะต้องไม่ดี
มันอยู่ที่เด็ก ว่าจะทำตามหรือป่าว เเยกเเยะเป็นหรือป่าว ทำไมหลายคนเล่นเเล้วไม่ทำตาม เเถมยังได้ดีด้วย เค้าถึงไม่สนใจกัน เอาเเต่เรื่องเสียๆมาพูดกัน
คนก็มองว่าไม่ดี ถูกป่าวครับ? น้อยมากที่จะเอาข้อดีมาพูด เรื่องเเบบนี้มันอยู่ที่ตัวครับ ตัดสินที่เกมไม่ได้ เฮ้อออ ผู้ใหญ่สมัยนี้ ชอบจริงๆดูถูกวัยรุ่น :(
เจอมาหลายเรื่องเเล้วครับ ไม่ใช่เเค่เรื่องเกม

ขอบคุณนะครับที่เสียเวลาอ่าน 55555 :cool:

Ezio Auditore
11th June 2013, 19:05
ชินเเล้วครับ ถ้าพูดหลายเเง่หน่อยคงดีเเต่ส่วนมากบอกเเตโทษ คำว่า "เด็กติดเกม" ฟังดูเเย่มาก ทั้งที่มันไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้น

เเอบฮาคลิปมันนิดหน่อย กด w ย้ำๆ ทำไมวะะะะ

lnwbot2535
11th June 2013, 19:12
บางคนมันก็ดันแยกไม่ได้ พวกคนที่แยกแยะได้ก็โดนเหมารวมด้วย