PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กด start เกม Final fantasy XII ไม่ได้ทำไงดีค่ะ

Babynatty
10th September 2011, 14:59
ใช้ อีมู Pcsx2 0.9.8 เล่นเกมอื่นได้ปกติ
แต่พอเข้าเกม Final Fantasy XII แล้ว มันกด อะไรไม่ได้เลยไม่สามารถกดเริ่มเกมได้
นั่งดูไตเติลเกมจนมันขึ้นมาให้กด New Game ละก้อ อยู่แค่นั้น กดปุ่มที่ set ไว้ไม่ไปไหนเลย
ทำยังไงดีใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกทีนะค่ะ อยากลองเล่นอะค่ะ

pongthai01
15th September 2011, 22:22
ไม่รู้เหมือนกัน รอผู้รู้มาตอบ อิอิ

kentazenobu
21st September 2011, 03:49
ขอรูปดูหน่อยครับ อาจเกิดจากปัญหาการตั้งค่าของวีดีโอ ของอีมู

Zenchou!
26th September 2011, 02:33
ใช้ อีมู Pcsx2 0.9.8 เล่นเกมอื่นได้ปกติ
แต่พอเข้าเกม Final Fantasy XII แล้ว มันกด อะไรไม่ได้เลยไม่สามารถกดเริ่มเกมได้
นั่งดูไตเติลเกมจนมันขึ้นมาให้กด New Game ละก้อ อยู่แค่นั้น กดปุ่มที่ set ไว้ไม่ไปไหนเลย
ทำยังไงดีใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกทีนะค่ะ อยากลองเล่นอะค่ะ

หมายถึงกด New Game เสร็จแล้ว ไปถึงหน้าประตูเหล็กเดินไปไหนไม่ได้ หรือป่าวครับ? ถ้าเป็น FFXII ถ้าผมจำไม่ผิด ตอนแรก พอกด New Game พอดู ฉาก CG จบ หรือ ข้าม CG ไปเลย
มันก็จะไปโพหน้าประตู แต่มันเดินไม่ได้ ดูตอน มันสนทนาคนเดียว อยู่แถวๆประตูเหล็ก มันมีบอกอยู่ครับว่ามันให้ทำไง ถึงเดินได้จำไม่ผิด มันให้กด L3 หรือ R3 นะ รองๆกดดู
แต่ถ้าไม่ได้อีก คงต้องไปตรวจดู Lilypad Svn และ กด Clear All ใหม่ให้หมดซะ ต่อ จอยเล่น เปิดไฟที่จอยก่อนแล้วค่อยตั้งค่า L3 = มันให้ดันอนาลอคซ้ายลงไป 1 ที R3 ก็เหมือนกันครับ แต่ที่เหลืองคงเซทเป็นอยู่แล้ว ผมว่าคงไม่มีปัญหาแล้วนะ ตรงส่วนนี้คงไม่มีัปัญหาละมั้ง แล้วรองไปเข้าเกมส์ใหม่ ไปรองทำใหม่ ผมคิดว่าหน้าจะได้แล้วนะ