PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : DayZ Standalone กับ State of Decay

soulsave
14th June 2013, 00:03
อันไหนดีอ่าครับชักจาลังเลแล้ววววว

DayZ Standalone ดูออกแนวเก่าๆ เห็นเขาบอกสมจริงมากที่สุด

State of Decay นี่แนวเหมือนกับโลกปัจจุบันดี ชอบเอนจิ้น ><

State of Decay นี่ออนไลน์เหมือนพวก DayZ ป่ะครับ ได้ยินว่ามัน เล่นกับคนอื่นไม่ได้อ่ะป่าว

ผู้รู้ช่วยทีครับบบบ

warhead007
14th June 2013, 00:13
ผมว่าน่าจัดทั้ง 2 เกมนะ แต่ไอ้ State of Decay ออนไลน์ได้รึเปล่าก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่เป็นผมถ้ามีตังก็เอามันทั้ง 2 ตัวนั้นแหละครับ เกมซอมบี้กำลังมาแรง :o

sornpraram
14th June 2013, 00:31
state of decay ออกเฉพาะ xbox ไม่ใช่หรอครับ

whitebaa555
14th June 2013, 00:36
State of Decay ผมก็ไม่แน่ใจว่าออนไล ได้ป่าวแต่มันของ Xbox โหลดมาแต่ยังไม่ได้ลองเล่นน่ะ

oat_hohoho
14th June 2013, 00:36
state of decay ลง pc ด้วยครับ แต่ช้ากว่า xbox หน่อย ผมเล่นแล้ว state of decay ของ xbox สนุกมากๆครับ เป็นเกมส์แนว co-op ทำเควส หาของ หาไอเทม หาเพื่อน อัพเลเวลได้ด้วย แต่ไม่รู้ว่าถ้าทำลง pc จะเล่นได้มากกว่า 2 คนหรือเปล่า dayz standalone นี่อย่าเพิ่งซื้อก่อนครับรอให้มันออกก่อนแล้วค่อยดูกระแส เพราะจากที่ดูคลิป จากงาน E3 dayz Stand alone บักยังเยอะ อีกทั้งก็ไม่รู้ว่าตัวเกมส์ป้องกันโปรแกรมแฮกได้ดีแค่ไหน

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าแนะนำให้ซื้ออันใดอันนึง แนะนำให้ซื้อ state of decay ครับ

Patrenko
14th June 2013, 02:21
ตอนเเรกจะเป็นเเนว Sandbox เเบบ Dayz ครับแต่ตอนนี้เปลี่ยนระบบให้เรียบง่ายขึ้นถ้าเดาไม่ออกก็เเบบ Dead Island นะเเหละครับมีระบบซ่อน หาของ ทำเควส เสียงที่ต้องระวังไม่ให้พวกมันได้ยิน(รวมถึงการค้นของก็เกิดเสียงเหมือนกัน) ยานพาหนะหาง่ายหน่อยบ้างนึงไม่มีบ้างข้างๆก็มี

สรุปก็คือสนุกใช่ย่อยเลยครับ เพราะผมเองก็ไม่เคยดูหนังหรือเล่นเกมส์ผีดิบที่อยู่บนอุทธยาน(เขียนถูกไหมหว่า)เเห่งชาติสักที
ระบบอาวุธจะเเยกกันเเบบ The Last of Us เลยครับคือไม่ต้องสลับไปมาระหว่างอาวุธระยะประชิดกับปืน กด X เป็นการสู้ด้วยระยะประชิด ส่วนปืนถ้าจะใช้ก็กดเล็งยิงได้เลย

ระบบขายของเกมส์นี้เท่มากครับไม่ได้เเลกเปลี่ยนด้วยเงิน แต่ผมจะขออธิบายประมาณว่าเป็นเเต้มหรือน้ำใจที่เราเเบ่งของมารวมในเซฟนั้นเเหละเป็นค่าเงิน ถ้าขอหายากหน่อยก็จะได้เยอะ เวลาเราจะหยิบอะไรในตู้เซฟที่มันเป็นของส่วนรวมเราก็จะเสียเเต้มนั้นๆไป ธิมเกมส์บนเขาในป่าคล้ายๆAlan wake นั้นเเหละสวยดี ระบบต่อสู้ระยะประชิดเป็นระบบเเบบเดียวกับเกมส์ Batman ระบบเดียวกันกับที่ The Last of Us ใช้อะครับเลยคล่องพอตัว

รวมๆเเล้วผมว่าสนุกกว่า Dead Rising ครับถึงซอมบี้จะไม่เยอะเท่า

Volcanus
14th June 2013, 03:38
State of Decay นี้มันเป็นแบบ Endless หรือป่าวครับนี่

soulsave
14th June 2013, 17:29
state of decay ลง pc ด้วยครับ แต่ช้ากว่า xbox หน่อย ผมเล่นแล้ว state of decay ของ xbox สนุกมากๆครับ เป็นเกมส์แนว co-op ทำเควส หาของ หาไอเทม หาเพื่อน อัพเลเวลได้ด้วย แต่ไม่รู้ว่าถ้าทำลง pc จะเล่นได้มากกว่า 2 คนหรือเปล่า dayz standalone นี่อย่าเพิ่งซื้อก่อนครับรอให้มันออกก่อนแล้วค่อยดูกระแส เพราะจากที่ดูคลิป จากงาน E3 dayz Stand alone บักยังเยอะ อีกทั้งก็ไม่รู้ว่าตัวเกมส์ป้องกันโปรแกรมแฮกได้ดีแค่ไหน

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าแนะนำให้ซื้ออันใดอันนึง แนะนำให้ซื้อ state of decay ครับ

ไม่มี muti แบบ dayZ ใช่ป่ะครับมีแต่ co-op?