PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สุดยอด!! Microsoft โดนแฉ เครื่องโชว์ Xbox One แท้จริงแล้วรันบน PC!!

PEEIII
15th June 2013, 15:12
...[สุดยอด!! Microsoft โดนแฉ เครื่องโชว์ Xbox One แท้จริงแล้วรันบน PC!!]...

เรียกได้ว่างาน E3 ปีนี้แทบจะเป็นฝันร้ายของทาง Microsoft เลยก็ว่าได้กับการเปิดตัว Xbox One เครื่องคอนโซลรุ่นใหม่ที่มากข้อจำกัดเสียเหลือเกิด ล็อคโซน เล่นเกมมือสองไม่ได้ ราคาสูงกว่าคู่แข่ง การเก็บค่าบริการต่างๆที่คาดว่าจะตามมาเป็นหางว่าว แต่ดูเหมือนว่าเกมเมอร์จะมีเรื่องให้สาปส่งกันอีกรอบเพราะมีภาพหลุดๆที่มีมือดีถ่ายไว้ตอนที่พนักงานของงานเปิดตู้ที่เก็บตัวเครื่อง Xbox One ที่ให้ผู้ร่วมงานทดลองเล่นแต่ก็ต้องพบกับความผงะเนื่องจากว่ามันไม่ใช่เครื่อง Xbox One น่ะสิ แต่กลับเป็นเครื่อง PC บ้านๆแบบที่ผมนั่งพิมพ์ข่าวนี่แหละครับ

รายละเอียดได้บอกไว้ว่า PC เครื่องนั้นได้ใช้ระบบปฏิบัติการ Windows 7 และการ์ดจอ Nvidia GTX 700-series ที่น่าแปลกใจอีกอย่างหนึ่งว่าทำไม Microsoft ไม่เลือกใช้ Windows 8 ตัวล่าสุดล่ะ หรือมันไม่เสถียร ? เรื่องนั้นช่างมันก่อนเพราะกรณีภาพนี้ Microsoft ก็คงต้องไปทำการบ้านหาข้อแก้ตัวมาใหม่แล้วล่ะเพราะตรงนี้เองก็เหมือนเป็นการราดน้ำมันแล้วจุดไฟเผาเหล่าเกมเมอร์ให้เกรี้ยวกว่าเดิม

http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2013/06/Screen-Shot-2013-06-15-at-3.12.04-pm.png

มองกันอีกมุมจากสเปคที่ว่านี้มันก็น่าคิดว่าแล้วทำไมต้องเลือกใช้การ์ดซีรีย์ 700 ด้วยล่ะ? ทั้งๆที่การ์ดซีรีย์ 600 ก็มีประสิทธิภาพสูงกว่าเป็นเท่าตัวอยู่แล้วตามข้อมูลที่ทาง Nvidia ได้โม้มาก่อนหน้านี้ ทั้งหมดนี้ก็หมายความว่าเครื่อง Next-gen Consoles มันก็ไม่ต่างจาก PC ในยุคปัจจุบันอะไรเลยแบบนี้ใช่ไหมล่ะครับ? ทำเอานึกถึงตอนที่ CEO ของทาง Crytek ออกมาโม้เลยนะ ดูเหมือนจะค่อนข้างจริงเสียแล้วล่ะ

Credit: juropy.com

chatofking
15th June 2013, 15:15
Win 7 !!! :rtfm

$3MiFiN@L$
15th June 2013, 15:17
WIN 8 มันเทพสุดของคุณแล้วไม่ใช่หรือครับ หรือจะเอาเวอร์ชั่นใหม่มาเลยก็ไม่ว่า

kwan23
555+ บอกได้อย่างเดียวว่่าซวยแล้ว

vee191
ถึงกับเงิบกันเลยทีเดียว :eek::eek::eek::eek:

battosai2010
15th June 2013, 15:25
เอาไงดี xbox one จะเป็นเยี่ยงไร มีแต่เรื่องที่อาจจะทำให้เน่า แย่แล้ว ms 555

parisj007
15th June 2013, 15:26
งานนี้ xbox one โดนทิ้งแน่ 555

jeditrainer
15th June 2013, 15:29
นับวัน ไมโครซอฟต์ยิ่งถอยหลังลงคลอง แถมยังฆ่าตัวตายทางอ้อมอีก แค่นั้นยังไม่พอ ยังโชว์ Troll อีกแบบนี้ ไม่ไหวแล้วมั้ง ดูท่าใกล้จะหมดยุคบริษัทนี้แล้วละ

[In]TerLight'z
15th June 2013, 15:30
เวรแระ 55555.

Mcarmy
15th June 2013, 15:30
CEO ของทาง Crytek ออกมาโม้เลยนะ ดูเหมือนจะค่อนข้างจริงเสียแล้วล่ะ

ผมตกลงปลงใจเชื่อไปตั้งแต่ ที่ เค้ากล่าวแล้วล่ะ แต่เพราะใน PC มันทำอะไรได้เยอะจนเกินเขตการป้องกัน ลิขสิทธิ์ ของเถื่อนวันนี้ไม่มีพรุ่งนี้มี

Next-gen Consoles
ผมดูแล้วๆมันก็เหมือนเครื่อง PC นั่นแหละ แต่แค่ออกแบบมาเพื่อเล่นเกมส์โดยเฉพาะเลย และยังมีระบบการคุ้มกันแน่นหนาด้วย

ถ้าให้ผมเปรียบผมว่าผมชอบแบบนี้สุดล่ะ

Next-gen Consoles มันก็เหมือนหมู่บ้านที่มีกำแพงใหญ่ยักษ์มีองค์รักษ์ คุ้มกันอย่างแน่นหนา

แต่ PC มันก็เหมือน หมู่บ้านเสรีไม่มีกำแพงปิดกั้น มันเลยมีคนธรรมดาคนดีคนชั่ว hacker เข้าออก สบายๆ และก็ทำอะไรได้หลายอย่างเช่น เขียนโปรแกรม แต่งรูป ตัดต่อ video บลาๆ

ค่ายเกมส์ยักษ์ใหญ่ส่วนใหญ่จึงเน้นตลาดไปทาง Next-gen consoles
เพราะมันปลอดภัย แต่ประชากรโลกที่ใช้ Pc มันเยอะ จึงต้องเอาลง Pc ไปด้วยเพื่อเหล่า gamer ที่ใช้ Pc ไม่งั้นเดี๋ยวน้อยใจ

สรุปก็คืออนาคต ของ Next-gen consoles มันก็คือ คอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะแบบที่คุณกำลังนั่งอ่านข้อความผมอยู่นั่นแหละ

John Marston
15th June 2013, 15:32
ฮ่าๆๆๆสมน้ำหน้ามันต่อไปจะไปซบ ps4แล้วล่ะ เบื่อลูกเล่น x1 ข้อจำกัดเยอะเกิน :sweat

assasinder
15th June 2013, 15:42
บอกได้อีกอย่าง ไอ้เกมที่ลงเอ็กบ็อกอย่างเดียวสังสัยได้ลง PC ?

golfzallp
15th June 2013, 15:48
ความซวยมาเยือนแล้วแหละ Microsoft เอ้ยยยยยยยย

Arpple
15th June 2013, 15:48
ถึงเครื่อง ps4 จะถูกกว่า แต่อย่าลืมราคาแผ่นกันนะครับ
แต่ข้อจำกัดมันฟรีกว่าซะขนาดนี้ คนก็คงเฮมาฝั่งนี้อยู่ดี

emmaza
15th June 2013, 16:04
ซวยซ้ำซวยซ้อนจริงๆ microsoft ฮ่าๆๆ

noonza01
15th June 2013, 16:08
ไว้รอดู xbox รุ่นต่อไปในอนาคต คงกลับมาชิงบัลลังคืนก้เป็นได้ *-*

บริษัท MS ไม่ตายหรอกครับ (เห็นมีคนว่า) ตราบใดที่ยังมีบิลเกตส์ สู้ๆครับเชียร์อยู่

mag1000za
15th June 2013, 16:13
ที่ขายแพงกว่านี้เพราะรันบน PC ได้ด้วยใช้มั้ย 555+

hisawahiroki
15th June 2013, 16:19
แสดงว่า MS มี Emulator XBOX ONE ที่ใช้เล่นใน PC ได้แบบชิวๆ ความคิดชั่วผุดขึ้นมาทันที 555+

AUSTIN
15th June 2013, 16:20
CEO ของทาง Crytek ออกมาโม้เลยนะ ดูเหมือนจะค่อนข้างจริงเสียแล้วล่ะ

ผมตกลงปลงใจเชื่อไปตั้งแต่ ที่ เค้ากล่าวแล้วล่ะ แต่เพราะใน PC มันทำอะไรได้เยอะจนเกินเขตการป้องกัน ลิขสิทธิ์ ของเถื่อนวันนี้ไม่มีพรุ่งนี้มี

Next-gen Consoles
ผมดูแล้วๆมันก็เหมือนเครื่อง PC นั่นแหละ แต่แค่ออกแบบมาเพื่อเล่นเกมส์โดยเฉพาะเลย และยังมีระบบการคุ้มกันแน่นหนาด้วย

ถ้าให้ผมเปรียบผมว่าผมชอบแบบนี้สุดล่ะ

Next-gen Consoles มันก็เหมือนหมู่บ้านที่มีกำแพงใหญ่ยักษ์มีองค์รักษ์ คุ้มกันอย่างแน่นหนา

แต่ PC มันก็เหมือน หมู่บ้านเสรีไม่มีกำแพงปิดกั้น มันเลยมีคนธรรมดาคนดีคนชั่ว hacker เข้าออก สบายๆ และก็ทำอะไรได้หลายอย่างเช่น เขียนโปรแกรม แต่งรูป ตัดต่อ video บลาๆ

ค่ายเกมส์ยักษ์ใหญ่ส่วนใหญ่จึงเน้นตลาดไปทาง Next-gen consoles
เพราะมันปลอดภัย แต่ประชากรโลกที่ใช้ Pc มันเยอะ จึงต้องเอาลง Pc ไปด้วยเพื่อเหล่า gamer ที่ใช้ PC ไม่งั้นเดี๋ยวน้อยใจ

สรุปก็คืออนาคต ของ Next-gen consoles มันก็คือ คอมพิวเตอร์ตั้งโต๊ะแบบที่คุณกำลังนั่งอ่านข้อความผมอยู่นั่นแหละ

เข้าใจถูกแล้วครับหลักการทำงานเครื่องเกมคอนโซลมันก็คือคอมพิวเตอร์เครื่องนึงดีๆนั่นเองแหละครับ มี VGA มี CPU ระบบแทบจะเหมือนกันหมดแต่ถูกจำกัดกำหนดกรอบเอาไว้ว่าเพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะ คือ PC ปกติจะลงได้แค่ Window ฯลฯ แต่ Console ออกแบบและมีฮาร์ดแวร์มี OS เฉพาะของมัน Xbox Live , Playstation Network มันก็เป็น OS ชนิดนึงที่ถูกติดตั้งบนคอนโซลนั่นแหละครับ มันก็คือ PC เฉพาะแบบที่ถูกออกมาแบบให้รัน OS เฉพาะของมัน

แถมเกมไอ้ Xbox One มันบังคับ Install แผ่นเกมลง HDD แบบ PC เลยล่ะครับมันก็ไม่น่าแปลกนักถ้าลงระบบปฏิบัติการอื่นซ้อนเข้าไปได้ (ที่แปลกคือตามข่าวนี้มันไม่ได้ลงบน Xbox One แต่เอาระบบ Xbox One ลงใน PC มาแหกตาแทนที่จะใช้ตัวเครื่องจริง)

decade01
15th June 2013, 16:22
ถึงเครื่อง ps4 จะถูกกว่า แต่อย่าลืมราคาแผ่นกันนะครับ
แต่ข้อจำกัดมันฟรีกว่าซะขนาดนี้ คนก็คงเฮมาฝั่งนี้อยู่ดี
ผมว่าราคา แผ่น PS3 PSV มันก็ไม่เคยถูกอยู่แล้วนะครับ PS4 ก็คงไม่ต่าง ค่อยๆเก็บไปเดือนละเกมส์ผมใช้วิธีนี้แหละ 555+

clean1447
15th June 2013, 16:23
MS บอกแล้วหรอว่า Win 8 ดีสุด

ถ้ามองแง่ดี นั้นหมายความว่า MS จะเน้นมาทาง PC ทำให้ PC มีเกมส์มากขึ้น

แล้วสาเหตุที่ MS ใช้ Win 7 ถ้าติดตามข่าวตลอด จะรู้ว่า Win 8 เล่นเกมส์ไม่ได้เรื่องเลย ทำมาเพื่อ All in one หรือ Tablet

แต่ Win 7 เหมาะกับเล่นเกมส์ มากสุด

ส่วนใหญ่ Window ออกมาแรกๆ ก็ไม่เสถียรหรอก มีการอัพเดทเรื่อยๆ แล้ว Win 7 จริงแล้ว พัฒนามาจาก Win Vista ทำให้พอ Win 7 เปิดมา ก็สมบูรณ์แบบ

Guardian
15th June 2013, 16:28

ไม่น่าจะมีปัญหานิครับ ถ้าคิดจะสนับสนุนแท้?

parisj007
15th June 2013, 16:31
MS บอกแล้วหรอว่า Win 8 ดีสุด

ถ้ามองแง่ดี นั้นหมายความว่า MS จะเน้นมาทาง PC ทำให้ PC มีเกมส์มากขึ้น

แล้วสาเหตุที่ MS ใช้ Win 7 ถ้าติดตามข่าวตลอด จะรู้ว่า Win 8 เล่นเกมส์ไม่ได้เรื่องเลย ทำมาเพื่อ All in one หรือ Tablet

แต่ Win 7 เหมาะกับเล่นเกมส์ มากสุด

ส่วนใหญ่ Window ออกมาแรกๆ ก็ไม่เสถียรหรอก มีการอัพเดทเรื่อยๆ แล้ว Win 7 จริงแล้ว พัฒนามาจาก Win Vista ทำให้พอ Win 7 เปิดมา ก็สมบูรณ์แบบ
ใครบอก win 8 เล่นเกมไม่ได้เรื่องหรือจะไผว้

yoshi3416
15th June 2013, 16:32
มันไม่มีอะไรเลวร้ายไปกว่า MS ละตอนนี้ ที่สุด ถึง ที่สุด..

Emo
15th June 2013, 16:36
เจ๊ง...... และ ก็ เจ๊ง.........

11rd
15th June 2013, 16:37
อ้าว X1 มันมี 3 OS ไม่ใช่หรือไงนิ...

merisa
15th June 2013, 16:38
ก่อนเขาจะอัดลง เครื่อง Console เข้าต้องสร้าง Emulater บน Windows ก่อนอยู่แล้ว Microsoft นะ เข้าเป็น เจ้าของ Windows อยู่แล้ว

saskill
15th June 2013, 16:42
คนเสพข่าวอ่ะ เสพได้ แต่ในปริมาณพอดี

อย่าเพิ่งตีความไปเอง

รอเจ้าตัวออกมาพูดเองดีกว่าครับ

eeexx
15th June 2013, 16:51

ราคาแผ่นมันไม่ใช่ปัญหาสำหรับคนจัดแท้อยู่แล้วครับ ถ้าคนคิดจะซื้อจริงๆ

bankcoxzaza
15th June 2013, 16:52
ใช้ PC รันก็เยี่ยมไปเลยอะดิ CRACK CRACK CRACK 555+

my dath
15th June 2013, 17:45
รอดูว่าเค้าจะมาแก้ตัวไงเน้อ :)

reconnang
15th June 2013, 18:01
มันจะดีกว่า PC ได้ไง Xbox One VGA มัน CF SLI ได้ป่าว .........CPU ก็แค่ซีรี่ APU ที่มีอยู่แล้วเอาไปปรับแต่งใหม่แค่นั้น

Zpatan
15th June 2013, 18:30
บอกตรงๆผมนึกภาพไม่ออกว่าไมโครซอฟจะเจ๊งยังไง:sweat

postgeno159
15th June 2013, 18:48
ใครบอก win 8 เล่นเกมไม่ได้เรื่องหรือจะไผว้

เข้ามานั่งอ่านเพลินๆ

ฮาเรปนี้เลย ฮ่าๆๆๆ

kachanking
15th June 2013, 18:57
ความจริงที่ยังคลุมเครืออยู่
ภาพเต็มๆมันให้ความหมายต่างจากภาพที่ตัดมาพอสมควร

http://image.ohozaa.com/i/6a3/A0rGZj.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wTHOmWAOLG964sGT)

ที่มา : http://www.cinemablend.com/games/Xbox-One-Games-E3-Were-Running-Windows-7-With-Nvidia-GTX-Cards-56737.html

SlimZ
15th June 2013, 18:57
Next-gen Consoles มันก็เหมือนหมู่บ้านที่มีกำแพงใหญ่ยักษ์มีองค์รักษ์ คุ้มกันอย่างแน่นหนา :D ทะ ทะ ทะ ไททั่น :o:o:o

sirisuk008
15th June 2013, 19:05
เขาอาจจะยังไม่ Port ตัว Xbox ONE มาลงตัวเครื่องของมันเองละมั้งครับ ฮ่า ๆ เงิบเลยเจอแบบนี้

un123
15th June 2013, 19:37

ไม่ต้องห่วงเรื่องราคาแผ่นของ PS4 หรอก เพราะเจนนี้ Xbox one มันก็เปลี่ยนมาใช้แผ่นบลูเรย์ เหมือนของ PS4 เหมือนกัน 55+

teepagon
15th June 2013, 20:22
อ้าววววว เล่นเกม Xbox บน Pc ได้้
ใช่ซี่ยยย์ มี emu ละไม่แบ่ง -3-

akegame
15th June 2013, 20:30
คงต้องดูกันต่อไปเพราะอะไรๆ ย่อมไม่แน่นอนและพลิกสถานการณ์ได้เสมอครับ

GUTJANG
15th June 2013, 20:58
ไหนว่าใช้ชิพ amd ไงครับ

NonToI2_TH
15th June 2013, 21:06
microsoft โดนหนักแฮะงานนี้

payback
15th June 2013, 22:05
ที่คนเขาสงสัย กันเยอะๆ ไม่ใช่ ประเด็นที่ เอ้กบ้อก วันเมียบเท่า พีซีอะไรนั่นหรอกครับ แต่ที่เขาสงสัยกันคือ

1. ไมโครซอฟไม่มั่นใจ ใน ศักยภาพเครื่อง เอ้กบ้อกตัวเองเลยไม่กล้าเอามาโชวเหรอ
2. แล้วแถม คอมที่โชวยังเป็น วินโดว 7 ซึ่ง ในเอ้กบ้อกวัน ไมโครซอฟกล่าวไว้ว่า ใช้ระบบปฏิบัติการ วินโดว 8 ที่ไมโครซอฟภูมิใจ แต่ทำไมคอมที่เอามาโชว์ยังเป้น 7
3. แล้วทำไมคอมที่มาเทส ใช้การ์ดจอของค่ายเขียว ทั้งที่ สเปคของ เอ้กบ้อกวัะนนั้น ใช้กาดจอค่ายแดง แบบโมจัดเต็มมาแล้ว

ที่เขาสงสัยกันก็ประมาณนี้อ่ะครับ

ส่วนเรื่องที่ CEO ของ CRYTEK เคยพูดนั้น ผมฟังแล้วตลกนะ เพราะ ค่ายนี้ทำเกมแบบว่า ภาพก้าวข้ามระดับอยู่แล้ว เลยบ่นๆกับ คอนโซลเจนนี้ พอเจอคอนโซล เจนหน้ามา
เลยดีหน่อยเพราะ สามารถแสดงศักยภาพของเกมตัวเองได้ดี แต่ยังไงมันก็สู้พีซีไม่ได้หรอก พอเครื่องเกมวางขายไปแล้ว อีก 2 สัปดาต่อมา ฮาร์ดแวร์ต่างๆอัพเดทมาใหม่หมด
คอนโซลก็เงิบหันแล้วล่ะ
เพราะ เครื่องเกมก็คือเครื่องเล่นเกมส์อยู่ดีครับ พีซีก็คือพีซี เครื่องคอนโซลไม่สามารถเท่าเทียม พีซีได้อยู่แล้วไม่ว่าเวลาไหนก็ตาม
เอาแค่เรื่องสเปคก่อน จริงอยู่ตอนนี้ สเปคของคอนโซลใหม่นี้เทียบเท่าคอมแรงๆเครื่องนึงเลยก็ว่าได้ แต่พอคอนโซล ออกขายแล้ว เทคโนโลยีก็จบแค่นั้นครับ ในขณะที่พีซีอัพเดทเรื่อยๆ และก็สามารถเปลี่ยนแปลงเองได้เรื่อยๆ เพราะฉะนั้น คอนโซลไม่มีทางเทียบเท่า พีซีได้แน่นอนครับ เว้นแต่ว่า พอคอนโซลวางขายมาแล้ว ใช้ ซีพียู 8 คอร์ กาดจอAMD 7750 อะไรงี้ พอพีซีอัพเดท ซีพียู 16 คอร์เต็มๆมา กาดจอตัวใหม่ 7990 ไรงี้มา คอนโซลจะอัพเดทตัวเองตามโดยการวางขายเครื่องสเปคใหม่ที่อัพเดทพร้อม พีซีมาขายต่อทันที คุณจะซือ้ไหมอ่ะ ผมว่าถ้าเป้นงั้น ที่บ้านคงมี เอ้กบ้อกวัน 5-6 เครื่อง ในเวลา ปีเดียวอ่ะ ฮารืดแวรืพวกนี้อัพเดทเร็วจะตายครับ ยังไม่รวมถึงเรื่องอื่นๆ จิปาถะ หลายๆอย่าง การทำโปรแกรม ทำงาน ทำโฟโต้ชอป แปลงหนังทำอะไร คอนโซลก็ยังทำไม่ได้อยุ่ดี ด้วยข้อจำกัดหลายๆอย่าง

ตามนั้นครับ

kurolykan
15th June 2013, 22:06
จะยังไงก็แล้วแต่ PC ยังไงมันก็อัด Spec ได้สูงกว่า Console อยู่แล้วเพราะมันใช้งานในด้านอื่นที่ต้องการความแรงมากกว่าอยู่แล้ว แต่ถ้าพูดถึงเรื่องเกม ไอเกม Next Gen ที่พูดๆกันมา สรุปมันมีดีขึ้นแค่ภาพหรอ กำลังสงสัย ไม่ได้ตามข่าววงการณ์เกมจริงๆ จังๆ ซักที ยอมรับแหละว่าเกมภาพสวยๆ มันน่าเล่น แต่ยุคหลังๆ มานี่ผมว่าแนวเกมของทางตะวันตกความอิสระของระบบ และความแปลกใหม่มันน้อยกว่าที่คิด รึผมรู้สึกไปเอง จะเห็นแปลกใหม่ก็มีแต่พวกแนวอินดี้ที่เป็นเกมเล็กๆ เท่านั้น พวกเกมใหญ่ๆ ระบบเกมแทบจะไม่แตกต่างกันเท่าไรเลย แนวเกมที่ออกมาช่วงหลังๆ รู้สึกจะน้อยลงเรื่อยๆ

ตอนนี้ผมรู้สึกหยั่งงี้ ของทางเอเซียไม่ขอพูดเพราะเกมเล็กเกมน้อยมันหยุบหยับไปหมด และผมก็ไม่ค่อยได้ตาม+ข้อมูลน้อยจึงขอพับไว้ ถามว่าอวยเกมฝั่งญี่ปุ่นไหม ผมอวยแน่นอนเพราะผมชอบของทางนั้นมากกว่า แต่กรณีนี้ผมต้องการข้อมูลเกมของทางฝั่งตะวันตกเพราะงั้น ที่ผมพูดมาข้างบนผิดถูกยังไง ขอข้อมูลด้วย

thesheep
15th June 2013, 22:11
อย่างงี้ก็มีหวังได้เล่นเกม Xbox Only บน PC แล้วววววว

FewturetooN
15th June 2013, 22:22
กระแสxboxone มีแต่จะดิ่งลงเหวแฮะ :sweat

AV Fanboy
15th June 2013, 22:26
เฮีย Bill ว่าไงครับเฮีย:rofl

808080808
15th June 2013, 22:33
สงสัยขี้เกียจสร้างx1และเกมของคอนโซลแล้วละมั้ง เลยเอาpcมาเปลี่ยนเคสแล้วให้ชื่อว่าx1ประหยัดงบสร้างเกมให้2ระบบ เพราะสร้างเกมเดียวเล่นได้ทั้งpcและx1ฉลาดล้ำลึกจริงๆ

kissbally
15th June 2013, 22:35
ปวดหัวเลย เหอะๆ ภาพ จริงหรือปล่าวนั้น ฮ่ะๆๆๆๆ ไม่อยากเชื่อเบย

pooh0856
15th June 2013, 22:41
ตอนนี้ Microsoft เขาเหนือกว่า PS4 อยู่อย่างนึง. . . กระแส(ด้านลบ)

Donutcoconut
15th June 2013, 22:57
PC เท่านั้นที่ครองโลก !!!!:cool:

bloodtea
16th June 2013, 01:12
55555555555555

RiderSakuya
16th June 2013, 01:18
จะมีข่าวออกมาซักวันว่ามี EMULATOR XBOX ONE บน PC ถือกำเนิดขึ้น ก็ไม่แปลกเลยทีเดียว