PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : EA คอนเฟิร์ม ทีมพัฒนา Medal of Honor ถูกยุบแล้ว

soulsave
15th June 2013, 20:03

ก็ถือว่าเป็นเรื่องจริงแล้วล่ะเพราะทาง EA ได้ออกมาคอนเฟิร์มผ่านนาย Peter Söderlund ฝ่ายบริหารแล้วว่า Danger Close ทีมพัฒนา Medal of Honor: Warfighter ถูกยุบไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วตามที่เปรยๆออกมาเมื่อปีที่แล้วถึงการตัดซีรีย์ Medal of Honor ออกจากสารบบ หากใครยังจำได้ทาง EA เคยบอกว่าเกมนี้มันดีนักดีหนาแต่ดันสวนทางกับเสียงวิจารณ์ของแต่ละสำนักเกม งานนี้เรียกว่าปากไม่ตรงกับใจหรืออย่างไรกัน ส่วนชะตากรรมของพนักงานก็กระจายไปตามสาขาอื่นและร่วมงานกับสตูดิโออื่นอย่างเช่น DICE เป็นต้นครับ

http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2013/06/GAM1ab8eecc7d9ebb8c_408x230.jpg

เครดิต juropy

ไปแล้วอีกนึงเกมดีๆ

HiSoBoY
15th June 2013, 20:10
ก็โอเคนะด้าน กราฟฟิก แต่พวกเนื้อเรื่องอะไรมันยังทำได้ไม่อินพอ

my dath
15th June 2013, 20:33
แหม่ เสียดายนะครับ ผมชอบเกมส์นี้เลยทีเดียว ผมเล่นแล้วรู้สึกสนุกกว่า bf3 อีกนะผมว่าน่าเสียดาย

hisawahiroki
15th June 2013, 20:56
ภาคนี้ก็ Fail ในระดับนึงเลยผมว่า ยังเล่นไม่จบด้วยซ้ำ เลิกไปก่อน ก็หวังว่า DICE จะรับทีมนี้เข้าไปดูแลไว้

valuimayuka
15th June 2013, 20:58
ในความคิดผมว่า สนุกนะ เสียดายอ่ะ สองซีรีย์เลย

vee191
15th June 2013, 21:07
ผมจำได้ว่า ภาคแรกเลย Steven Spielberg เป็นคนสร้างหรืออำนวยการสร้างไรนี่แหละใช่ป่าวครับ :confused: น่าเสียดายมากครับ อยากให้มีต่อแท้ๆ :dntknw

eliwodkung
15th June 2013, 21:09
เนื้อเรื่องดีนะฮะ แต่ซื้อแท้มาเล่นไม่คุ้มเลยฮะ Multi แม่มซุ่มกันอย่างเดียว เนื้อเรื่อง Ai วิ่งซ้อนกัน //Facepalm

NaNice
15th June 2013, 21:13
ผมชอบนะแต่ก็ชอบไม่ที่สุดครับ ออกมาขายตอนที่ไม่เหมาะเท่าไหร่

Patrenko
15th June 2013, 21:14
เกมส์ดี เนื้อเรื่องดี เสียงดี แต่เกมส์เพลย์โบราณกว่าภาค Pacific Assault อีก หลายๆอย่างเหมือนกระดาษผมว่าจะโทษทีมก็ถูกอยู่นะตอนเเรกมันชื่อทีมไรนะสร้างที่ก่อนออกไปเปิด Infinity ward หนะ
ภาคก่อนยังคุ้มอยู่ที่มี multi เป็นของ dice กันเพลย์ดูดีหน่อยยิงเเล้วเหมือนกระสุนมันเข้าร่างจริงๆ

woodytalks
15th June 2013, 21:34
EA คิดถูกแล้วหละ

byside002
15th June 2013, 21:48
เกมส์นี้แรงดีด ปืนสะใจมาก เสียดายแท้

Enozcinos
15th June 2013, 21:48
ชอบเนื้อเรื่อง เสียง กราฟฟิคนะ แต่ผมซื้อ limited มาด้วยเล่นไม่ค่อยคุ้มค่าเลย T~T

oops00998
15th June 2013, 22:02
ผมว่าฉากศัตรูมันราบเรียบไปนะ ไม่ค่อยมีอะไรตื่นตาตื่นใจเท่าไหร่ ผมเล่นไปเล่นมายังงงอยู่เลยว่าเล่นจบไปตอนไหน คือ...เฮ้ย ฉากจบมันเท่านั้นเหรอ อะไรกัน ทำไมเหมือนมันน่าอยู่ช่วงกลางๆเรื่องอยู่เลย 555555+

Capathia
15th June 2013, 22:23
เคยตื่นเต้นกับซี่รี่ย์นี้เฉพาะภาคสงครามโลกแค่นั้นเอง ตอนนั้นเนื้อเรื่องประมาณว่า ข้ามาคนเดียว แบบแรมโบ้เลย

bct4alive
15th June 2013, 22:33
ชอบอยู่ภาคนึง เคยเล่นสมัยก่อน ที่เริ่มมาเหมือนกับหนัง saving private ryan อ่ะ ลงเรือมายิงกันแถวๆชายหาด จำได้ว่ามันส์มากตอนนั้น

Patrenko
15th June 2013, 22:47
ชอบอยู่ภาคนึง เคยเล่นสมัยก่อน ที่เริ่มมาเหมือนกับหนัง saving private ryan อ่ะ ลงเรือมายิงกันแถวๆชายหาด จำได้ว่ามันส์มากตอนนั้น

ภาคนั้นหนุกดี ภาคที่ผมถามอะมันทีมอะไรที่ทำก่อนไปเปิด Infinity ward แต่ชอบสุดผมว่า Pacific Assault บทพูด AI มันจัดมาดูเหมือนคนจริงๆดี แต่Air Born นี้ใช้ได้นะสนุกส์ดีแต่พอด่านสุดท้ายเจอไอตัว นาซีตัวใหญ่ๆถือMG42 ยิง3-4เเม็กตายผมลบเกมส์ทิ้งเลย ผมเล่นเกมส์ค่อนข้างเเคร์เรื่องพวกนี้มาก เเรกๆยังยิงกันให้ความรู้สึกเหมือนจริงดีแต่ด่านสุดท้ายเจอSuper Soilder ก็หมดอารมณ์เล่นเหมือนกัน

กล้วย
15th June 2013, 22:51
ยังไม่เคยเล่นสักภาค 55+

hisawahiroki
15th June 2013, 23:29
ภาคนั้นหนุกดี ภาคที่ผมถามอะมันทีมอะไรที่ทำก่อนไปเปิด Infinity ward แต่ชอบสุดผมว่า Pacific Assault บทพูด AI มันจัดมาดูเหมือนคนจริงๆดี แต่Air Born นี้ใช้ได้นะสนุกส์ดีแต่พอด่านสุดท้ายเจอไอตัว นาซีตัวใหญ่ๆถือMG42 ยิง3-4เเม็กตายผมลบเกมส์ทิ้งเลย ผมเล่นเกมส์ค่อนข้างเเคร์เรื่องพวกนี้มาก เเรกๆยังยิงกันให้ความรู้สึกเหมือนจริงดีแต่ด่านสุดท้ายเจอSuper Soilder ก็หมดอารมณ์เล่นเหมือนกัน

เคยซื้อ Air Borne แผ่นแท้มาตอนนั้นยังไม่รู้เรื่องคอมเท่าไหร่ มาถึงการ์ดจอเล่นไม่ได้ เลยไม่ได้แตะอีกเลยเงิบ

Belkan-War
16th June 2013, 00:33
เกมส์ดี เนื้อเรื่องดี เสียงดี แต่เกมส์เพลย์โบราณกว่าภาค Pacific Assault อีก หลายๆอย่างเหมือนกระดาษผมว่าจะโทษทีมก็ถูกอยู่นะตอนเเรกมันชื่อทีมไรนะสร้างที่ก่อนออกไปเปิด Infinity ward หนะ
ภาคก่อนยังคุ้มอยู่ที่มี multi เป็นของ dice กันเพลย์ดูดีหน่อยยิงเเล้วเหมือนกระสุนมันเข้าร่างจริงๆ

ซีรี่ย์ MoH มีผู้พัฒนาหลายรายครับ แต่ภาคที่ประสบความสำเร็จสูงสุดคือภาค Allied Assault ที่พัฒนาโดย 2015 lnc ก่อนที่ทีมนี้จะออกจาก EA ไปอยู่กับ Activision แล้วก็ตั้ง Infinity Ward ขึ้นมา (ซึ่งปัจจุบัน CEO และทีมงาน Infinity Ward บางส่วนก็กลับมาอยู่กับ EA อีกในชื่อ Respawn Entertainment) ซึ่งนับตั้งแต่ภาค Allied Assault ซีรี่ย์ MoH ที่ออกหลังจากนั้นเสียงตอบก็ดูจะไม่ค่อยดีเท่าภาค Allied Assault เท่าไรครับ

ส่วนตัวเสียดายเหมือนกันถ้าซีรี่ย์นี้จะถูกลบไป เพราะเป็นซีรี่ย์เกมสงครามต้นตำหรับหลายๆ เกมเลย

otakuoz
16th June 2013, 00:48

ใครเขายิงกิน กดวิ่งเร็วเอาปืนไปกระแทกทีเดวก็ปลิวแล้ว XD

ผมชอบภาค aleit assalt อ่ะ = =" ไอ้ที่ยกผลขึ้นบกไประเบิดปืนใหญ่แนวหลัง

bloodtea
16th June 2013, 01:10
และแล้วก็ถึงเวลาอันสมควร...

ufochicken
16th June 2013, 22:41
น่าเสียดายมากครับผมว่ามันก็สนุกดีนะ

AlcobalenO
18th June 2013, 10:39
เล่นไม่เคยจบซักภาค ผมว่าไม่หนุกอ่ะ =,.=