PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำ สาย HDMI หน่อยครับ

Guardian
15th June 2013, 21:45
คือว่าทุกวันนี้เล่นมากับ สาย AV แล้วตัวหนังสือมันทำปวดตาจริงๆ

พรุ้งนี้ว่าจะไปซื้อ TV LCD แล้วกะจะซื้อ สาย HDMI ด้วยเลยครับ แนะนำหน่อย

somhoza406
5th July 2013, 00:52
ที่แน่ๆเอาราคา 1000+ ขึ้นไปนะครับ ถึงจะดี สายหุ้มฉนวนไฟฟ้า อย่างดี ความยาว 2 เมตร หัสเสียบทองเหลืองแท้ ไม่มีคำว่าไฟดูด ภาพและเสียงคุ้มค่าราคาแน่นอน ผมต่อเล่นกับ ps3 ตอนนี้

บางท่านบอกว่า ซื้อ 300-400 ก็ได้พักแล้วซื้อใหม่ แล้วได้อะไรจะซื้อตลอดเลยหรอไง ผมซื้อมาจะ2ปีและ หัวเสียบทั้งสองด้านยังไม่มีคราบสนิม ใหม่คงเดิม เพราะผมไม่ค่อยได้ถอดไปไหนเสียบตลอด

$3MiFiN@L$
5th July 2013, 01:06
ซื้อได้ซื้อของ Sony หัวทองเบย คุ้มแน่นอน ลุงผมใช้อยู่

EikueHD
5th July 2013, 15:26
แล้วแต่เลยครับ คุณภาพจากภาพและเสียงไม่ต่างกันอยู่แล้ว สัญญาณดิจิตอลมันมีแค่เลข ศูนย์ กับ หนึ่ง ครับ
แต่ถ้าสายดี ๆ หน่อยก็จะชำรุดยาก + ไฟไม่ดูดเวลาไปถอดเข้า ถอดออก (มั้ง)
ส่วนตัวผมใช้สายละ ร้อยกว่าบาท มา 4-5 ปีละ ก็ยังใช้ดีอยู่ครับ ไม่เคยถอดไปไหน ถอดครั้งเดียวตอนเปลี่ยน xbox เป็น ps3 แค่นั้น

Natjaturong
6th July 2013, 11:43
ผมเพิ่งจะซื้อสายมาเหมือนกัน ลองสังเกตุการใช้งานของเรา ถ้าต้องถอดใส่บ่อยก็เลือกหัวดีๆหน่อยดีกว่า อย่าลืมดูเวอร์ชันของสายด้วยนะครับ