PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งบอยู่1หมื่อนต้นๆเอาตัวไหนดีครับดูให้ที

harnibal409
16th June 2013, 00:22
พอดีวันนี้ได้โอกาสไปเดินดูมือถือที่เดอะมอลบางกะปิ แฟนให้งบไม่เกินหมื่นห้า มือถือที่ผมสนใจก็มี
LG Optimus 4x HD
LG Optimus L9

davilking1
16th June 2013, 00:35
4x HD

ตอนนี้ S3 เหลือ 15,500 แล้ว ผมแนะนำให้เล่นรุ่นที่ติดตลาดนะ อะไรๆก็หาง่าย ของแต่งงี้

แต่ถ้าชอบก็ 4x HD เถอะครับ รู้สึกจะเป็น Quad Core Targa3 หรือปล่าวเนาะ

mashiba
16th June 2013, 01:00
งบหมื่นกว่าเล่น LG NEXUS ไปครับ ดีไซด์ดูดีสเปคเยี่ยมด้วยครับ :clap

harnibal409
16th June 2013, 08:34
งบหมื่นกว่าเล่น LG NEXUS ไปครับ ดีไซด์ดูดีสเปคเยี่ยมด้วยครับ :clap
ตัวนี้มันมีแค่ความจำภายในช่ายปะครับ

Guszo
16th June 2013, 13:45
lg 4x ผมลองซื้อมาใช้ดูระยะนึงแล้วครับ ok ทุกอย่างเสียอย่าวเดียว แบตกินสุดทีนมาก ถ้าเล่นเกมส์ หมดแบบชนิดว่า นาทีละ1-2เปอเซน ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ rom ด้วยหรือป่าว แต่ผมอัพมาเป็น 4.1.2 เวอร์ชั่นล่าสุดของตัวนี้

ถ้าชอบทรงของเหลี่ยมๆ ผมว่า sony น่าจะเหมาะกว่าครับ หรือไม่ถ้าชอบ lg จริงๆ ไป optimus g เครื่องหิ้วเลย

harnibal409
19th June 2013, 11:57
lg 4x ผมลองซื้อมาใช้ดูระยะนึงแล้วครับ ok ทุกอย่างเสียอย่าวเดียว แบตกินสุดทีนมาก ถ้าเล่นเกมส์ หมดแบบชนิดว่า นาทีละ1-2เปอเซน ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ rom ด้วยหรือป่าว แต่ผมอัพมาเป็น 4.1.2 เวอร์ชั่นล่าสุดของตัวนี้

ถ้าชอบทรงของเหลี่ยมๆ ผมว่า sony น่าจะเหมาะกว่าครับ หรือไม่ถ้าชอบ lg จริงๆ ไป optimus g เครื่องหิ้วเลย
หลังจากอัพแล้วยังกินแบตเหมือนเดิมปะครับ

Guszo
19th June 2013, 20:00
หลังจากอัพแล้วยังกินแบตเหมือนเดิมปะครับ

ผมว่าอัพแล้วกิน มากกว่าเดิมนะครับ แล้วเครื่องก็รู้สึก กระตุกขึ้นนิดหน่อย

[In]TerLight'z
19th June 2013, 20:03
งบไม่เกิน หมื่น5 เยอะนะเนี่ย !

เอา Xperia Z เครื่องนอก
หรือจะรอ Xperia ZR

หรือจะ OPPO Find 5

ส่วนตัว LG ผมว่าไม่น่าเล่น นอกจาก LG Nexus4 เท่านั้น

แต่ตอนนี้ ถ้าผมเป็น จขกท. ผมจะรอก่อนครับ ผมคิดว่า ตอนนี้มันอยุ่ในช่วงเวลากึ่งๆ จะลด ไม่ลด ยังไม่ไม่ทราบ

IaMFusE
19th June 2013, 23:22
sony xperia v ครับรองรับ 4G แล้วแถมกันน้ำได้ด้วยครับ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องกล้องหน้าเพราะกล้องหน้า VGA กับ จอขนาด 4.3นิ้ว
ส่วนตัวผมใช้ ตัว TX อยู่ครับ ชอบรูปทรง กับกล้องหน้ามาก ^^

ถ้าชอบ LG ต้องรอผู้รู้มาตอบละครับ ส่วนตัวไม่เคยลอง

davilking1
19th June 2013, 23:28
sony xperia v ครับรองรับ 4G แล้วแถมกันน้ำได้ด้วยครับ ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องกล้องหน้าเพราะกล้องหน้า VGA กับ จอขนาด 4.3นิ้ว
ส่วนตัวผมใช้ ตัว TX อยู่ครับ ชอบรูปทรง กับกล้องหน้ามาก ^^

ถ้าชอบ LG ต้องรอผู้รู้มาตอบละครับ ส่วนตัวไม่เคยลอง

Xperia V ไม่แนะนำนะครับ ไปเล่น SP ดีกว่า ถูกกว่า แรงกว่า แค่ไม่กันน้ำกับ 4G

ปล ใช้ V อยู่ไม่รู้ 4G จะได้ใช้ชาติไหน ส่วนกันน้ำใช้ทุกวัน ขับมอไซ ลุยฝนสบายๆ

IaMFusE
19th June 2013, 23:51
Xperia V ไม่แนะนำนะครับ ไปเล่น SP ดีกว่า ถูกกว่า แรงกว่า แค่ไม่กันน้ำกับ 4G

ปล ใช้ V อยู่ไม่รู้ 4G จะได้ใช้ชาติไหน ส่วนกันน้ำใช้ทุกวัน ขับมอไซ ลุยฝนสบายๆ

ก็จริงครับ ที่ 4G จะได้ใช้ตอนไหน ขึ้นอยู่กับความต้องการของ จขกท. ละกันครับว่าจะเลือกแบบไหน

ปล.ขนาดเปิด 3G ทั้งวันแบตยังลดเร็วเลย แต่ SP มีข้อเสียคือแบต ไม่สามารถถอดได้เสื่อมคือเข้าศูนย์อย่างเดียว

แต่แบต SP อึดมาก

harnibal409
21st June 2013, 18:30

sony ผมไม่ชอบตรงทรงมันโค้งนี่แหละ

davilking1
21st June 2013, 19:19
ก็จริงครับ ที่ 4G จะได้ใช้ตอนไหน ขึ้นอยู่กับความต้องการของ จขกท. ละกันครับว่าจะเลือกแบบไหน

ปล.ขนาดเปิด 3G ทั้งวันแบตยังลดเร็วเลย แต่ SP มีข้อเสียคือแบต ไม่สามารถถอดได้เสื่อมคือเข้าศูนย์อย่างเดียว

แต่แบต SP อึดมาก

เห็นด้วย ถึงบ้านเหลือ 40 เปอตลอด Xperia V เล่นบ้างนิดหน่อย เปิดโหมดประหยัดพลังงานแล้วนะเนี่ย