PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ดู Man of steel แล้วขัดใจนิดหน่อยครับบ [Spoil!!!]

Netball07
16th June 2013, 01:38
หนังสนุกมากๆๆๆๆ ฉากแอ๊คชั่นสนุกมาก พึ่งเคยดูหนังที่ฉากสู้ถล่มถลายแบบนี้ ผมให้ 9/10

พอดูจบออกจากโรงแล้วผมมีข้อสงสัยอะครับ

1.ทำไมตอนสุดท้าย Zod ถึงสู้พระเอกไม่ได้อะ ทั้งๆที่ตอนท้ายก็ได้ปรับตัวเข้ากับโลกมนุษย์และบินแบบพระเอกได้แล้ว Zod มันเป็นถึงนายพลและเกิดมาเพื่อเป็นทหารฝึก และฝนมาตลอด แต่กลับแพ้พระเอกที่เกิดบนโลกเนี่ยนะ -*-

2.ตอนดาวคริปตั้นระเบิดพวกชนชั้นสูงอพยพกันไปแล้วใช่ปะครับ

3.ลูกน้อง Zod ที่เก่งๆ2คน ถูกดูดเข้าไปมิติอื่นใช่ไหมครับ แปลว่ายังไม่ตายน่ะสิ

ปล.Zod ตายง่ายไปหน่อย 555

tentoewizard
16th June 2013, 02:06
จขกท . ดูที่พัทยาป่าววเนี่ย 55+ พึ่งดูจบเหมือนกัน สงสัยเหมือนกัน

เเต่ก้หายสงสัยได้ เพราะพระเอกต้องเก่งกว่ายุเเล้ว
1. อาจจะเสียท่าพระเอกก้ได้นะ ช่วงที่โดนจับล็อคคอ
2.ดาวระเบิดน่าจะอพยพไปหละ เข้าใจเหมือนกัน
3.ลูกน้องโดนดูดไปหลุมดำยังไม่ตายเเต่ก้คงจะตายเพราะเป็นพื้นที่ว่างเปล่าเหมือนที่โดนเนรเทศมั้ง และยานก้เละเทะหมดเเล้ว

BentSSRU
16th June 2013, 08:15
1.คงเป็นเพราะsupermanเห็นZodจะทำร้ายมนุษย์เลยมีแรงฮึดมหาศาล
2.ไม่น่าจะอพยพเพราะตอนดาวระเบิดแม่ของsupermanยังอยู่บนดาว สรุปได้ว่าชาวดาวคริปตันเหลือแค่supermanกับพวกของzodที่ดันถูกเนรเทศพอดีเลยรอด
3.โดนดูดไปในหลุมดำอวกาศคงไปลอยเคว้งในอวกาศและตายในที่สุด
ปล.หนังสนุกมาก ทำให้Supermanกลับมายิ่งใหญ่อีกครั้ง

helos
16th June 2013, 10:10
1.zod พลาดท่าครับ
2.ไม่ได้อพยพ
3.เครื่องบินของโลกพุ่งเข้าชนแล้วระเบิด แต่คงไม่ตาย คงถูกส่งไปไกลมาก
แต่ถึงไม่ตาย ก็คงไม่ได้โผล่มาในภาคต่อแล้ว ตามหลักหนังฮีโร่

ปล.หนังฮีโร่ส่วนใหญ่ผู้ร้ายก็ตายง่ายหมดแหละ ยังไม่ชินอีกเรอะ
เค้าเน้นสมจริง ไม่เหมือนการ์ตูนนะ

shisaku
16th June 2013, 17:32
ก็มันเป็นตัวโกงไง เลยไม่ชนะ
มีวิธีที่ตัวโกงจะชนะพระเอกได้ืคือ 1.ตัวโกงตัวนั้นจะเป็นคนดี 2.ตัวโกงตัวนั้นจะกลายเป็นพระเอกในภาคต่อไป
นอกนั้นไม่มีทางที่ตัวโกงจะชนะพระเอกได้

tentoewizard
16th June 2013, 20:17
ผมก้ไม่กล้าปักใจหรอก ว่าจะไม่อพยพ เเต่หนังก้ไม่ได้บอกว่า มีคนรอดริเนาะ เเต่มันมาขัดตรงที่พ่อของพระเอกบอกว่า คิดว่าคนจากสองโลกจะอยู่ร่วมกันได้ เเต่ก้ไม่เเน่ใจว่าอาจจะหมายถึงตอนที่ดาวยังไม่ระเบิดมั้ง

lp10215
16th June 2013, 21:48
ไม่เข้าใจว่า ข้อ 1 จะขัดใจทำไม
ผมให้ 9.9/10
อีก0.1 ตอนดูหิวนํ้า

Netball07
16th June 2013, 23:06
ไม่เข้าใจว่า ข้อ 1 จะขัดใจทำไม
ผมให้ 9.9/10
อีก0.1 ตอนดูหิวนํ้า

ก็ผมคิดว่า zod มันเป็นถึงนายพลน่ะสิครับ เกิดมาเพื่อเป็นนักรบ แต่สู้พระเอกไม่ได้เลย 555 ผมเลยขัดๆนิดหน่อย

helos
17th June 2013, 01:20
ก็ผมคิดว่า zod มันเป็นถึงนายพลน่ะสิครับ เกิดมาเพื่อเป็นนักรบ แต่สู้พระเอกไม่ได้เลย 555 ผมเลยขัดๆนิดหน่อย

เป้นนักรบแต่สภาพแวดล้อมไม่ชินไม่ถนัดก็แพ้ได้ครับ

ซอดอยู่มาไม่กี่วัน แต่ซุปอยู่มา 33 ปีแล้ว

ไม่เหมือนการ์ตูนสายหลักที่เน้นแต่ปล่อยท่าไม้ตายสวยๆนา

saimtogo
17th June 2013, 10:39
1. คาล เก่งกว่านิดหน่อย เพราะ codex ที่อยู่ใน DNA (codex คือสิ่่งที่บรรจุ DNA ของชาวคลิปตันพันล้านคน) + zod พลาดท่า
2. ยังมียานสำรวจที่รอดอยู่เยอะครับ (มีบอกอยู่ในเรื่อง)
3. โดนดูดไปใน แพนท่อมโซน เหมือนตอนแรกไม่ตายแน่นอน