PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เมื่อคืนผมได้นอนคิด เรื่อง คอมและพ่อแม่.

[In]TerLight'z
16th June 2013, 09:02
ผมเพิ่งคิดได้ว่าวันนึง ผมอยู่กับคอมมากกว่า อยู่กับพ่อแม่ด้วยซ้ำ
ตั้งแต่เช้าไป รร ก็คุยกันไม่กี่คำ พอกลับจาก รร มาถึงบ้านก็วางกระเป๋า แล้วมานั่งเปิดคอมเล่น แล้วเวลาข้าวเย็น ก็ไปตักข้าวมากินหน้าคอมอีก
แล้วตอนดึก ผมก็ยังเล่นคอม แม่เรียกให้ไปไหว้พระแล้วนอน ก็บอกว่าครับๆ [แต่ไม่ได้ไป] พอขึ้นไป ก็พ่อแม่ก็หลับแล้ว เราไม่มีเวลาที่จะคุยอะไรเลย
จนเมื่อคืนนี้แหละ ผมตั้ง ความคิดใหม่ ผมจะ เล่นคอมให้น้อยกว่าเดิมและอยู่กับพ่อแม่ให้มากขึ้น

ผมคิดว่า เราควรอยู่กับท่านให้มากๆก่อนที่มันจะสายไป.

แล้วคุณหล่ะ อยู่กับคอมมากกว่าพ่อแม่รึเปล่า ?

konu9001
16th June 2013, 09:10
เหมือนกับท่านเลยครับ ผมอยู่กับคอมมากกว่าพ่อแม่อีก แต่ว่าตอนนี้จะเปลี่ยนตัวเองแล้วครับ ไปอยู่กับพ่อแม่ดีกว่า

beever9
16th June 2013, 10:54
ผมเล่น wot กับพ่ออ่ะครับ เล่นทั้งวันเลย ;)

l3ichm4n
16th June 2013, 20:55
ผมอยู่กับเพื่อนมากกว่าพ่อแม่และคอมอีก :o

ballba
16th June 2013, 20:58
ถูกครับ

แต่ก่อน ผมก็อยู่แต่หน้าคอมหละ

เดี๋ยวนี้ไม่เปิดคอมละครับ เล่นในไอแพตแทน 555+

ไม่ได้กวนนะ แต่ว่า ผมก็ไม่ค่อยเล่นแล้ว

ไม่ต้องถึงกับมีเวลาให้ท่านมากมายหรอกครับ

แค่เวลานิดเดียวที่อยู่กับเขาในทุกๆวันก็พอครับ

ผมจะมีเวลาให้ครอบครัวบ้าง เมียบ้าง เพื่อนบ้าง

ชีวิตเป็นสุขครับ :)

system_pc
16th June 2013, 21:07
พ่อแม่อญู่ข้างๆตลอด - -" ทำไรลำบากหมด