PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Upload File แล้ว ไฟล์เน่า ??

Dark_Area
9th July 2011, 21:45
ได้รับแจ้งจากสมาชิกครับ ว่าไฟล์เกมส์ที่ผมอัพโหลดแตกไฟล์ไม่ได้ แล้วก็เป็นจริงๆ (ครบเซ็ต) คืออัพลงเว็บอัพโหลดได้ปกติ แต่ไฟล์เน่า

ผมเลยลองอัพลง Mediafire ดู มันขึ้นไปเร็วมาก แบบว่า speed upload พุ่งพรวด ประมาณ 5 วิ มันก็ไปค้างแถวๆ 80% - 99% แล้วก็ค้างไปเลย - -"

อยากรู้ครับว่าสาเหตุมาจากไหน งงมากๆ

ใช้ True Ultra Hi-speed 10 MB เป็น Cable Modem ครับ (เกี่ยวมั้ย) เพราะก่อนหน้านี้ก็อัพโหลดเกมส์ แต่ไฟล์ไม่เน่าเลย (หรือเป็นกับไฟล์ที่บีบ)

เฮ้ออออ ตอนนี้ยังแก้ไม่ได้เลย กลุ้มๆ ช่วยหน่อยนะครับ สมาชิกรอโหลดนานแล้ว ==

montreepot
9th July 2011, 23:38
เกี่ยวกับ user name หรือป่าวครับ?

mr.virus
10th July 2011, 06:59
แต่เมื่อก่อนผมก็อาการนี้ แต่พอผมลบ eset smart security 4 ออก มันอัพได้ปกติเฉยเลย

สำหรับคนอื่นทีี่ใช้แอนตี้ตัวนี้แล้วอัพได้ปกติผมไม่รู้นะ แต่ผมใช้แล้วมันอัพไม่ได้ อัพแล้วมันพุ่งแล้วก็เน่า

Dark_Area
10th July 2011, 11:00
แสดงว่าเป็นกับแอนตี้สินะ - -"