PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Xbox360 กับ PS3 เอาอันไหนดี ไม่ต้องพูดถึง PS4 และ Xbox one นะครับ

tonyhero
17th June 2013, 13:38
พอดีอยากจะซื้อมาเล่นสักเครื่องก็ลังเลว่าจะเอาอะไรดี Xbox360 กับ Ps3
xbox ก็แผ่นผีมีขายและก็เล่นผ่าน Hdd ได้ แต่ Ps3 ไม่มีแต่ก็สามารถเล่นผ่าน Hdd ได้
เพื่อนๆพี่ๆว่าอันไหนดีล่ะครับ แล้วเจ้าPS3 ถ้าทำให้เล่นผ่าน Hdd ได้ถ้าจะเล่นแผ่นแท้ก็ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ

mecapell
17th June 2013, 13:54
ส่วนตัวกระผมนั้นมี xbox360 กับ ps3 กระผมว่า ps3 นี่ดีกว่านะขอรับมี EX น่าสนใจมากถ้าเล่นด้านมืดก็มีเว็บโหลดเร็วเต็มสปีด แต่เสียเดือนละ 300 ขอรับ
ถ้าเล่นด้านมืดก็จะเล่นแผ่นแท้ไม่ได้เพราะจะเสี่ยงถูกแบนเอาขอรับ ถ้าคิดจะเล่นด้านมืดก็มืดสว่างก็สว่าง ขอรับ
ผมเชื่อว่า นายท่านจะต้องเลือกอย่างใดอย่างนึงแน่นอน ขอรับ นายท่าน

BoonTew
17th June 2013, 14:00
เกมส่วนใหญ่ก็เหมือนๆกัน เลือกที่เกม exclusive ของแต่ละเครื่องดีกว่า ว่าอยากเล่นเกมไหนมากเป็นพิเศษ

ส่วนตัวเชียร์ xbox 360 ครับเกมเยอะ ลงเกมง่ายไม่กิน hdd เยอะเหมือน ps3

เรื่องแผ่นแท้รอผู้รู้จริงมาตอบครับ

SlimZ
17th June 2013, 14:19
ผมว่าน่าจะดูจาก exclusive เกมเป็นหลักนะครับ

ถ้าคุณอยากเล่นซีรีย์ god of war, unchanted, the last of us, heavy rain, infamous ก้ ps3 ครับ

แต่ถ้าคุณอยากเล่นซีรีย์ gear of war, halo, dance central ก้จัด xbox360 ไปครับ แล้วแต่ความชอบครับ

CPERTT
18th June 2013, 06:29
ผมมีทั้งคู่ เล่นแท้ทั้งคู่ วัดกันที่เกม ex ผมให้ Ps3 ชนะน๊อค Xbox เลยครับ ล่าสุด The Last of us ทำผมอินมากๆ สุดๆจริงๆ Xbox ผมเอาไว้เล่นเกม kinect กับน้องแค่นั้นเอง

topperioz
19th June 2013, 15:49
ถ้าสายสว่าง ps3 เหนือกว่าทุกอย่างครับ ซื้อมาเล่น god of war3, last of us แค่2เกมนี้ก็คุ้มแล้ว

แต่ถ้าไม่มีเงินเยอะแนะนำให้เล่นสายมืด เพราะเล่นสายสว่างต้องมีตังซื้อแผ่นแท้ ราคาเกมใหม่ๆ 1790บ. ต่อเกม

แต่สายมืด xbox360 ชนะ ps3 ขาดลอย ในเรื่องของการลงเกมที่ง่ายกว่ามาก การดูแลรักษาเครื่องและอื่นๆ
ความสวยงาม กราฟฟิคต่างๆ ก็กินกันไม่ลง

เอาเป็นว่า ชอบเกมของฝั่งไหน ก็ซื้อเครื่องของฝั่งนั้นละกัน

ฝั่ง ps3

http://www.youtube.com/watch?v=wUyQeiTGxsM

http://www.youtube.com/watch?v=8ZYkj0glnqs

ฝั่ง xbox 360

http://www.youtube.com/watch?v=Ru7e5Q1q8q4

http://www.youtube.com/watch?v=p1QOh-Aid0Q

หรือถ้ายังตัดสินใจไม่ถูก รอ ps4 ก็ได้ครับ
พอตอน ps4 ออก ราคา ps3 xbox360 คงถูกลงไปอีก

EikueHD
20th June 2013, 11:58
ถ้าเล่นเถื่อน ก็ xbox360 ดีกว่าครับมันทำได้ง่ายไม่ซับซ้อนเท่าไหร่
แต่ถ้าเล่นแท้ของ ps3 ฟรีครับ + คนไทยเล่นเยอะ ทำให้หาแผ่นมือสองอะไรแบบนี้ง่ายครับ

clean1447
20th June 2013, 12:21
ส่วนตัวเชียร์ Xbox 360 ดีกว่า เรื่องสายเถื่อนไม่รู้ เพราะไม่แนะนำ

คนไทยเห็น Xbox เล่นสายเถื่อน มากกว่า PS ถึงทำให้ MS ไม่ไว้ใจไทยไง

ถ้าเทียบเรื่องภาพ ถ้า PS3 ไม่ได้ Blu-ray ภาพคงไม่ต้องพูดถึง มีคนเคยเทียระหว่าง PS3 vs Xbox 360 vs PC

http://gamingsquid.com/wp-content/uploads/2011/12/comparisonkk.jpg

สรุปง่าย อย่างที่ Crytek บอก PC คือเทพแห่งกราฟฟิค แตปัญหาคือ เกมส์น้อย

moamoa2
20th June 2013, 12:31
ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าเล่นมืดก็ xbox ถ้าสว่างก็ PS3 นะ แต่ถ้า EX เนี่ย PS3 กินขาดเลยครับ

:dance แต่ถ้าจะเล่นแท้ก็ตามแต่ชอบครับเครื่องไหนก็ได้!!!

Guardian
20th June 2013, 16:08
แล้วแต่ท่านครับว่าจะเป็นสายแท้เน้นออนไลน์ หรือเถื่อนเล่นสบายๆ กับเพื่อนน...

FreedomBlood
20th June 2013, 23:14
ส่วนตัวเชียร์ Xbox 360 ดีกว่า เรื่องสายเถื่อนไม่รู้ เพราะไม่แนะนำ

คนไทยเห็น Xbox เล่นสายเถื่อน มากกว่า PS ถึงทำให้ MS ไม่ไว้ใจไทยไง

ถ้าเทียบเรื่องภาพ ถ้า PS3 ไม่ได้ Blu-ray ภาพคงไม่ต้องพูดถึง มีคนเคยเทียระหว่าง PS3 vs Xbox 360 vs PC

ถามจริงเหอะครั

http://gamingsquid.com/wp-content/uploads/2011/12/comparisonkk.jpg

สรุปง่าย อย่างที่ Crytek บอก PC คือเทพแห่งกราฟฟิค แตปัญหาคือ เกมส์น้อย

Blu-Ray เกี่ยวไรครับ แล้วไปเอาPCมาเทียบทำไม เพราะมันอัพเดตฮาร์ดแวร์ได้ใหม่ตลอด

"สรุปง่าย อย่างที่ Crytek บอก PC คือเทพแห่งกราฟฟิค แตปัญหาคือ เกมส์น้อย"
กราฟฟิคเทพ แต่ไม่ค่อยมีเกมดีๆเล่น จะเอากราฟฟิคมาทำไมหล่ะครับ ถ้าไม่ใช้ทำงานกะเกมอ่า

oBenjungo
20th June 2013, 23:30
ผมว่า PS3 ดูมีประโยชน์มากกว่านะครับ เล่นเกมก็ได้ (แท้-เถื่อนก็ตามสะดวกเลยครับ) ส่วนตัวผมเล่นแท้ (แต่ไม่ค่อยมีเกมเล่น งบน้อย)
ข้อดีของ PS3
- ผมว่ามันดีที่มันดูหนัง Blu Ray ได้
- มันดูหนัง นามสกุล .mvk ผ่าน PC ด้วยโปรแกรม PS3 Media Server ได้
- โหลด Demo เกมต่าง ๆ มาลอง
- เล่นเน็ต, ดู Youtube มันทำได้หลายอย่างอ่ะ
- หรือจะ Copy ไฟล์หนังที่โหลดมา เก็บไว้ใน PS3 ก็ยังได้

ส่วน Xbox360 มันเป็น แค่ DVD9 อ่ะครับ เล่นเกมอย่างเดียว ดูได้แต่หนัง DVD ออนไลน์ทีก็ต้องเสียเงินละ
ขนาด PS3 ผมเล่นแท้ ผมยังแทบไม่ได้ออนไลน์เลย บางทีซื้อเกมมาเล่นจบก็เก็บไว้ ไม่ได้ออนไลน์เล่นกับคนอื่น

ผมว่า PS3 น่าจะทนกว่า Xbox360 นะ ของผม PS3 อายุประมาณ 5 ปีกว่า ๆ แล้วมั้งครับ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย (นอกจากไม่ค่อยมีเกมเล่น)

ส่วน Xbox360 ของผมนี่ เครื่องที่ 2 แล้วครับ เครื่องแรกสีขาว เจอไฟแดงเข้าไป (ซ่อมไปหลายที จนถอดใจ ขายซากทิ้งไปได้ พันกว่าบาท) ซื้อเครื่องใหม่

แต่ก็ไม่ค่อยได้เล่นเกมอยู่ดี ของบางอย่างถึงมันจะไม่ค่อยได้ใช้ แต่ก็มีความสุขทางจิตรใจเหมือนกันนะครับ

pratoothai
20th June 2013, 23:33
ถ้ารวยแนะนำ xbox360 สว่างครับ
ถ้ารวยมากๆแนะนำ PS3 สว่างครับ
ถ้างบน้อย รายได้ประหยัด ก็แนะนำ PS3 มืดครับ
ถ้างบน้อยมากๆ แนะนำ Xbox360 มืดครับ
เหตุผลก็
xbox360 เล่นแท้ปัญหาน้อยมาก ภาพสวย เกมเยอะ ราคาเหมาะสมกับประเทศไทย แต่PS3เกมน้อยกว่าxbox360แต่ราคาแพงกว่ามาก
PS3 มืดคุ้มค่ากับราคาในแง่ของคุณภาพของสายมืด(ดีกว่าxbox360มืด)

สรุป เล่นมืดPS3 เล่นสว่างXbox360 ส่วนจะซื้ออะไรแล้วแต่เจ้าของกระทู้

CPERTT
21st June 2013, 08:19

แฟนบอย Xbox ตัวจริงอวยทุกกระทู้ เสียดสี Ps ตลอดๆ เคยจับ Ex Ps3 ป่าวก็ไม่รู้ หรือไปฟังเค้ามาข้างเดียว หยิบประเด็นจุดด้อย Ps3 มาเทียบ ไม่พูดถึง Exclusive สักกะติ๊ด เพราะรู้ไงว่าสู้ไม่ได้ 5555555 เทียบมัลติ เล่น Pc ดีกว่าไหม เสป๊ค ล่าง - กลาง ภาพยังสวยกว่า Xbox เลย 5555

ปล.ผมมี 2 เครื่องนะ แต่ขัดใจเห็นอวย Xbox มาหลายกระทู้ละ Ex Xbox นอกจาก Forza Gear Halo ละก็เกม Kinect อีก 3-4 เกม ผมก็ไม่เห็นมีอะไรจะดึงดูดเท่าไหร่เลย ที่ว่ามาผมเล่นแล้วนะถึงกล้าพูดเพราะยอมรับ 3 ซี่รี่ ex ของ xbox ที่ว่ามา สนุกจริง แต่ที่เหลือก็อย่างงั้นๆ อะ เทียบ Ps3 ไม่ได้เลย Ex เทพ ๆ เพียบบบบ 55

clean1447
21st June 2013, 08:46
แฟนบอย Xbox ตัวจริงอวยทุกกระทู้ เสียดสี Ps ตลอดๆ เคยจับ Ex Ps3 ป่าวก็ไม่รู้ หรือไปฟังเค้ามาข้างเดียว หยิบประเด็นจุดด้อย Ps3 มาเทียบ ไม่พูดถึง Exclusive สักกะติ๊ด เพราะรู้ไงว่าสู้ไม่ได้ 5555555 เทียบมัลติ เล่น Pc ดีกว่าไหม เสป๊ค ล่าง - กลาง ภาพยังสวยกว่า Xbox เลย 5555

ปล.ผมมี 2 เครื่องนะ แต่ขัดใจเห็นอวย Xbox มาหลายกระทู้ละ Ex Xbox นอกจาก Forza Gear Halo ละก็เกม Kinect อีก 3-4 เกม ผมก็ไม่เห็นมีอะไรจะดึงดูดเท่าไหร่เลย ที่ว่ามาผมเล่นแล้วนะถึงกล้าพูดเพราะยอมรับ 3 ซี่รี่ ex ของ xbox ที่ว่ามา สนุกจริง แต่ที่เหลือก็อย่างงั้นๆ อะ เทียบ Ps3 ไม่ได้เลย Ex เทพ ๆ เพียบบบบ 55

ส่วนรวมสิ เผยความจริงว่าถ้าไม่ใช่ EX ของตัวเอง อย่างนั้นมันก็เหมือนอวย PS ไปทางเดียวอ่ะดิ ใครๆก็รู้ว่า PS3 เกมส์ ใช้สเปคไม่คุ้มค่า

EX มันไม่ใช่การเปรียบเทียบ แต่มันคือการอวยไปทางใดทางหนึ่ง หนูไม่ได้อวย แต่รับไม่ได้กับคนที่ไม่ซื้อ แล้วมาบ่น

EikueHD
21st June 2013, 09:02
กำลังอ่านเพลิน ๆ ก็เห็นใจนะรัก xbox มาก
แต่เจอ blue ray ทำให้ภาพสวยขึ้นนี่ ปล่อยไก่ตัวเบ้อเริ่ม เลย
กบในกะลาเกิ๊น ลองไปหาข้อมูลหลาย ๆ บอร์ดดูก่อนดีกว่า

CPERTT
21st June 2013, 11:18
ส่วนรวมสิ เผยความจริงว่าถ้าไม่ใช่ EX ของตัวเอง อย่างนั้นมันก็เหมือนอวย PS ไปทางเดียวอ่ะดิ ใครๆก็รู้ว่า PS3 เกมส์ ใช้สเปคไม่คุ้มค่า

EX มันไม่ใช่การเปรียบเทียบ แต่มันคือการอวยไปทางใดทางหนึ่ง หนูไม่ได้อวย แต่รับไม่ได้กับคนที่ไม่ซื้อ แล้วมาบ่น

ร้องใช้สเป็คไม่คุ้มค่า ไปหา The Last Of us มาดูสะ ภาพสวยกว่า Halo4 , Gears Of war อีกทั้งๆที่เสป๊ค Ps3 ด้อยกว่า Xboxด้วย ผมถามหน่อย ถ้าทุกเกมลงทุกแพลตฟอร์ม จะมีConsole ปะ เค้าก็ดูว่าเครื่องไหนมี Exclusive ถูกใจกว่ากันทั้งนั้น เหอะๆ ถามจริงคุณเคยเล่นเกม ของ Ps3 ปะหรือไปฟังใครเค้าพูดมาแล้วก็มาเออ ออ ห่อหมกนู้น นี่ นั้น ถ้ายังไม่เคยลองเองก็อย่าพูดดีกว่า เท่าที่ผมเล่นเห็นความแตกต่างจริงๆ ก็ Bayonetta เท่านั้นอะที่เห็นชัดเจนว่า Xbox ทำได้ดีกว่าแบบฟ้ากับเหว ที่เหลือก็เหมือนๆกันอะตอนเล่นไม่มีเวลามานั่งจับผิดขนาดนั้น แต่ก็อดขำไม่ได้ ถ้า PS3 ไม่ได้ Blu-ray ภาพคงไม่ต้องพูดถึง 5555555555555555555 Bluray ทำให้ภาพสวยขึ้น สงสัยถ้า 360 ใช้ bluray ภาพคงอย่างกับหนังอะเนาะ [แย่เลยเนาะ]

gikkik
21st June 2013, 11:27

ไม่ได้เกี่ยวไรกับบลูเรย์เลย
ผมมี หมดนะ ทั้ง2 เครื่อง PC ก็มี แรงพอสมควร BF3 HI ได้
แถมผมเล่นมืดหมดทั้ง2เครื่องด้วย เกมหใม่ๆออกถ้ามีแผ่น XBOX360 มีผมก็ซื้อแผ่นง่ายๆ ถ้าเกมไหนอยากเล่นไม่มีนxbox ก็ เล่นใน PS3 หรือ PC เอา อย่าง RE6 เล่นในเครื่องไหนก็ได้ มีหมด PC ภาพสวยกว่าอีก แต่ผมเล่นใน XBOX เพราะหาแผ่นง่าย ภาพกากกว่าPCเยอะ แต่ผมเล่นแบ่งจอกับน้องได้สนุกสุดๆ บนจอ 40นิ้ว ส่วนเกมที่ผมชอบบน PS3 บางเกมไมี่จำเป็นต้องมีภาพโคตรสมจริง ผมเล่น Atelier เกือบทุกภาคเกมภาพแนวการ์ตูน โมเอะมากๆ ล่าสุดยังเล่นใน PS VITA ด้วย ว่าจะหาภาคเก่าๆของ PSP PS1 มาเล่นด้วยนะ เครื่องภาพผมว่าเอาจริงๆเราก็ไม่ได้แคร์หรอก ถ้าเทียบ PS XBOX เนี้ยต่างกันไม่มากเวลาเล่นไม่ได้มาจ้อง เน้นระบบออน์ไลน์ เฟรมเรตดีกว่า ที่สำคัญนะครับ
คือคุณอย่างเล่นเกมเครื่องไหนมากกว่ากัน เพราะเกมส่วนมาก มัลติ แต่ EX เกมสนุกๆที่คุณอยากเล่นอยู่ในเครื่องไหน ก็จัดเครื่องนั้นไป ว่าไป PS3 ถ้าเล่น FF KILLZONE 2 3 Uncharted 1 2 3 Last of US จะรู้เลยว่า สวยของ PS3 มันเป็นยังไง [อึ้งเลยสวย สนุก ลื่นไหล ] แต่เกม XBOX360 ผมยังไม่เจอสวยๆแบบ เกม EX ของ PS3 ที่ผมบอกไปนะ

GuY_NoOpPeR
22nd June 2013, 15:38
จริงคับอยากได้เครื่องไหนก็ดูที่ ex เอา

annlive
1st July 2013, 14:03
ถ้า pc ผมใช้ Blu-ray ภาพคงสวยขึ้นแน่ๆๆ:p ส่วนตัวผมเล่นps3แท้เล่นexอยู่5-6เกมสเองผมคิดว่าคุ้มร่ะ ใจอยากจะลองหาxbox มือ2สักเครื่องมาเล่นเถือนอยู๋เหมือนกัน

CPERTT
1st July 2013, 18:24
ถ้า pc ผมใช้ Blu-ray ภาพคงสวยขึ้นแน่ๆๆ:p ส่วนตัวผมเล่นps3แท้เล่นexอยู่5-6เกมสเองผมคิดว่าคุ้มร่ะ ใจอยากจะลองหาxbox มือ2สักเครื่องมาเล่นเถือนอยู๋เหมือนกัน

ผมมีเอาปะแต่เล่นแท้นะ :) มีKinect ให้ด้วยสนมะๆ 555 ไม่ได้เล้นแล้วเก็บไว้ก็รกห้องยังไงสนใจติดต่อมาละกันครับ

vgfgff
1st July 2013, 23:09
เลิกมั่วกันได้แล้วครับ อันนี้ ข้อมูลจริงๆ (ผมศึกษาอยู่ 2 ปีอ่านทุกวัน)
1.ผมซื้อ ps3 เล่นสายมืดโดยการโหลดเกมส์ลง external hdd แล้วต่อเล่นเอา <<<<< ง่ายมั้ยล่ะครับ
2.สเปค ps3 โดยรวมแรงกว่า xbox เพราะ ps3 cpu CELL PROCESSOR 3.2 GHZ แรงกว่า supercomputer รุ่นแรก 3 เท่า และเป็น APu ด้วย
3.ex XBOX360 บางเกมส์มีในคอมแค่ ps3 ไม่มีแน่นอน
4.เล่นเถื่อ xbox360 จะต้องใส่แผ่นแล้วเล่น(เปลืองหัวอ่าน) ส่วน hdd ก็มีน้อย
5.xbox360 Firmware มีปัญหาบ่อย
6.เทคโนโลยีจอย ps3 มี motion sensor อยู่ในตัวจึงหรูกว่าจอย xbox
7.xbox มี kinect <<<<<<< ระบบส่งงานด้วยการเคลื่อนไหว อันนี้เจ๋ง
8.ps3 มี psMOVE เร็วกว่า xbox Kinect นิดนึง แต่เป็นที่จับคล้าย WII
9.เกมส ps3 เป็น bluray แต่ xbox เป็น DVD
10.xbox360 บางเกมส์จะสวยกว่า ps3 และบาง้กมสื ps3 ก็สวยกว่า xbox
11.xbox360 บางเกมส์ภาพเหมือนปรับ 800x600 ใน pc

แนะนำ เลือก PS3 ครับ(ผมมีทั้งสองเครื่อง ไม่ลำเอียงแน่นอน)

EikueHD
3rd July 2013, 16:36
เลิกมั่วกันได้แล้วครับ อันนี้ ข้อมูลจริงๆ (ผมศึกษาอยู่ 2 ปีอ่านทุกวัน)
1.ผมซื้อ ps3 เล่นสายมืดโดยการโหลดเกมส์ลง external hdd แล้วต่อเล่นเอา <<<<< ง่ายมั้ยล่ะครับ
2.สเปค ps3 โดยรวมแรงกว่า xbox เพราะ ps3 cpu CELL PROCESSOR 3.2 GHZ แรงกว่า supercomputer รุ่นแรก 3 เท่า และเป็น APu ด้วย
3.ex XBOX360 บางเกมส์มีในคอมแค่ ps3 ไม่มีแน่นอน
4.เล่นเถื่อ xbox360 จะต้องใส่แผ่นแล้วเล่น(เปลืองหัวอ่าน) ส่วน hdd ก็มีน้อย
5.xbox360 Firmware มีปัญหาบ่อย
6.เทคโนโลยีจอย ps3 มี motion sensor อยู่ในตัวจึงหรูกว่าจอย xbox
7.xbox มี kinect <<<<<<< ระบบส่งงานด้วยการเคลื่อนไหว อันนี้เจ๋ง
8.ps3 มี psMOVE เร็วกว่า xbox Kinect นิดนึง แต่เป็นที่จับคล้าย WII
9.เกมส ps3 เป็น bluray แต่ xbox เป็น DVD
10.xbox360 บางเกมส์จะสวยกว่า ps3 และบาง้กมสื ps3 ก็สวยกว่า xbox
11.xbox360 บางเกมส์ภาพเหมือนปรับ 800x600 ใน pc

แนะนำ เลือก PS3 ครับ(ผมมีทั้งสองเครื่อง ไม่ลำเอียงแน่นอน)
เพลียเลยครับ เห็นอุส่าขุดมาตอบ มั่วได้ใจมาก -*-

Patrenko
3rd July 2013, 21:57
xbox ออนไลน์ก็สนุกใช้ได้เหมือนกันนะครับ เคยไปลองเล่นกับคนในDGO อยู่มันตั้งตี้คุยกันผ่านไมค์ได้ก็ดูคึกคั๊กดีเหมือนกันครับ
เรื่องภาพอันนี้เขาว่าของxboxดูสวยกว่าแต่ผมว่าไม่ค่อยจะห่างกันมากเท่าไหร่อะครับ แต่ถ้าเอาไปเทียบมันคงเทียบกับเกมส์อืู่นยากเพราะมันอยู่ที่ธีมเกมส์ครับผม ถ้าเป็นคนไม่ค่อยซีเรียสเรื่องธีมบรรยากาศในเกมส์ก็ไม่มีปัญหาครับสำหรับEX xbox ภาพยังถือว่าคมพอตัว Halo Gear of war หรือจะ God of war หรือ the last of us ก็ยังอยู่ในเจนเดียวกันครับ ภาพไม่ได้ดูน่าเกลียดเท่าไร The Last of us จะให้แสงคมเเบบ Halo ก็ได้แต่เท่าที่เห็นก็ถือว่าพอดีใช้ได้เเล้วครับมันอยู่ในธีมปกติที่เขาออกเเบบมาลงตัวเเล้ว ส่วน Halo ถ้าจะให้ Texture คมเเบบ Killzone ก็ทำได้เช่นกันแต่เหตุผลเดียวกันครับคือtexture มันไม่ได้เละอะไรเลย

แต่ตอนนี้ถ้าซื้อ PS3 มาทยอยเล่น EX ก็ใช้ได้เหมือนกันนะครับเพราะว่ามันเยอะจริงๆเเล้วดูท่าเขาไม่น่าจะเอาลงเเพลทฟอร์มอื่นด้วยครับ ผมซื้อ xbox มาเล่น alan wake ตอนนี้เขาเอาไปลงคอมเเล้วเเอบเซ็งๆที่เลือกมาเหมือนกัน

เรื่อง Steam หนังจากคอมมาดูใน Xbox ทำได้เช่นกันครับใช้ได้ทั้งโปรเเกรม TVersity หรือ Universal media server

กรณีจขกท.ถ้ามีคอมที่เล่นเกมส์อื่นๆได้ปกติเเนะนำเลือก PS3 ครับเพื่อเล่นเกมส์ที่ตัวจขกท.เองไม่เคยเล่น

แต่ถ้ากรณีเเบบผมที่คอมเล่นเกมส์ไม่ค่อยได้เเนะนำเลือก Xbox ครับอนาคตยังมีอีกหลายเกมส์เข้ามา ถ้าจะเล่นฝั่งมืดนะครับ xbox ดูจะง่ายกว่า

แนะนำให้ลองศึกษาข้อมูลจาก เว็บเครื่องไหนเครื่องนั้นเลยจะดีกว่าครับ ไม่เเนะนำให้หาข้อมูลในเว็บที่ทะเลาะกันระหว่าง 2 ยี่ห้อบ่อยๆ เพราะข้อมูลที่จะได้ส่วนมากจะไม่ฝั่งไหนก็ฝั่งหนึ่งเหมือนเรื่องการเมืองครับ ประโยชน์ของแต่ละ 2 ยี่ห้อนี้หลายอย่างเสียหลายอย่างดีเหมือนกัน เเนะนำให้ไปตั้งหาข้อมูลบอร์ดที่เขาเเยก 2 ยี่ห้อนี้ดีกว่าครับ ตั้งถามเกี่ยวกับ xbox เรื่อง ps 3 เรื่อง แล้วลองดูว่าอันไหนที่ท่านคิดว่าจะเลือกใช้งานได้ตามจุดประสงค์ที่สุดครับผม อยากเล่นเกมส์ที่ไม่เคยเล่น PS3 หรือเน้นความสะดวกในเรื่องการออนไลน์ก็ xbox ประมาณนั้นครับ

worakorn3
3rd July 2013, 22:08
ผมไม่รู้ ผมอวย PS3 มากกว่า (ผมเล่นสายสว่าง จัดเกมมาแต่ละที หน้ามืด :o แต่ก็คุ้มนะ เล่นเก็บถ้วย เพลินดี :))

Trafalgar
10th July 2013, 12:11
ผมเลือก PS3 นะ

<tong>
10th July 2013, 12:18
ตามน้นครับ ท่านตอบได้แน่นอนมาก